Thaiadmin

[ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม CCNA

ออฟไลน์ Spies

• 420
  • 1
Re: [ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม CCNA
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2010, 16:23:43 »
โอนไปให้แล้วนะครับ 4000.55 บาท

เมื่อวันที่ 7 กรกฏาคม 2010  เวลา 4.23 PM

จาก Kasem Benrahim

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ DimmerP

• 46
  • 0
  • >>>ศรัทธาในรัก<<<
    • http://www.narak.com/vote.php?id=370446
Re: [ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม CCNA
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2010, 09:03:39 »

.....ลงของ Pre - CCNA ไปแล้ว แต่คอร์ดนี้ ติดสอบของโครงการสัมฤทธิบัตร วันที่ 7/8/2553 พอดีเลย  :'(

........ปีหน้าจะจัดการตัวเองให้ว่างไว้รอคะ.....

........ขอบพระคุณสำหรับโครงการดีๆนะคะ...^_______________^+

[->>...ถ้าคิดจะทำอะไรสักอย่างแล้ว...จงทำมันให้ดีที่สุด...<<-][->>....ไม่ใช่คนเก่งเลย...แค่อยากจะเก่ง ก็แค่นั้น...<<-][->>...ไม่มีคำว่าแพ้เสมอไป...สำหรับผู้แสวงหาชัยชนะ...<<-][->>...จงใช้ชีวิตอย่างมีความสุข  และไม่สร้างความทุกข์ให้ใคร...<<-]>...I LOVE THE KING.<

ออฟไลน์ momaydopod

• 764
  • 1
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2010, 14:15:48 »
 :P

เดี๋ยวจะไปสมัครนะครับ  รอเรียน คอร์ส  pre-ccna ก่อนครับ

ออฟไลน์ avalance

• 1,441
  • 23
  • เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น
    • www.itsesa.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2010, 17:15:56 »
ท่านใดรู้ตัวว่าลงเรียนแน่ๆ ก็รีบลงกันนะครับ

อย่าไปรอเป็นพระเอกขี่เป็ดขาว มาลงทีหลัง

ระวังที่นั่งเต็มแบบไม่รู้ตัว แล้วจะน้ำตาตกใน ฝันร้ายไปอีก 1 ปีนะครับ

เอ้า เร๊วๆๆ
 facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
บทความ Joomla www.pcnott.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์
MCSA+S | MCITP | CCNA | RHCSA

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2010, 17:20:04 »
ท่านใดรู้ตัวว่าลงเรียนแน่ๆ ก็รีบลงกันนะครับ

อย่าไปรอเป็นพระเอกขี่เป็ดขาว มาลงทีหลัง

ระวังที่นั่งเต็มแบบไม่รู้ตัว แล้วจะน้ำตาตกใน ฝันร้ายไปอีก 1 ปีนะครับ

เอ้า เร๊วๆๆ

เอาน่า น๊อต รอเบิกเงินธนาคารส่วนตัวก่อน ตอนนี้ยังไม่อนุมัติ
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ printset

• 22
  • 0
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2010, 18:50:35 »
ผมโอนเงินให้เรียบร้อยครับ และส่งเมล์ยืนยันเรียนร้อยครับ ขอบคุณครับ O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2010, 19:55:25 »
ชื่อ พิศาล ฉายศิริเมษฐ์ ลง pre-cccna ,ccna ครับ
โอนไป 5200.04 บาท ส่งเมล์ไปแจ้งรายละเอียดแล้วครับ
ช่วยเช็ค และยืนยันด้วยครับ

ออฟไลน์ null

• 6
  • 0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 9 กรกฎาคม 2010, 09:52:51 »
โอนเงินและส่งเมลยืนยันไปแล้วนะครับ  :)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ArtitEx

• 9
  • 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 9 กรกฎาคม 2010, 17:50:34 »
อยากไป แต่ไม่ว่างเหมือนกันครับ  :'(
เป้าหมายต่อไปในชีวิต จะต้องทำมันมาให้ได้

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 06:12:04 »
 ขอเบอร์โทรติดต่อหน่อยครับผม ถ้าเผื่อมีปัญาหข้อสงสัยจะได้โทรถามครับ

ออฟไลน์ oaktin

• 49
  • 0
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 22:20:25 »
ขอใบประกาศ ด้วยนะครับ
จะเอาไว้ สมัครเรียนต่อ ป.โทครับ
ตอนนี้สนใจ
หลักสูตร network  ของ ม.มหานคร อยู่ครับ
พี่ๆเพื่อน คิดว่าเป็นไงบ้างครับ

ออนไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 23:54:11 »
ขอเบอร์โทรติดต่อหน่อยครับผม ถ้าเผื่อมีปัญาหข้อสงสัยจะได้โทรถามครับ
ติดปัญหาอันใด สอบถามไว้ในบอร์ดได้ครับ ส่วนเมื่ออบรมไปแล้วอยากจะขอเบอร์โทรผู้ฝึกอบรม ก็สามารถติดต่อเป็นการส่วนตัวตามที่ผู้อบรมแจ้งให้ได้ครับ

ขอใบประกาศ ด้วยนะครับ
จะเอาไว้ สมัครเรียนต่อ ป.โทครับ
ตอนนี้สนใจ
หลักสูตร network  ของ ม.มหานคร อยู่ครับ
พี่ๆเพื่อน คิดว่าเป็นไงบ้างครับ
คือ คุณต้องเข้าอบรมก่อนนะครับ จึงจะได้รับใบประกาศ  O0 ส่วนหลักสูตรของ ม.มหานคร ดีไหมนั้น โดยส่วนตัว ผมว่าที่นี่เข้มที่สุดทางด้านระบบเครือข่ายที่สอนโดย ม.เอกชนในตอนนี้แล้วครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ ReFeeL

• *
  • 582
  • 0
  • The Human Network
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010, 11:35:26 »
จบคอร์สนี้แล้ว มีประกาศยนีบัตรให้ไหมครับ
We Are The Human Network

ออฟไลน์ nalanda

• 125
  • 0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 08:02:45 »
จบคอร์สนี้แล้ว มีประกาศยนีบัตรให้ไหมครับ
ลองอ่านด้านบนดู
  มีสติในกาย  กายนี้ไม่ลำบาก
  มีสติในวาจา  วาจานี้ไม่ลำบาก
  มีสติในใจ  ใจนี้ไม่ลำบาก
                    "พุทธอิสระ"

ออฟไลน์ DARKLORDS

• 249
  • 0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 09:37:10 »
ครับ ปีที่แล้วก็ไปมาครับ ตอนนี้ รออบรม Hardening security windows 2003 & 2008 จากทาง Thaiadmin ครับ เคยแต่ Hardening แต่ Windows 2000 และ 2003 ไม่แน่ใจว่า 2008 มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากขนาดไหนครับ รอปลายปีอีกทีครับ รอครับบบบ

ออฟไลน์ vuddy

• **
  • 100
  • 0
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 11:42:57 »
มีใบเสร็จให้ไหมครับ ออฟฟิศจะเอาครับ

พอดีขอตังค์ออฟฟิศไปครับ

ออฟไลน์ naynop18

• *
  • 2
  • 0
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 14:17:06 »
ผมไม่มีความรู้ด้าน network เลย สามารถเข้ารับการอบรมได้ไหม หรือให้ผมเตรียมตัวอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 23:03:49 »
ผมไม่มีความรู้ด้าน network เลย สามารถเข้ารับการอบรมได้ไหม หรือให้ผมเตรียมตัวอย่างไรบ้าง

แนะนำว่าให้ลงคอร์ส Pre-CCNA ด้วยครับ เพื่อปูพื้นความรู้เรื่อง network จากนั้นก็ลงคอร์ส CCNA นี้ต่อได้เลยครับ

ออฟไลน์ K.Lithium

• 338
  • 0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010, 10:48:04 »
โอนเรียบร้อยแล้วครับ ปิยะชัย ครับผม และส่งเมล์ยืนยันเรียบร้อยครับผม ขอบคุณครับ *-*

ออฟไลน์ oaktin

• 49
  • 0
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010, 14:04:55 »
ติดปัญหาอันใด สอบถามไว้ในบอร์ดได้ครับ ส่วนเมื่ออบรมไปแล้วอยากจะขอเบอร์โทรผู้ฝึกอบรม ก็สามารถติดต่อเป็นการส่วนตัวตามที่ผู้อบรมแจ้งให้ได้ครับ
คือ คุณต้องเข้าอบรมก่อนนะครับ จึงจะได้รับใบประกาศ  O0 ส่วนหลักสูตรของ ม.มหานคร ดีไหมนั้น โดยส่วนตัว ผมว่าที่นี่เข้มที่สุดทางด้านระบบเครือข่ายที่สอนโดย ม.เอกชนในตอนนี้แล้วครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
เย้ๆๆ

ออฟไลน์ naivesac

• 21
  • 0
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010, 16:13:01 »
รบกวนติดต่อกลับด้วยครับ

ผม วงศกร โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ 14/7/53 13.25 น

ออฟไลน์ k_d4d

• *
  • 14
  • 0
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010, 16:14:33 »
ชื่อ รุจิภาส  เขียนนุกูล  ยืนยันการโอนเงินอบรมครับ
13-07-53  เวลา  15.31  ธ. ไทยพาณิชย์  สาขา  ซีคอน  ครับ O0
โอนเงิน  4000.50  สตางค์

• 21
  • 0
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010, 23:24:47 »
รบกวนติดต่อกลับด้วยครับ

ผม วงศกร โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ 14/7/53 13.25 น

ผม วงศกร แก้วศรีเมธีกุล โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ 5200.00 บาท  (ลง 2 คอร์สเลยครับ)

14/7/10 13.25 เอทีเอม ธ กรุงเทพ bts ทองหล่อครับ

สังเกตุจาก เพื่อนๆ ด้านบน โอนหลังผม แต่ว่าทำไมได้ เมลตอบรับให้ยืนยันตนแล้วล่ะครับ?

ออนไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010, 00:43:43 »
ผม วงศกร แก้วศรีเมธีกุล โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ 5200.00 บาท  (ลง 2 คอร์สเลยครับ)

14/7/10 13.25 เอทีเอม ธ กรุงเทพ bts ทองหล่อครับ

สังเกตุจาก เพื่อนๆ ด้านบน โอนหลังผม แต่ว่าทำไมได้ เมลตอบรับให้ยืนยันตนแล้วล่ะครับ?

อ้างถึง
การชำระเงินให้โอนเงินมาที่
ธนาคารไทยพาณิชย์
บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่ 240 207235 4
สาขา เทสโก้โลตัส ฟอร์จูนทาวเวอร์
ชื่อ กุลธิดา  ศรีเผือก

ตามกติกาที่ตั้งไว้นะครับ วิธีการสมัคร จะเปลี่ยนไปใช้ระบบใหม่คือ
- ไม่มีการจองที่นั่ง (ที่ผ่านมามีปัญหาเรื่องการจองเยอะจึงตัดการจองออก)
- ให้ดูที่นั่งในกระทู้นี้ได้เลย เพราะจะมีการ Update ที่นั่งให้เมื่อมีการโอนเงิน (เจ้าหน้าที่จะทราบทันทีจาก sms ของธนาคาร) ดังนั้น หากพบว่ายังมีที่นั่งเหลืออยู่ ก็ให้โอนเงิน และส่ง email มาแจ้งที่ trainingnews@thaiadmin.org พร้อมแจ้งยอดเงินและวันเวลาที่โอน (จะมีเจ้าหน้าที่คอยเช็คเมล์เรื่อยๆและ update ที่นั่งให้) วัน เวลาที่โอน ถ้ามี slip ด้วยก็ดี ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรจะดูจากยอดเงินและเวลาโอนเป็นหลักครับ รบกวนขอเบอร์โทรที่ติดต่อได้ด้วยนะครับ เผื่อมีกรณีฉุกเฉินจะได้ติดต่อได้ทันที
- เวลาโอนเงินให้โอนเป็นเศษสตางค์ด้วย เช่นโอน 1200.54 จะได้ตรวจสอบได้ง่าย
- หากมีข้อสงสัยสามารถถามที่กระทู้นี้ได้เลยครับ เจ้าหน้าที่จะช่วยกันตอบครับ

ได้ดำเนินการตามขั้นตอน และรายละเอียดด้านบนหรือยังครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

• 21
  • 0
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010, 08:26:26 »
ได้ดำเนินการตามขั้นตอน และรายละเอียดด้านบนหรือยังครับ

ทำตามแล้วครับ โอนเงินให้ แล้วก็ เมลรายละเอียด ชื่อนามสกุล วันเวลาที่โอนเงิน จำนวนเงิน เบอร์โทร

ไปที่อีเมล trainingnews@thaiadmin.org ที่แจ้งไว้แล้วครับ

มีตรงไหนตกหล่น หรือผิดขั้นตอนไหม ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010, 14:21:01 »
แจ้งขออภัยเพื่อนๆ ที่ส่ง email มาแล้วแต่ไม่ได้รับการ update ค่ะ
พอดี MS Outlook มันตีเป็น Spam ค่ะ หญิงไม่ได้เข้าไปเช็คเพราะตั้ง Rule ไว้แล้วไม่คิดว่าจะหลุดไป Junk ได้

ไล่ update ให้เรียบร้อยแล้ว

ก็ต้องขอภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยค่ะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ nalanda

• 125
  • 0
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010, 17:03:57 »
ครับ ปีที่แล้วก็ไปมาครับ ตอนนี้ รออบรม Hardening security windows 2003 & 2008 จากทาง Thaiadmin ครับ เคยแต่ Hardening แต่ Windows 2000 และ 2003 ไม่แน่ใจว่า 2008 มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากขนาดไหนครับ รอปลายปีอีกทีครับ รอครับบบบ
ส่วนผมรอหลักสูตร Basic Knowledge for AdvanceNetwork Troubleshooting ของพี่ FORDOT อยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะได้มีโอกาสเรียนหลักสูตรนี้รึเปล่า  ???
  มีสติในกาย  กายนี้ไม่ลำบาก
  มีสติในวาจา  วาจานี้ไม่ลำบาก
  มีสติในใจ  ใจนี้ไม่ลำบาก
                    "พุทธอิสระ"

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010, 08:36:22 »
ส่วนผมรอหลักสูตร Basic Knowledge for AdvanceNetwork Troubleshooting ของพี่ FORDOT อยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะได้มีโอกาสเรียนหลักสูตรนี้รึเปล่า  ???

รอ หลักสูตรนี้เหมือนกัน   
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ Joie_Girl

• 34
  • 0
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010, 08:53:46 »
ไปด้วยคนนะ กำลังทำเรื่องอยู่.... ;)
<b>***สวัสดีค่ะ***</b>

aaatom

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010, 09:32:45 »
รบกวนหน่อยนะค่ะ  พอดีจะลง CCNA
พอดีวันที่ 8 ส.ค.ไม่ว่าง ไปแค่ 3 วันได้ไหมค่ะ
และจะได้ใบประกาศเข้าอบรมไหม
เพราะต้องนำมาแสดงให้บริษัทดูนะค่ะ

ขอรบกวนถามที  ขอบคุณค่ะ