Thaiadmin

ไม่ทราบซื้อ Server กันที่ไหนครับ

persues

ไม่ทราบซื้อ Server กันที่ไหนครับ
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 13:30:58 »
ตอนนี้ผมมอง Server Proliant DL380 G6 E5506 อยู่ครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีที่แนะนำ ที่ราคา กับบริการดีๆมั้ยครับ

Re: ไม่ทราบซื้อ Server กันที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 7 กันยายน 2010, 16:54:20 »
ลองดูบริษัท Dkan-Ciphemed ดู ผมว่าราคาเค้าถูกดีอะ พวก HP  O0
02-9732380 คุณแต๊ก,คุณสาลี่ ลองสืบราคาดูครับ อิอิ

ออฟไลน์ Vivid

• **
  • 370
  • 2
Re: ไม่ทราบซื้อ Server กันที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 กันยายน 2010, 09:15:24 »
ลอง ดูที่ www.สองbeshop.com นะครับ ผมซื้อมา ก็โอเคนะ

ขออภัยนะครับไม่ทราบถือเป็นการโฆษณษรึเปล่า แต่ผมซื้อที่นี่ และก็ซื้อครั้งแรกให้เครดิตด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 กันยายน 2010, 09:21:27 โดย Vivid »
"ผมอยู่ในโลกนี้มานานพอสมควร และอยู่อย่างสังเกต ร่ำเรียน ศึกษา วิเคราะห์ มันมีสิ่งแปลกใหม่มาให้เราเรียนรู้ไม่มีวันจบสิ้น เพียงแต่เราจะรับเอามันไว้หรือไม่
อย่าปล่อยให้อะไรมันผ่านเราไปเฉย ๆ แม้แต่ความขมขื่นเจ็บปวดทุกข์ยากที่สุด ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นครูสอนเราทั้งนั้น" รพินทร์ ไพรวัลย์

ออฟไลน์ jaja

• 77
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 กันยายน 2010, 21:28:16 »
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ oliver076

• 516
  • 0
  • Promo Me to be ....?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 9 กันยายน 2010, 08:17:50 »
ผมก็ซื้อ ยี่ห้อ Dell มาตัวนึงครับ  ระก็ ของ IBM จาก Be2shop ที่ด้านบนเขาลงไว้หงะครับ

ก็ต้องคุยดี ๆ อะนะครับ ว่าเขารับประกันยังไงบ้าง
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ pwizard

• 939
  • 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:35:36 »
ภัทร โปรเกส เท่านั้น
large reseller
Job Freelance
-- Implement Endian Firewall ทุกระบบ
-- Upgrade Windows Server 2003 to 2008
-- รับถ่ายรูป http://www.konayutthaya.com/peephoto/
-- ติดต่อ 083-1888434/086-4107430 Pee

ออฟไลน์ Narin Nil

• 1,056
  • 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 10:59:53 »
ลองติดต่อ metro system สิครับ หรือ it solution, wtech จริง ๆ ภัทรโปรเกรสก็เคยคุยนะครับ
แต่ผมเน้นยี่ห้อ Dell เลยซื้อกับทาง Dell โดยตรง เพราะเรา mod spec ได้ตามใจครับ ตัด os ทิ้งยังได้

แต่ถ้าเล็ง hp จริง ๆ ล่ะก็ลองติดต่อ ricoh business system ครับ รายนั้นน่าจะได้ราคาดี ๆ

ออฟไลน์ Keichi

• 20
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 03:51:23 »
ผมโทรหาดีลเลอร์ประจำประเทศไทยเลยอ่ะ 5555 :D
"เราจะใช้ทุกสิ่งที่เรามี ทะลวงมันให้ทะลุ อย่างไม่หยุดยั้ง"

ออฟไลน์ Keichi

• 20
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 03:55:47 »
ลองติดต่อ metro system สิครับ หรือ it solution, wtech จริง ๆ ภัทรโปรเกรสก็เคยคุยนะครับ
แต่ผมเน้นยี่ห้อ Dell เลยซื้อกับทาง Dell โดยตรง เพราะเรา mod spec ได้ตามใจครับ ตัด os ทิ้งยังได้

แต่ถ้าเล็ง hp จริง ๆ ล่ะก็ลองติดต่อ ricoh business system ครับ รายนั้นน่าจะได้ราคาดี ๆ
ชอบ dell เหมือนกันครับ สั่งให้ทำเรดมาให้ด้วยเค้าก็ทำมาให้เรียบร้อย แล้วชอบหลังการขายเค้าอ่ะ เคยมีลูกค้าท่านนึงเค้าทำสลักปิดหน้าเครื่องหัก โทรไปกริ๊งเดียว support มาเปลี่ยนให้เลยแจ่มมากๆ
 O0
"เราจะใช้ทุกสิ่งที่เรามี ทะลวงมันให้ทะลุ อย่างไม่หยุดยั้ง"

ออฟไลน์ khanclub

• *
  • 588
  • 0
  • รอยยิ้มไม่กินน้ำมัน
    • http://auto4t.spaces.live.com/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 18:38:14 »
ติดต่อผ่านตัวแทน Dell ประเทศไทย ได้ครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010, 05:13:58 »
แฟนพันธ์แท้ 2beshop ครับ
รวดเร็ว และราคาดีครับ

ซื้อมาหลายตัวแล้วครับ ล่าสุดจัด IBM Blade Center E+Blade Server มาหนึ่งชุด

ออฟไลน์ Yok

• 679
  • 41
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010, 14:37:37 »
ภายใต้ Spec CPU + HDD และราคาพอๆ กัน
ชิ้นส่วนภายในเครื่องตั้งแต่ Mainbord, ChipSet, RIAD Controller, Power Supply
ของ DELL เหนือกว่า HP มากครับ

การรับประกันหลังการขาย ก็สบายใจกว่ากันเยอะเลย
นี่พูดถึง On-site ทั่วประเทศนะ อะไหล่ที่มีติดมาในรถ Service ครบทุก Part
เวลาเราโทรศัพท์แจ้งเค้า ๆ อาจประเมินว่าชิ้นนี้เสีย แต่พอมาถึงที่บริษัทเรา มันกลายเป็นชิ้นอื่นเสีย
ก็มีมาเปลี่ยนให้เลย ของรายอื่นไป-กลับ 2 รอบกว่าจะได้เปลี่ยน
มันเป็น Server นะครับ downtime นานๆ ไม่ดีกับ IT Manager แน่ๆ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

nahm

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2014, 09:34:23 »
ถ้าสนใจ sever ตัวดีๆ ติดต่อได้ ที่น้ำค่ะ มีทุกรุ่น lacie,seagart,wd,hitachi,tochiba มีทั้ง initranal และ extranal http://www.maxwellthailand.com 0817118042

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กันยายน 2015, 10:37:05 »
ปกติซื้อกับ http://www.taradserver.com/ โอเคอยู่นะคะ ส่งฟรีด้วย สั่งเช้า บ่ายมาส่งแล้ว