Thaiadmin

[ประกาศ] เปิดคอร์ส อบรม CCNP (Routing)

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
Re: [ประกาศ] เปิดคอร์ส อบรม CCNP (Routing)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 17:59:49 »
ช่วยแนะนำสถานที่เทรนด้วยครับ ผมก็อยากเทรนรอบนี้มากๆ แต่ติดว่าทำงานอยู่ไกลครับ ไม่สามารถลงเรียนได้   เพราะราคาที่ผมหามาไม่เคยต่ำขนาดนี้เลยครับ

ทีมผู้สอน          SiamNetworker โดย cafe - CCIEs 
วันที่เรียน          20-21 พฤศจิกายน 2553 และ 27-28 พฤศจิกายน 2553
สถานที่เรียน      ตึกเวียงคอมที่รามคำแหง
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ cafe

• 118
  • 4
    • Siam Networker dot Com
Re: [ประกาศ] เปิดคอร์ส อบรม CCNP (Routing)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 20:34:05 »
ค่าเรียน ยังคงแพงเกินไป สำหรับ คลาส 20 ท่าน 4 วันนะครับ ราวๆ 4000 น่าจะกำลังดี

เพราะ ถ้า 5,500 โดย หัก แค่ค่า สถานที่ กับ ทีมงาน แล้วน่าจะมี เงินเหลือเยอะมาก

ค่าอุปกรณ์ก็ไม่ต้อง เพราะผู้เข้าอบรม ต้องนำมาเอง

ผิดกับแนวทางของ .org เลยครับ เคยชื่นชม ว่าเป็นกลุ่มคนทำงาน ที่เน้นความรู้โดยไม่หวังผลตอบแทน

และหวังว่า คงไม่ใช้ ผู้สอนท่านนึง กับคน 20 คนนะครับ ควรมี ผู้สอน 1 ท่าน + ทีมงานประกบ 1:4 ด้วย เพราะ ผมเชื่อว่า เนื้อหาระดับสูง คงมีคนติดขัด และดูแลไม่ทั่วถึงแน่

ขอบคุณครับ

ขอออกโรงบ้างครับ

พูดตรงๆ เลยเห็น Message นี้แล้วบอกเลยว่าท้อครับ หมดกำลังใจเลยครับ ผมถึงขั้นมานั่งคิดว่าจะยุบดีไหม เพราะว่ามันทำให้คนรู้สึก BAD กับสิ่งที่เราทำ
คุณเคยรู้ไหมครับ ว่าสิ่งที่พวกเราทำ Course ที่เปิด คุณเคยรู้ไหมว่าคนสอน staff ที่มาทุกคนนั้น ไม่มีค่าตอบแทนเลยแม้แต่บาทเดียว ทุกคนเสียเงินมาช่วย
เสียเวลา วันพักผ่อนมาช่วยโดยไม่ได้อะไรเลย ได้แต่ความเหนื่อยกลับไป บ้างก็โดนตำหนิ โดนดุกลับไป

ถามว่าแล้วมาสอนทำไม จัดทำไม ผมเอาเวลา 4 วันไปนอนเล่นริมนะเลไม่ดีกว่าเหรอ ผมทำก็ได้ครับ เอาเวลาไปนอนเล่นให้สบายใจหาเบียร์เย็นๆ จิบริมทะเล
ไม่ดีกว่าเหรอครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ทำให้มีผมในวันนี้และมี Siam Networker สิ่งที่ผมต้องการไม่ใช้เงินครับ แต่เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน สังคมที่ทุกคนแลกเปลี่ยนกัน
แล้วทำไมไม่จัดฟรีไปเลยละ ถ้าต้องการแบ่งปัน เคยแล้วครับเราผมจัดมาแล้วโดยไม่คิดตค่าใช้จ่ายเลย แต่ทั้งหมดเป็นทุนส่วนตัวของผมเองที่จัดขึ้นมาเพื่อให้ทุกคน
ได้รับการแลกเปลี่ยนความรู้โดยไม่คิดอะไรมาก...

แต่หลังจากอ่านกระทู้นี้ ผมบอกเลยผมเครียดครับ 5500 บาทนั้นคุณคิดหรือไม่่ว่าการจัดการอบรมแต่ละครั้งมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างคุณรู้ไหม

1. ค่าสถานที่
2. ค่าของว่าง ทุกวัน เช้าบ่าย
3. ค่าอาหารเที่ยง
4. ค่าเอกสารประกอบการอบรม

และเงินที่เหลือก็อย่างที่พี่ DOT เรียนไว้แล้ว ไม่มีการเข้ากระเป๋าใครเลยแม้่แต่สตางค์เดียว แต่เอาไปเพื่อสานต่อความฝันของ .ORG โดยการที่
นำรายได้ไปทำ Project ที่มีประโยชน์ต่อสังคม ปีที่แล้วเราไปทำห้องคอมให้โรงเรียนที่กาญจนบุรีครับ แล้ว TA ละทำไมไม่ประกาศออกมาว่ามีกี่คน
ก่อนอื่นผมขอท้าวความไปการ train ครั้งก่อนๆ เราเองก็มีน้องๆ อาสามาช่วยงานอยู่แล้วจนล้นห้อง จนต้องดุให้เงี่ยบๆ ก็มีครับ

สิ่งหนึ่งที่ทำให้ผมท้อคือสิ่งที่อ่านนั้นคุณอ่านแล้วสะท้อนออกมาโดยที่ไม่อ่านข้อความรอบๆ ด้วย
ผมเองเข้าใจว่ามีการขอโทษแล้ว แต่สำหรับผมแล้วโดยตบหัวแรงๆ แล้ว มันก็ยังเจ็บหัวครับ

ยอมรับครับท้อครับ ท้อจริงๆ กับคนไทย ที่ชอบอ่านแล้วสรุปเลย ไม่อ่านทั้งหมด ไม่ศึกษารายละเอียด ต้องรอให้เรื่องเกิดก่อนแล้วค่อยออกมา
แก้ทีหลัง ผมคิดว่าการจัดครั้งนี้ผมคิดรอบคอบแล้วทั้งเรื่องเวลา เนื่อหา ราคา แต่ก็ยังโดนตำหนิครับ

ดังนั้นผมเองคงต้องพิจารณาอีกครั้งแล้วครับในการจัดการอบรมครั้งต่อๆ ไปครับว่าจะจัดหรือไม่ครับในนามของ siam networker แล้วครับ

นับถือ

บอล

Network Community : www.siamnetworker.com

• 118
  • 4
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 20:35:54 »
ขอออกโรงบ้างครับ

พูดตรงๆ เลยเห็น Message นี้แล้วบอกเลยว่าท้อครับ หมดกำลังใจเลยครับ ผมถึงขั้นมานั่งคิดว่าจะยุบดีไหม เพราะว่ามันทำให้คนรู้สึก BAD กับสิ่งที่เราทำ
คุณเคยรู้ไหมครับ ว่าสิ่งที่พวกเราทำ Course ที่เปิด คุณเคยรู้ไหมว่าคนสอน staff ที่มาทุกคนนั้น ไม่มีค่าตอบแทนเลยแม้แต่บาทเดียว ทุกคนเสียเงินมาช่วย
เสียเวลา วันพักผ่อนมาช่วยโดยไม่ได้อะไรเลย ได้แต่ความเหนื่อยกลับไป บ้างก็โดนตำหนิ โดนดุกลับไป

ถามว่าแล้วมาสอนทำไม จัดทำไม ผมเอาเวลา 4 วันไปนอนเล่นริมนะเลไม่ดีกว่าเหรอ ผมทำก็ได้ครับ เอาเวลาไปนอนเล่นให้สบายใจหาเบียร์เย็นๆ จิบริมทะเล
ไม่ดีกว่าเหรอครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ทำให้มีผมในวันนี้และมี Siam Networker สิ่งที่ผมต้องการไม่ใช้เงินครับ แต่เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน สังคมที่ทุกคนแลกเปลี่ยนกัน
แล้วทำไมไม่จัดฟรีไปเลยละ ถ้าต้องการแบ่งปัน เคยแล้วครับเราผมจัดมาแล้วโดยไม่คิดตค่าใช้จ่ายเลย แต่ทั้งหมดเป็นทุนส่วนตัวของผมเองที่จัดขึ้นมาเพื่อให้ทุกคน
ได้รับการแลกเปลี่ยนความรู้โดยไม่คิดอะไรมาก...

แต่หลังจากอ่านกระทู้นี้ ผมบอกเลยผมเครียดครับ 5500 บาทนั้นคุณคิดหรือไม่่ว่าการจัดการอบรมแต่ละครั้งมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างคุณรู้ไหม

1. ค่าสถานที่
2. ค่าของว่าง ทุกวัน เช้าบ่าย
3. ค่าอาหารเที่ยง
4. ค่าเอกสารประกอบการอบรม

และเงินที่เหลือก็อย่างที่พี่ DOT เรียนไว้แล้ว ไม่มีการเข้ากระเป๋าใครเลยแม้่แต่สตางค์เดียว แต่เอาไปเพื่อสานต่อความฝันของ .ORG โดยการที่
นำรายได้ไปทำ Project ที่มีประโยชน์ต่อสังคม ปีที่แล้วเราไปทำห้องคอมให้โรงเรียนที่กาญจนบุรีครับ แล้ว TA ละทำไมไม่ประกาศออกมาว่ามีกี่คน
ก่อนอื่นผมขอท้าวความไปการ train ครั้งก่อนๆ เราเองก็มีน้องๆ อาสามาช่วยงานอยู่แล้วจนล้นห้อง จนต้องดุให้เงี่ยบๆ ก็มีครับ

สิ่งหนึ่งที่ทำให้ผมท้อคือสิ่งที่อ่านนั้นคุณอ่านแล้วสะท้อนออกมาโดยที่ไม่อ่านข้อความรอบๆ ด้วย
ผมเองเข้าใจว่ามีการขอโทษแล้ว แต่สำหรับผมแล้วโดยตบหัวแรงๆ แล้ว มันก็ยังเจ็บหัวครับ

ยอมรับครับท้อครับ ท้อจริงๆ กับคนไทย ที่ชอบอ่านแล้วสรุปเลย ไม่อ่านทั้งหมด ไม่ศึกษารายละเอียด ต้องรอให้เรื่องเกิดก่อนแล้วค่อยออกมา
แก้ทีหลัง ผมคิดว่าการจัดครั้งนี้ผมคิดรอบคอบแล้วทั้งเรื่องเวลา เนื่อหา ราคา แต่ก็ยังโดนตำหนิครับ

ดังนั้นผมเองคงต้องพิจารณาอีกครั้งแล้วครับในการจัดการอบรมครั้งต่อๆ ไปครับว่าจะจัดหรือไม่ครับในนามของ siam networker แล้วครับ

นับถือ

บอล

ปล. ขออภัยที่ผมปากหมา พูดออกมาตรงๆ นี้หละนิสัยผม ไม่ชอบอ้อม

Network Community : www.siamnetworker.com

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 21:14:07 »
ก็ขอให้เรื่องนี้ เป็นเหมือนสายลมที่พัดมาแล้วก็ผ่านไปนะครับ ก็หวังว่า ทุกคนคงเข้าใจและเห็นใจทีมงานทุกคนนะครับ

เราช่วยกันสานฝัน ปั้นแต่ง ช่วยกันสร้าง ช่วยกันรังสรรค์ให้สังคม IT นะครับ ดังนั้น อย่าเลยครับ อย่าเอาเรื่องไม่เป็นเรื่อง หรือมองกันแง่ลบ แล้ววิจารณ์คนทำงานนะครับ จะพาลทำให้คนที่พยายามทำด้วยใจ มีความท้อ เหนื่อยกาย เหนื่อยใจครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งทีมงานทั้ง Staff ThaiAdmin และ SiamNetworker ก็เสียสละมากันด้วยใจและแรงกาย ดังนั้น ยิ่งต้องขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ครับ

ก็ขอให้ทุกท่านเข้าใจตรงกันนะครับ ว่าหลักสูตรดีๆ แบบนี้จะเกิดขึ้นมาไม่ได้เลย ถ้าไม่มีทีมงานที่พร้อมเสียสละเช่นนี้ครับ

ส่วนท่านใดที่คิดว่า หลักสูตรนี้แพง ไม่เหมาะสม ทำไมเอาเปรียบกับผู้เรียน ก็ลองเปรียบเทียบกับสถานที่อบรมอื่นๆ ก่อนได้ครับ จากนั้นค่อยพินิจพิเคราะห์ ถึงความเหมาะสมที่คุณจะเลือกเรียนในหลักสูตรกับสถานที่อบรมแห่งใดครับ

เงินของท่าน ก็คือ หยาดเหงื่อ แรงงาน ที่ท่านสร้างมา ดังนั้น เราทุกคนทำงานในสายงานเดียวกันย่อมทราบดีครับ เราจึงได้จัดให้มีหลักสูตรที่ช่วยแบ่งเบา ค่าใช้จ่ายของคุณเช่นนี้ครับ  O0
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ nullSpace

• 141
  • 7
  • SiamNetworker.Com addict
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 21:48:19 »
ค่าเรียน ยังคงแพงเกินไป สำหรับ คลาส 20 ท่าน 4 วันนะครับ ราวๆ 4000 น่าจะกำลังดี

เพราะ ถ้า 5,500 โดย หัก แค่ค่า สถานที่ กับ ทีมงาน แล้วน่าจะมี เงินเหลือเยอะมาก

ค่าอุปกรณ์ก็ไม่ต้อง เพราะผู้เข้าอบรม ต้องนำมาเอง

ผิดกับแนวทางของ .org เลยครับ เคยชื่นชม ว่าเป็นกลุ่มคนทำงาน ที่เน้นความรู้โดยไม่หวังผลตอบแทน

และหวังว่า คงไม่ใช้ ผู้สอนท่านนึง กับคน 20 คนนะครับ ควรมี ผู้สอน 1 ท่าน + ทีมงานประกบ 1:4 ด้วย เพราะ ผมเชื่อว่า เนื้อหาระดับสูง คงมีคนติดขัด และดูแลไม่ทั่วถึงแน่

ขอบคุณครับ

ในฐานะที่เป็นหนึ่งในทีมงานของคอร์สนี้พูดได้คำเดียวว่าอ่านข้อความของคุณแล้วหมดแรงเลย
ส่วนตัวแล้วผมเห็นด้วยกับที่คุณบอลว่ามา ถ้าเทียบกับความรู้สึกที่เสียไปแค่นี้ยังถือว่า soft เกินไปเสียด้วยซ้ำ

ผมขอเสริมเรื่องอุปกรณ์แค่ประเด็นเดียวก็แล้วกัน เพราะคุณพูดเหมือนกับว่าทางเราอยากจะประหยัดงบถึงได้บอกให้นำ laptop มาเรียนกันเอง ซึ่งจริงๆแล้วมันไม่ใช่ประเด็นนั้นเลย

เหตุผลหลักที่ทางทีมงานกำหนดให้ทุกคนต้องนำ laptop ที่มีโปรแกรมติดตั้งพร้อมใช้งานมาเข้าเรียนนั้น อย่างนึงคือเป็นการประหยัดเวลาที่มักจะเสียไปเพราะปัญหาในการติดตั้งโปรแกรม ซึ่งเป็นปัญหาที่เกิดกับทุกคอร์สที่จัด ถ้าให้ผู้เรียนนำเครื่องที่พร้อมใช้งานมาเองก็จะประหยัดเวลาตรงนี้ลงไปได้เป็นชั่วโมงๆ สุดท้ายผู้สอนก็จะได้ไม่ต้องเร่ง ผู้เรียนก็มีเวลาสอบถามทำความเข้าใจกันได้เต็มที่ เพราะจริงๆแล้วเวลา 4 วันกับเนื้อหาของวิชา Route มันก็แทบจะไม่เพียงพออยู่แล้ว

ุเหตุผลอีกอย่างคือ ทุกคอร์สที่เราได้จัดกันมาไม่ใช่ว่าสอนเสร็จ 5โมงเย็นปิดห้องแล้วจะแปลว่าจบวันนะครับ ปกติ staff จะยังอยู่เพื่อเปิดโอการให้ผู้เรียนสอบถามเรื่องที่ไม่เข้าใจกันจนถึงทุ่มสองทุ่มเสมอๆ ดังนั้นการที่คุณมีคำถามแล้ว staff แสดงวิธีทำให้เห็นกันเลยตอนนั้น มันจะช่วยให้คุณเข้าใจเนื้อหาได้ดีกว่าการแค่มานั่งฟัง เรียนเสร็จก็แยกย้ายกันกลับบ้านใครบ้านมันมากๆ

ขอชี้แจงเท่านี้ละครับ
บาส

ออฟไลน์ avalance

• 1,441
  • 23
  • เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น
    • www.itsesa.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 21:51:30 »
ปล่อยๆ ไปเถอะสต๊าฟทั้งหลาย

อย่าให้แค่ข้อความคนๆ เดียวมาทำให้ความตั้งใจอันดีงามต้องล้มไม่เป็นท่าเลย

ส่วนที่เหลือ ไม่อยากบรรยาย เดี่ยวยาว
 facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
บทความ Joomla www.pcnott.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์
MCSA+S | MCITP | CCNA | RHCSA

ออฟไลน์ nalanda

• 125
  • 0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 21:58:01 »
เป็นกำลังใจให้นะครับพี่บอล อย่าท้อครับ   O0
หลายๆคนรวมทั้งผมด้วยตั้งหน้าตั้งตารอเพื่อที่จะได้เรียนคอร์สนี้ และอีกสองคอร์สถัดไป ในเรื่อง switch และ Troubleshooting
ถ้าพี่บอลยกเลิก ผมก็คงไม่รู้จะมีใครมาให้ความรู้ในงานด้าน Network
สำหรับผมแล้วพี่บอลคือ Expert ตัวจริง อธิบายคำถามที่ไม่เข้าใจได้ทะลุปรุโปร่งมากๆ
ตอนผมไปอบรมกับ siamnetworker ครั้งแรกผมแทบจะไม่ไรู้อะไรเกี่ยวกับ network เลย แต่ตอนนี้สบายมากกับงาน network ที่ดูแลอยู่
ถ้าพี่บอลท้อจนต้องยกเลิกคอร์สดีๆแบบนี้ที่ถูกแสนถูก เพราะคำพูดของคนแค่คนเดียว(ที่ยังไม่กล้า login account ตัวเองเสียด้วยซ้ำ) ก็คงเป็นเรื่องที่น่าเสียใจมากนะครับ
  มีสติในกาย  กายนี้ไม่ลำบาก
  มีสติในวาจา  วาจานี้ไม่ลำบาก
  มีสติในใจ  ใจนี้ไม่ลำบาก
                    "พุทธอิสระ"

ออฟไลน์ nalanda

• 125
  • 0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 22:05:00 »
ทีมผู้สอน          SiamNetworker โดย cafe - CCIEs 
วันที่เรียน          20-21 พฤศจิกายน 2553 และ 27-28 พฤศจิกายน 2553
สถานที่เรียน      ตึกเวียงคอมที่รามคำแหง
ตึกนี้มันชื่อว่าตึกเวียงคำนะครับ ไม่ใช่เวียงคอม  ^-^
  มีสติในกาย  กายนี้ไม่ลำบาก
  มีสติในวาจา  วาจานี้ไม่ลำบาก
  มีสติในใจ  ใจนี้ไม่ลำบาก
                    "พุทธอิสระ"

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 22:07:29 »
ตึกนี้มันชื่อว่าตึกเวียงคำนะครับ ไม่ใช่เวียงคอม  ^-^
เดี๋ยวปรับแก้ไข ชื่อตึกให้ใหม่อีกรอบนะครับ  O0
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

• 1,441
  • 23
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 22:10:07 »

ผมว่าเสนอให้เปลี่ยนชื่อตึกเลยดีไหม ทั้งตึกมีแต่คอม ก็ชื่อเวียงคอมไปเลย 5555+
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์

ออฟไลน์ Room8

• 335
  • 3
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 23:41:10 »
วานแนะนำศูนย์เทรนที่สอนคอร์ส cisco ในราคา 4000 ที่ท่านว่ามาหน่อยครับ จะส่งลูกน้องไปเรียนหมดทั้งแผนกเลย
หัวหน้าทีมอบรม ออกมาตอบเองแบบนี้ ผมว่าน่่าจะเครียร์ แล้วนะครับ
ในฐานะที่ผมเคยเรียนกับ คุณบอลมากก่อน ขอบอกได้เลยครับ ว่า จะได้รับความรู้มากมาย ในฐานนะคนทำงานด้านนี้จริง ๆ มีประสบการณ์ ระดับโลกจริง
และสามารถตอบคำถามทุกคำถามได้ จนมี ผู้ที่เคยเรียนด้วย ตั้งฉายาว่า "อับดุล"  กันเลยทีเดียว

ผมเชื่อในความตั้งใจของพี่ดอทครับ เพราะพี่ดอทได้สร้างเครือข่ายความรู้ให้เกิดขึ้นบนสังคม ตัวอย่างหนึ่งที่เกิดขึ้น คือพี่บอลและทีมงานจาก  Siam Network
จากการที่ผมได้เข้ามาเรียนกับพี่บอลและทีมงาน ผมประทับใจในแนวทางการสอนที่เป็นแบบอย่างสามารถนำไปใช้ทำงานได้ ใช้เรียนต่อยอดเพิ่มเติมได้ ความรู้ที่พี่บอล
นำมาถ่ายทอดทำได้สุดยอดมาครับ ระดับโลกจริงๆๆ เป็นกำลังใจให้พี่บอลและทีมงานจัดการอบรมแบบนี้ต่อไปนะครับ ช่วยพัฒนา IT ของประเทศเรา ได้อย่างมากครับ
ขอบคุณพี่บอลที่ช่วยตอบคำถามโง่ๆๆของผมด้วยนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 00:51:57 »
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคน นะครับ ในฐานะหัวหน้าทีมจัดอบรม
1. ราคา 5,500 เป็นราคาไม่แพง เพราะเราเทียบกับราคาในท้องตลาด ซึ่ง 20,000 ขึ้นทั้งนั้น เรียกว่าถูกที่สุดในประเทศไทยแล้ว
2. เหลือเงินไหม? ตอบ: เหลือเยอะครับ :) แต่เงินที่ได้มา ไม่ได้คิดจะเอามาเป็นกำไร เพราะคำว่ากำไรคือ สุดท้ายเงินนั้นจะต้องตกไปยังคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง
3. แล้วเงินที่เหลือเยอะจะเอาไปทำอะไร ตอนนี้กำลังเริ่มทำโปรเจ็คใหญ่อันหนึ่งอยู่ซึ่ง ต้องใช้เงินลงทุนสูงมาก (หลายแสน) แต่ประโยชน์จะเกิดขึ้นกับคน IT ชาวไทยทั้งประเทศ (แน่นอนว่าการมาสมัครเป็นสมาชิก thai admin ก็อาจจะมี priority ใช้งานโปรเจ็คนี้มากกว่าคนทั่วไป) เงินลงทุนเหล่านี้ ก็มาจากเงินที่เหลือจากการจัดคอร์สอบรมนี่แหละครับ
4. ทีม staff ของ siamnetworker ประกบ 1:4 ครับ คนสอนก็มี CCIE 3ใบ ซึ่งในโลกก็นับคนได้ว่ามีไม่กี่คนที่มี 3 ใบ งานนี้ถ้าไม่เรียกว่าของดีราคาโคตรถูกก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดีที่เหมาะสมแล้วล่ะครับ
5. ในฐานะผู้แลเรื่องการจัดอบรม และมีเงินเหลือ แต่เรายขอยืนยันหลักการเดิมครับว่า ไม่แสวงหากำไร เพราะ เงินที่เหลือเหล่านั้น จะคืนกับมาที่สมาชิกทุกคนแน่นอนครับ พวกเรายังยึดตามสโลแกนของกลุ่มเราเช่นเดิมครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำติชมครับ

Fordot

ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากขอขอบคุณโครงการดีๆที่มีมากันเรื่อยๆของทีมงานครับ

• 1,441
  • 23
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 01:37:45 »
อย่า อย่า อย่า อย่า

อย่า บอกว่าอย่าห้ามมมม
.
.
.
.
.
.
[ หลุดไปแล้ว ]
.
.
.
น่าจะออกมาขอโทษขอโพยกันบ้างนะครับ ที่ข้อความของคุณทำให้หลายๆ คนรู้สึกไม่ดี

คุณรู้ไหม ว่า thaiadmin กับ siamnetworker เค้าทำอะไรกันมาบ้าง

ถ้าเค้าเห็นแก่เงินกัน เค้าไม่จัดเทรนนิ่งราคาสองสามพันทุกปี ไม่จัดของดีๆ ราคาสี่ห้าพันตลอด แบบนี้หรอกครับ

ดีกรีระดับนี้ เรียกเฉียดหมื่น ก็มีคนมาครับ จะบอกให้ ขนาดเทรนนิ่งบางแห่ง โนเนม แปดเก้าพัน ก็ยังมีคนไป แล้วประสาอะไรกับคนระดับในนี้

แต่ ทำไมเค้าไม่ทำกัน

ก็เค้าไม่ได้คิดถึงเรื่องนี้ไงครับ แต่จะบอกว่าฟรีก็เกินไป ก็พยายามเก็บค่าใช้จ่ายส่วนนี้ให้น้อยที่สุด และทำยังไงก็ได้ให้มีเหลือมากที่สุด

เพื่ออะไร ?

โครงการช่วยน้องๆ บ้านยากจน ตามชนบท เคยรับรู้กะเค้าไหม

เงินส่วนนี้แหล่ะ เอาไปช่วย ไปพัฒนาคนในนั้น

เอาไปพิมพ์หนังสือ 4 เล่ม ความรู้แน่นๆ แถมมาแจกกันฟรีๆ ในงาน ก็มีมาแล้ว

เอามาจัดหาสถานที่ คอร์สอบรมดีๆ ราคาถูกๆ ให้เราทุกปี

เอามาทำให้เว็บแห่งการเรียนรู้นี้อยู่กับพวกเราไปตลอด ไปหาสิเว็บไหนในประเทศไทยที่มีข้อมูลไม้จิ้มฟัน > ยานอวกาศ แบบที่นี่

แล้วก็ โครงการอื่นๆ อีกในอนาคต

กับคอร์สนี้ ราคาแค่นี้ ยังจะหาว่าแพงไป

คิดว่าเค้าเอากำไรไปกินหรือไงครับ ถึงแสดงความคิดเห็นออกมาได้แบบนั้น

CCNP นะครับ รู้จักป่าว ขนาดเทรนนิ่งทั่วไป CCNA ยังเฉียดหมื่น , ราคานี้หาที่ไหนได้

คนอื่นเค้าตั้งหน้าตั้งตารอกันแทบตาย คุณมาโพสต์อะไรแบบนี้ คนรอใจสั่นเลยรู้ไหม เพราะคนจัดเค้าจะหมดกำลังใจกัน

[ภาพข้างล่างนี้ ฝากถึงผู้จัดโครงการดีๆ อื่นๆ ทุกท่าน]

ออฟไลน์ Mr.Jodoi

• 138
  • 3
  • Mr.Jodoi at jodoi.com
    • โจดอยดอทคอม
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 06:58:50 »
โครงการดีๆแบบนี้สนับสนุนนะครับ  ราคาไม่แพง  เอกชนจัดไม่ได้แน่นอน ยกเว้นบริษัทใหญ่ๆ ถ้าเป็นบริษัทเอกชนจัด แค่ค่าอาจารย์ผู้สอนก็หมดแล้วครับ ไหนจะค่าอื่นๆอีกจิปาถะ ไหนจะจัดสรรพนักงานอีก  เวลาอีก  ผู้จัดถือว่าเสียสละมาก  ส่วนกำไรมากน้อยนั้น ไม่สำคัญครับ แต่อย่าขาดทุนก็พอ มีบ้างให้ทีมงานเพื่อเป็นกำลังใจ ในการจัดงานครั้งต่อไป  ถือว่าสนับสนุนบุคคลไอทีด้วยกันครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ  ทำดีอย่าท้อ  อยากมีส่วนร่วมบ้าง แต่ไม่มีโอกาสซักงาน :)

ขอบคุณครับ
Mr.Kriangsak Namkot
(Mr.Jodoi,CCNA,CCNA Security,CCDA,CCNP,CompTIA Linux+,CompTIA Security+,Pearson VUE Certified Administrator )
http://www.jodoi.com/trainer/Trainer_Kriangsak.pdf
http://www.facebook.com/jodoi
http://www.youtube.com/user/MrJodoi
http://www.jodoi.org

ออฟไลน์ put

• *
  • 38
  • 0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 09:22:43 »

อย่าคิดมากนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ สู้ๆ นะคะ

มั่นใจในสิ่งที่ทำคะ เป็นโครงการที่ดีมากๆอยู่แล้ว

ทำต่อไปเถอะคะ  O0

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 15:00:27 »
แอบดีใจๆๆๆๆๆๆ  อิอิ มีคนออกรับแทนพวกเรามากมาย แถมอธิบายโครงการต่างๆ รวมถึงแนวทางของ Thai admin ได้เป็นอย่างดี แสดงว่า สิ่งที่พวกเราทำ มีคนมากมายเห็นคุณค่า  O0 (ส่วนใครจะไม่เห็นก็ช่างเขาเหอะ)

ตาบอลเอ้ยยยย(รวมถึง staff siamnetworker ทุกคนด้วยจ๊ะ) เจอแค่นี้อย่าเพิ่งท้อ จะบอกว่า Staff thaiadmin ทุกคนเจอมาเยอะกว่านี้ทั้งนั้น ยิ่งทำมากยิ่งโดนมากเป็นเรื่องธรรมดา จะบอกว่าชินแล้วคงไม่ได้ เพราะทุกครั้งที่โดน ก็เสียความรู้สึกจนต้องถอยกลับมาตั้งหลักใหม่ทุกครั้ง แต่ก็ไม่เคยท้อจ้า เพราะคนที่ยังเหลือใจทำให้ Thaiadmin จริงๆ ก็มีกันไม่กี่คน หากท้อกันเล้วละก็ thaiadmin ไม่อยู่มาจนถึงวันนี้หรอก คงล้มหายตายจากไปตาม staff หลายๆ คนที่หมดใจไปแล้ว

ลมแผ่วผิวผ่านโชยชาย.
ทิ้งรอยสิ่งใดไว้หรือ.
คำรัก คำหมิ่น คำลือ
โหมฮือแล้วหายกับสายลม

ทมยันตี

ลองอ่านลายเซ็นข้างล่างดูจิ กลั่นออกมาจากใจตอนที่โดนอะไรประมาณนี้
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ DimmerP

• 46
  • 0
  • >>>ศรัทธาในรัก<<<
    • http://www.narak.com/vote.php?id=370446
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 15:52:42 »

^______________________^+....

....กลางวันยังมีความมืด....

....คนดีย่อมมีวันท้อแท้เป็นธรรมดา......

........แพรวเคยอบรมกับพี่บอลมาแล้ว 1 ครั้งค่ะ ยังคิดอยู่เลยว่ามีโอกาสก็อยากจะไปอีก

........เรื่องเงินแพรวว่าไม่มีที่ไหนถูกเท่าที่นี่แล้วค่ะ.......

............อ่านหนังสือเรื่อง ธรรมะจากพ่อของแผ่นดิน....มีบทความนึ่งกว่าว่า.......

...."คนดีที่หนักแน่น ทำอย่างไรก็ไม่มีวันกลายเป็นคนเลวได้

......ไม่มีคนเลวที่ไหน อยากให้คนดีกลายเป็นคนเลว

......เพราะถ้าคนดีกลายเป็นคนเลวแล้ว คนเลวนั่นแหละจะเดือดร้อน

..........คนดีทีีดีไม่จริง ไม่ต้องให้คนเลวมาชักชวนให้เลวหรอก

.........ไม่นานเขาก็จะกลายเป็นคนเลวไปด้วยตัวของเขาเอง

........>>>....แต่คนดีที่ดีจริงๆ ไม่ว่าจะพบเจอกับอะไร เขาก็ยังจะเป็นคนดีต่อไป......"

.....เราแค่หนักแน่ในสิ่งที่เราทำก็พอค่ะ........

O0
[->>...ถ้าคิดจะทำอะไรสักอย่างแล้ว...จงทำมันให้ดีที่สุด...<<-][->>....ไม่ใช่คนเก่งเลย...แค่อยากจะเก่ง ก็แค่นั้น...<<-][->>...ไม่มีคำว่าแพ้เสมอไป...สำหรับผู้แสวงหาชัยชนะ...<<-][->>...จงใช้ชีวิตอย่างมีความสุข  และไม่สร้างความทุกข์ให้ใคร...<<-]>...I LOVE THE KING.<

• 118
  • 4
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 19:06:15 »
ขอบคุณพี่หญิงคับ

ทิ้งท้ายไว้ด้วยนี่ละกัน

"สพฺพตถ ทุกฺขสฺส สุขํ ปหานํ"

ออฟไลน์ SKZ

• *
  • 10
  • 0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 23:05:42 »
อย่า อย่า อย่า อย่า

อย่า บอกว่าอย่าห้ามมมม
.
.
.
.
.
.
[ หลุดไปแล้ว ]
.
.
.
น่าจะออกมาขอโทษขอโพยกันบ้างนะครับ ที่ข้อความของคุณทำให้หลายๆ คนรู้สึกไม่ดี

คุณรู้ไหม ว่า thaiadmin กับ siamnetworker เค้าทำอะไรกันมาบ้าง

ถ้าเค้าเห็นแก่เงินกัน เค้าไม่จัดเทรนนิ่งราคาสองสามพันทุกปี ไม่จัดของดีๆ ราคาสี่ห้าพันตลอด แบบนี้หรอกครับ

ดีกรีระดับนี้ เรียกเฉียดหมื่น ก็มีคนมาครับ จะบอกให้ ขนาดเทรนนิ่งบางแห่ง โนเนม แปดเก้าพัน ก็ยังมีคนไป แล้วประสาอะไรกับคนระดับในนี้

แต่ ทำไมเค้าไม่ทำกัน

ก็เค้าไม่ได้คิดถึงเรื่องนี้ไงครับ แต่จะบอกว่าฟรีก็เกินไป ก็พยายามเก็บค่าใช้จ่ายส่วนนี้ให้น้อยที่สุด และทำยังไงก็ได้ให้มีเหลือมากที่สุด

เพื่ออะไร ?

โครงการช่วยน้องๆ บ้านยากจน ตามชนบท เคยรับรู้กะเค้าไหม

เงินส่วนนี้แหล่ะ เอาไปช่วย ไปพัฒนาคนในนั้น

เอาไปพิมพ์หนังสือ 4 เล่ม ความรู้แน่นๆ แถมมาแจกกันฟรีๆ ในงาน ก็มีมาแล้ว

เอามาจัดหาสถานที่ คอร์สอบรมดีๆ ราคาถูกๆ ให้เราทุกปี

เอามาทำให้เว็บแห่งการเรียนรู้นี้อยู่กับพวกเราไปตลอด ไปหาสิเว็บไหนในประเทศไทยที่มีข้อมูลไม้จิ้มฟัน > ยานอวกาศ แบบที่นี่

แล้วก็ โครงการอื่นๆ อีกในอนาคต

กับคอร์สนี้ ราคาแค่นี้ ยังจะหาว่าแพงไป

คิดว่าเค้าเอากำไรไปกินหรือไงครับ ถึงแสดงความคิดเห็นออกมาได้แบบนั้น

CCNP นะครับ รู้จักป่าว ขนาดเทรนนิ่งทั่วไป CCNA ยังเฉียดหมื่น , ราคานี้หาที่ไหนได้

คนอื่นเค้าตั้งหน้าตั้งตารอกันแทบตาย คุณมาโพสต์อะไรแบบนี้ คนรอใจสั่นเลยรู้ไหม เพราะคนจัดเค้าจะหมดกำลังใจกัน

[ภาพข้างล่างนี้ ฝากถึงผู้จัดโครงการดีๆ อื่นๆ ทุกท่าน]

+1 ครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 20:12:27 »
 O0 So good You are teem the one
Sor're for you I'm not writen thai keybord
Su Tou Pi Krub
From Dek Thai in Taiwan
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 02:06:22 »
วันนี้ได้เข้ามานั่งอ่าน หลังจากที่ผมหายไปนาน ... นานมากๆ ไม่รู้ยังมีใครจำได้บ้าง  feature ใน board thaiadmin มีอะไรเปลี่ยนไปเยอะแยะเลย (ใช้ไม่เป็น)
อ่านหลายๆ คำตอบในนี้  บอกตรงๆ เลยน้ำตาซึมครับ  ซึ้งใจจิงๆ ที่มีหลายๆ คนเข้าใจเจตนารมณ์ของ Thaiadmin เป็นอย่างดีเสมอมา

คงไม่สามารถกล่าวคำอื่นใดได้ นอกจากคำว่า "ขอบคุณครับ"
และ พวกเรา จะยังอยู่กับทุกคนตลอดไป  แม้คุณจะไม่ต้องการเราแล้ว แต่เราก็จะยังหน้าด้านอยู่กับคุณๆ ต่อไป อิอิ
แล้วเจอกันในงาน Meeting นะครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2010, 20:33:09 »
เป็นกำลังใจให้ครับ.. หลังจากจัดอบรมหลักสูตร CCNP แล้ว ก็อยากให้จัดอบรมหลักสูตร CCNA บ้าง เพราะยังรอโอกาสสอบอยู่ครับ... :) :)

• 1,441
  • 23
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2010, 22:32:18 »
เป็นกำลังใจให้ครับ.. หลังจากจัดอบรมหลักสูตร CCNP แล้ว ก็อยากให้จัดอบรมหลักสูตร CCNA บ้าง เพราะยังรอโอกาสสอบอยู่ครับ... :) :)

CCNA เพิ่งจบไปไม่นานเองค๊าบ ไปอยู่ไหนมา  ;D

ออฟไลน์ nullSpace

• 141
  • 7
  • SiamNetworker.Com addict
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2010, 23:47:34 »
อยากแจ้งให้ทราบว่าโจทย์ Lab ที่ต้องทำมาส่งและ Checklist ที่ท่านต้องประเมินตัวเองมาอยู่ในไฟล์ PDF ที่ attatch กับโพสแรกของพี่ดอทครับ
ชื่อไฟล์ ROUTE_Chkl_Lab.pdf

หรือถ้าอยากอ่านสดๆบนเวปก็ http://www.siamnetworker.com/board/index.php?topic=1753

ไม่ต้องรอเมล์หา Staff คับผม

อินทรีแดง

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2010, 14:52:52 »
ผมสงสัยว่าคุณบอลไม่ได้เป็น CCIE นะครับ ซึ่งจาก link ที่คุณบอลอ้างด้านล่าง

http://kos.kktech.ac.th/files/kos_training_information_ccna.pdf
http://www.flixya.com/user/nachanont

จากหมายเลขที่คุณบอลอ้าง CCIE#22219
ผม check number จาก ccie verification tools ซึ่ง number 22219
http://www.cisco.com/web/learning/le3/ccie/employers/index.html
คลิกที่ Use verification tool
แล้วใส่
First name : MARIJA SLOVIC
Last name: SLOVIC
Certificate type: ccie
Certificate Number:22219

ผลปรากฏว่า
CCIE/CCDE Verification Tool

CCIE/CCDE Certification Details   

Name   Certification Type   Certification Number   Track   Certification Status   Certification Date
MARIJA SLOVIC    CCIE    22219   Security   Re-certified   01-Oct-2008

หรือจะ check จาก ccie hall of fame ก็ได้ครับ
http://www.ciscobibles.com/ccie-hall-of-fame

รบกวนช่วยกันตรวจสอบด้วยนะครับ   

บุคคลทั่วไป

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2010, 15:29:16 »
ผมสงสัยว่าคุณบอลไม่ได้เป็น CCIE นะครับ ซึ่งจาก link ที่คุณบอลอ้างด้านล่าง

http://kos.kktech.ac.th/files/kos_training_information_ccna.pdf
http://www.flixya.com/user/nachanont

จากหมายเลขที่คุณบอลอ้าง CCIE#22219
ผม check number จาก ccie verification tools ซึ่ง number 22219
http://www.cisco.com/web/learning/le3/ccie/employers/index.html
คลิกที่ Use verification tool
แล้วใส่
First name : MARIJA SLOVIC
Last name: SLOVIC
Certificate type: ccie
Certificate Number:22219

ผลปรากฏว่า
CCIE/CCDE Verification Tool

CCIE/CCDE Certification Details   

Name   Certification Type   Certification Number   Track   Certification Status   Certification Date
MARIJA SLOVIC    CCIE    22219   Security   Re-certified   01-Oct-2008

หรือจะ check จาก ccie hall of fame ก็ได้ครับ
http://www.ciscobibles.com/ccie-hall-of-fame

รบกวนช่วยกันตรวจสอบด้วยนะครับ   

อย่าไปสนใจเลยครับ พวกมือไม่พายเอาท้าราน้ำ ตัวเองยังไม่เคยคิดจะถ่ายทอดความรู้ให้คนอื่น แล้วยังจะมาคอยติ คอยจับผิดอีก
ทำให้ได้ซักครึ่งนึงของคนสอนคอร์สนี้ให้ได้ก่อนมั้ย แล้วค่อยมาติ

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2010, 15:31:54 »
อย่าไปสนใจเลยครับ พวกมือไม่พายเอาท้าราน้ำ ตัวเองยังไม่เคยคิดจะถ่ายทอดความรู้ให้คนอื่น แล้วยังจะมาคอยติ คอยจับผิดอีก
ทำให้ได้ซักครึ่งนึงของคนสอนคอร์สนี้ให้ได้ก่อนมั้ย แล้วค่อยมาติ

หรือจะเป็นผู้เสียประโยชน์ หรือเปล่า ขนาด Login ยังไม่มีเลย กลัวคนอื่นรู้ประมาณนี้
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

แวะมาดู

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2010, 15:49:35 »
ผมได้เข้าไป check ในระบบของ CISCO มาแล้ว ซึ่งก็พบว่า ข้อความทั้งหมดที่คุณ inseedang โพสต์นั้น...เป็นความจริง !!!

ซึ่งจริงๆ การที่ คุณบอล ตั้งใจจะถ่ายทอดความรู้นั้น ถือเป็นเรื่องที่น่ายกย่อง แต่ การที่มากล่าวอ้างว่า ตนเองเป็น CCIE ทั้งๆที่ไม่ได้ certificate จริงๆ เป็นการผิดจรรยาบรรณ ไม่ควรกล่าวอ้าง เพราะผมมองว่า คนที่เข้ามาเรียนทุกคนตั้งความคาดหวังว่า จะได้เรียนกับคนที่ได้ CCIE certificate จาก CISCO จริงๆ

ซึ่งในความเป็นจริงนั้น การสอนเนี่ย ไม่จำเป็นว่าผู้สอนจะต้องได้ CCIE แต่การกล่าวอ้างนั้น เป็นการหลอกลวงผู้เรียนที่ตั้งใจเก็บเงินมาเรียน

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2010, 15:57:32 »
ก็ ลองไปถามกับ ผู้ที่เคยได้รับการอบรม จากคุณบอล หรือ จาก SNK ดูสิครับ ว่า

พอใจ หรือ ไม่พอใจ
ได้ความรู้เต็มที่ หรือ ไม่ได้อะไรเลย

อย่าให้ผลประโยชน์ บังตา หรือ ก่อผลเสียต่อสังคมดีๆ แห่งนี้เลยครับ
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2010, 16:03:16 »
อืมม คุณ อินทรีแดงเสียผลประโยชน์อะไรหรือเปล่าครับ??? ถ้าเสีย บอกได้นะครับ ทางเราจะได้พิจารณาในแต่ละ course ที่เราเปิ

การที่เค้ามาสอนไห้คน IT ทั้งที่เค้าไม่ได้อะไรเลย  ก็น่าจะดีใจแทนพี่น้องชาว IT ตาดำๆ แล้วนะครับ
แล้วก็นะ  ถ้าคุณบอลเค้าเคยได้ CCIE มา แล้ว Expire ไปแล้ว ไม่ได้ต่อ  ก็ถือว่าเป็น CCIE เช่นกันครับ เพียงแค่ไม่ได้ re-certified

ผมมองว่า ทุกคนที่เข้ามา คาดหวังจะได้ความรู้ จากผู้ที่ถ่ายทอดได้อยากเข้าใจ มากกว่า ที่อยากมาเรียนกับบางคนที่มี CCIE  แต่สอนไม่เข้าใจนะครับ
อย่ามาทำไห้คนที่เค้ารอเรียน เค้าอดเรียนเลย  เค้าจะด่าแต่คุณนะครับ เค้าได้ว่าคนสอนหรอก

สุดท้าย ผมว่าไห้ประชาชน IT ตาดำๆ ที่เฝ้าอยากได้ความรู้เป็นคนตัดสินแล้วกันครับ

เพราะผมก็อยากรู้ว่า คุณ"อิทรีแดง"จะเป็นคนช่วยเหลือพวกเขา  หรือคุณเป็นจะเป็นคนที่ตัดอนาคตพวกเขา