Thaiadmin

[ประกาศ] เปิดการประชุมเชิงวิชาการประจำปีครั้งที่ 1

ออฟไลน์ Quigonjinn

• 88
  • 0
    • Streetbasthai.com
สรุปว่าห้อง 3

เช้า สอนเรื่อง Network ที่เป็นระดับยากขึ้นจาก ห้อง 1 คือจะเจาะลึก Routing 2 ตัว คือ OSPF และ EIGRP โดยไม่มี Lab แต่จะเน้น ความเข้าใจทางทฤษฏี

บ่าย สอนเรื่อง ์"Wireless Network  :: Bare your data in the air"

ราคา 250 ทั้งเช้า-บ่าย เหมือนเดิม หรือไม่ครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ laonped

• 33
  • 0
ห้อง 3 ถ้าจะลงทั้งเช้าทั้งบ่าย ค่าใช้จ่ายรวมเป็น 500 ใช่ไหมครับ แล้วต้องเตรียมอุปกรณ์อะไรไปไหมครับ (ไม่มี notebook แหะๆ) แล้วโอนได้อย่างช้านี่วันไหนครับ

[Fordot]
  ลงเช้าบ่าย รวมกัน 500 ครับ การสอนจะไม่มีสฟิ ครับ ดังนั้น note book ก็ไม่ต้องใช้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 ธันวาคม 2010, 09:43:33 โดย fordot »
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ JUNiOR

• 57
  • 0
  • มือใหม่หัดเล่นคอมพิวเตอร์
พี่ๆ ครับ พอดีผมสงสัยนิดหน่อย เลยอยากจะสอบถามหน่อยครับ
1. คอร์สที่ 1 Basic network for newbie อันนี้อบรมทั้งวันหรือเฉพาะช่วงเช้าครับ (ถ้าอบรมเฉพาะช่วงเช้าผมจะได้จองอบรมช่วงบ่ายต่อครับ เอิ๊กๆ คอร์สแบบนี้หายากต้องรีบช่วงชิง อิอิ  ;D)
2. อบรมวันเสาร์ที่ 18 ธ.ค. ใช่หรือเปล่าครับ
3. แล้วต้องเตรียมอุปกรณ์อะไรไปอบรมด้วยหรือเปล่าครับ (ขออภัยที่ถามแบบนี้ครับ พอดีไม่เคยไปอบรมในลักษณะนี้เลยครับ)

ขอบคุณมากครับพี่ๆ (เดี๋ยวเที่ยงไปโอนเงินเลยครับ รีบจองๆ แหะๆ)

[Fordot]

1. ห้อง 1 Basic network for newbie  อันนี้ทั้งวันเลยครับ
2. อบรมวันเสาร์ที่ 18 ธค.ครับ แล้วจะัมีงานมีตติ้งตอนเย็นร้านฝั่งตรงข้ามเกษตรครับ
3. เตรียมแค่ปากกาไว้ short note ก็พอครับ เพราะจะมีเอกสารแจกให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 ธันวาคม 2010, 09:47:37 โดย fordot »
    พูดมาก      เสียมาก
    พูดน้อย      เสียน้อย
    ไม่พูด       ไม่เสีย
    นิ่งเสีย       โพธิสัตว์

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
สรุปว่าห้อง 3

เช้า สอนเรื่อง Network ที่เป็นระดับยากขึ้นจาก ห้อง 1 คือจะเจาะลึก Routing 2 ตัว คือ OSPF และ EIGRP โดยไม่มี Lab แต่จะเน้น ความเข้าใจทางทฤษฏี

บ่าย สอนเรื่อง ์"Wireless Network  :: Bare your data in the air"

ราคา 250 ทั้งเช้า-บ่าย เหมือนเดิม หรือไม่ครับ

ถูกต้องตามนั้นเลยครับ สาเหตึที่มีการเปลี่ยนแปลงเนื่องจากการจัดการมีเสลาน้อยไปนิดเลยได้คนสอนมาเป็นลำดับครับ ตอนนี้ 3 วันแรกconfirm แล้วครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ k9kung

• 3
  • 0
รบกวนอัพเดทที่นั่งของการอบรมอีกครั้งได้ไหมครับ พอดีสนใจแต่เพิ่งได้รับเมล์วันนี้เองครับ ไม่ได้เข้ามาบ่อยนัก สนใจbasic network for beginner ครับ

[fordot]
รายชื่อดูได้ที่กระทู้แรกเลยครับ เพราะปรกติจะ update ตลอด อย่างช้าไม่เกิน 1 วัน แต่ถ้าช่วงที่นั่งใกล้เต็มจะ Update รายชั่วโมงครับ เพราะฉะนั้น ดูสถานะที่นั่งแบบ Update ได้ที่กระทู้แรกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 ธันวาคม 2010, 15:19:57 โดย fordot »

ออฟไลน์ Narin Nil

• 1,056
  • 5
สนใจ basic network จังเลย แต่ติดหลายงาน น่าเสียดาย

ออฟไลน์ |3athory

• 1,754
  • 12
  • Work smart | Better life
    • www.Snoc.co.th
โอนให้แล้วนะครับ คอร์สสอง
RMUTT CPE#7
CCNP CEH ITILv3 FCNSP
DDoS protection Service | บริการป้องกัน DDoS Attack สำหรับ Website
Secure Network Operation Center (Snoc)
http://www.snoc.co.th

• 57
  • 0
พี่คร้าบบบ โอนเงิน+อีเมลให้แล้วนะคร้าบบบบ รบกวนเช็คด้วยนะครับพี่ ขอบคุณครับ  O0

ออฟไลน์ |3athory

• 1,754
  • 12
  • Work smart | Better life
    • www.Snoc.co.th
โอนให้แล้วนะครับ คอร์สสอง
ชื่อลงแล้วนะครับ ถามเพิ่มครับ ห้อง 2 เรียนทั้งวันรึเปล่าครับ

[Fordot]
เรียนทั้งวันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม 2010, 22:58:39 โดย fordot »
RMUTT CPE#7
CCNP CEH ITILv3 FCNSP
DDoS protection Service | บริการป้องกัน DDoS Attack สำหรับ Website
Secure Network Operation Center (Snoc)
http://www.snoc.co.th

ออฟไลน์ momaydopod

• 764
  • 1
กิจกรรมดีๆไม่ขาดสายเลย สำหรับ  Thaiadmin   O0

ดันเป็นวันเสาร์ทำงานอีก  แต่ต้องไปให้ได้

• 57
  • 0
ฮาๆ และแล้วเราก็ได้ไป ว่าแต่ผมมีเรื่องอยากสอบถามอีกแล้วอะครับ คือ เอกสารประกอบการอบรมของทุกหัวข้อเนี่ย สามารถหาซื้อ, ดาวน์โหลด, หรือมีแจก หรือเปล่าครับ พอดีอบรมได้หัวข้อเดียว แต่ก็อยากได้เอกสารประกอบการอบรมในหัวข้ออื่นๆ ด้วยอะครับ

[Fordot]
ปรกติ เราจะทำแจกให้เฉพาะคนที่ลงคอร์สนั้นๆไว้ครับ ไม่ได้ทำเผื่อ แต่ถ้าหากต้องการ Download คงต้องถามผู้สอนแต่ละท่านก่อนว่า พอจะให้ download ได้หรือเปล่าครับ แล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 ธันวาคม 2010, 16:57:34 โดย fordot »

TUM

สอบถามครับ สถานที่ในการจัดอบรม ขอข้อมูลอย่างละัเอียดครับผม

งานน่าสนใจมากครับ ขอบคุณครับ ^_^

ออฟไลน์ laonped

• 33
  • 0
สอบถามครับ สถานที่ในการจัดอบรม ขอข้อมูลอย่างละัเอียดครับผม

งานน่าสนใจมากครับ ขอบคุณครับ ^_^

เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010, 20:34:27

อ้าวทำไมผมพิมไม่ขึ้นหว่า

พอดีผมอ่านไม่เจอสถานที่จัดงานน่ะครับ แล้วช่วงเช้านี่เริ่มกี่โมงเหรอครับ จำได้คำนวณระยะทางกับเวลาถูกน่ะครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ nullSpace

• 141
  • 7
  • SiamNetworker.Com addict
อ้าวทำไมผมพิมไม่ขึ้นหว่า

พอดีผมอ่านไม่เจอสถานที่จัดงานน่ะครับ แล้วช่วงเช้านี่เริ่มกี่โมงเหรอครับ จำได้คำนวณระยะทางกับเวลาถูกน่ะครับ

อ้างถึง
เรียนที่ ม.เกษตร ถนนงามวงศ์วาน
ตอนเย็น ก็ข้ามถนนมากินในงานมีตติ้งครับ

ตามนั้นครับ  ;D

ออฟไลน์ eakkphol

• **
  • 17
  • 0
รบกวนถามนึดนึงครับ คือสถานที่ที่จะเข้าฟังการบรรยายนี้คือที่ไหนครับผม

จะได้ไปบอกพี่สาวผมเพื่อเสนอขอการอนุมัติได้ถูกครับ

ขอบคุณครับ

[Fordot]
เรียนที่ ม.เกษตร ราละเอียดแผนที่ดูได้ที่ไฟล์แนบในกระทู้แรกสุดเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม 2010, 23:00:55 โดย fordot »

ออฟไลน์ MR.NEXT

• *
  • 14
  • 0
เสียดายจังติดเรียน

ออฟไลน์ เป้ง

• 13
  • 0
โอนเงิน ห้อง 2  1ที่ ไปเรียบร้อยแล้วครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ disprotom

• 26
  • 0
  • ชีวิตมักจะเล่นตลกกับเราเสมอๆ
จ้องจะไปร่วมกิจกรรมกับ thaiadmin มาหลายหนแล้ว  คราวนี้ก็พลาดอีกจนได้ 18 ธันวาคม 53 มีนัดสำคัญเสียด้วยซิ เลื่อนไม่ได้เลย  .. แย่จัง...คงต้องคอยหาโอกาสต่อไป...ขอบคุณที่แจ้งข่าวให้สมาชิกอย่างผมทราบครับ...

สนใจคอร์สแรกครับ แต่เดี๋ยวขอดูสถานที่จัดก่อนครับว่าไปสะดวกมั้ย

:) เสียดายจัง ผมอยากไปมากๆเลยครับ แต่วันที่ 18-19 ธ.ค. 53 นี้ ผมติดโครงการ สมาชิกเด็กสามหมอกดอทคอม ปันน้ำใจสู่พี่น้องปวาเก่อญอเก่อเจ่อโข่ ปี 3 ใครว่างไปแจมด้วยกันได้ แอ่วดอยแม่ฮ่องสอนกัน ^___^ (หากมีเอกสารรบกวนส่ง url สำหรับดาวน์โหลดมาให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ)

ขอให้อัพเดตคนที่ confirm ไปแต่ละคอร์ดหน่อยครับพอดีผมจะสมัคร แต่ไม่แน่ใจว่าคอร์ดไหนเต็มแล้วบ้าง
ขอเรื่องสถานที่ด้วยครับ

บุคคลทั่วไป

สำหรับน้องๆ ที่สนใจด้านเน็ตเวิร์ค ขอแนะนำว่า Basic network for Newbie ที่พี่ดอทสอนไม่สมควรจะพลาดด้วยประการทั้งปวง
ผมเคยไปนั่งเรียนมาเมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว ถึงตอนนี้ก็ยังอยากเข้าไปนั่งฟังใหม่อีกทีเลย ฟังแล้วรับรองว่าจะได้อะไรดีๆกลับมาเยอะมากๆ

ปล.ปีนี้อาสาช่วยงานครับ  staff มีอะไรให้ช่วยบอกได้ทุกเมื่อ  ;D

ขอถามหน่อยครับว่า เนื้อหาสำหรับห้อง 1 ที่พี่ดอทสอนนั้น จะเป็นเนื้อหาเดียวกับใน VDO การอบรบ basic network for newbie ที่เคยทำมาหรือเปล่าครับ
เพราะเท่าที่ดูหัว่ข้อแล้วรู้สึกว่าจะเหมือนกัน (พอดีไม่ได้ดูวีดีโอนานและ จำไม่ได้ ว่าแล้วคงต้องกลับไปหาดูใหม่  :P)
หากใกล้เคียงกันจะได้ขอดูห้อง 2 ครับ (แต่ก็อยากดูห้อง 1  :-\ เฮ้อ รักพี่เสียดายน้อง)

ไม่ทราบว่าห้อง 1 เริ่มงานกี่โมงค่ะ

[Fordot]

เริ่ม 8:30 - 16:30 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ธันวาคม 2010, 10:30:21 โดย fordot »

ออฟไลน์ k9kung

• 3
  • 0
รบกวนอัพเดทที่นั่งของการอบรมอีกครั้งได้ไหมครับ พอดีสนใจแต่เพิ่งได้รับเมล์วันนี้เองครับ ไม่ได้เข้ามาบ่อยนัก สนใจbasic network for beginner ครับ

[fordot]
รายชื่อดูได้ที่กระทู้แรกเลยครับ เพราะปรกติจะ update ตลอด อย่างช้าไม่เกิน 1 วัน แต่ถ้าช่วงที่นั่งใกล้เต็มจะ Update รายชั่วโมงครับ เพราะฉะนั้น ดูสถานะที่นั่งแบบ Update ได้ที่กระทู้แรกเลยครับ
ขอบคุณครับ

smk_y

อยากเข้าร่วมง่ะ แต่ติดงานสำคัญ อดเลย

ขอบคุณนะคะที่แจ้งให้ทราบ

soipleum.com

วันที่ 18 19 ติดงานสำคัญ
น่าเสียดายจังเร้ย
 :'(

โหน่ง

อยากไปนะคะ แต่ว่าตรงกับงานเลี้ยงปีใหม่ที่บ้านพอดีเลยอ่ะ เสียดายอ่ะ :'(

ออฟไลน์ Joe.Dev

• *
  • 10
  • 0
  สถานที่ ดูตรงไหนครับผมหาไม่เจอ
มีแผนที่ด้วยใช่มั้ยครับ อยู่ตรงไหนครับ

[Fordot]
แผนที่ตามไฟล์แนบนี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ธันวาคม 2010, 10:29:24 โดย fordot »

• 57
  • 0

[Fordot]
ปรกติ เราจะทำแจกให้เฉพาะคนที่ลงคอร์สนั้นๆไว้ครับ ไม่ได้ทำเผื่อ แต่ถ้าหากต้องการ Download คงต้องถามผู้สอนแต่ละท่านก่อนว่า พอจะให้ download ได้หรือเปล่าครับ แล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ขอบคุณครับพี่  O0

ออฟไลน์ khaleck

• 49
  • 0
ขอทราบสถานที่อบรมหน่อยครับ รู้แต่ว่าที่ ม.เกษตร แต่ตึกไหน ห้องไหน เวลาเท่าไหร่อะครับ
ห้อง 2 ต้องเอา notebook ไปด้วยป่าวคับ

[fordot]

ทุกห้องเป็นLecture หมดครับ เตรียมปากกาไปจดเท่านั้นก็พอครับ อาหารเที่ยง ของว่าง ก็มีให้หมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ธันวาคม 2010, 10:32:06 โดย fordot »