Thaiadmin

[ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม CCNA

ออฟไลน์ cafe

• 118
  • 4
    • Siam Networker dot Com
Re: [ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม CCNA
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2010, 22:00:39 »
กำ
ไม่เป็นไรครับ ข้อมูลถูกต้องตรงกัน ดีกว่า ไปกันคนละทางครับ ขอบคุณครับ

ใครที่ไปอบรมมา รายงานตัวด้วยครับ เป็นไงบ้างครับ รู้สึกเป็นยังไงกันบ้าง

ผมว่า พี่ๆสต๊าฟแต่ละคน เทพโครต ไม่รู้เป็น ญาติกับ อับดุลย์หรือป่าวครับ ถามไรตอบได้ อธิบายนี่ เปะๆ
พี่ๆบางคน เหมือนกับ หนังสือเดินได้ยังไงยังงั้นเลย
เฮ้ย ได้ซักขี้เล็บ คงดี 55555
ผม โอ๊ค  ครับ นั่งแถวหลังห้องครับ อิอิ
ช่วง 2 อาทิตย์นี้ ใครมีไร เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้ครับและที่สำคัญ แนะนำผมด้วยครับ
ส่งเมล์มา m กันทาง เมล์บอร์ดก็ได้ครับ

เหอๆๆๆ อับดุลเลยเหรอ กร๊ากกกก

staff คนไหนฟ่ะ อับดุล จาไปถามว่างวดหน้าออกเลขอารายอ่ะ อิอิอิ
Network Community : www.siamnetworker.com

ออฟไลน์ mean

• 76
  • 0
Re: [ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม CCNA
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2010, 23:21:13 »
เหอๆๆๆ อับดุลเลยเหรอ กร๊ากกกก

staff คนไหนฟ่ะ อับดุล จาไปถามว่างวดหน้าออกเลขอารายอ่ะ อิอิอิ
120  ตามเรบ ข้างบนหัวเรามั้งจ้ะ ;D ;D
[

ออฟไลน์ null

• 6
  • 0
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 01:37:54 »
ไว้จะเตรียมคำถามไปเยอะ ๆ ครับ หลังเรียนจบคงมียิงยาว  ;D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ETS

• **
  • 15
  • 0
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 06:15:10 »
กล้องตกอดถ่าย  :D
รอดูช่วง 60 รุม 6 ไม่รู้ว่านอกจากช่วงนี้จะมีช่วงไหนอีก

ออฟไลน์ Spies

• 420
  • 1
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 15:02:59 »
มีวีดีโอ ของ 21 22 ด้วยเหรอครับ ดีเลย แล้วจะขอได้ยังไงครับ มีให้โหลดในเว็บเลย หรือว่ากระไรครับ

กำลังกังวลอยู่พอดีครับ เพราะอาจมาเทรนได้ไม่เต็มวัน

เพราะโดน อ. นัดสอบที่ ม. อีกแล้ว  :'(   อุส่าห์ดูวันว่างๆเพื่อจะมาเทรนแล้วเชียว 

แต่ก็จะไปครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ krose

• 329
  • 0
  • เจ้าหน้าที่หน่วยข่าวกรองและทำลาย
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 19:50:45 »
มีวีดีโอ ของ 21 22 ด้วยเหรอครับ ดีเลย แล้วจะขอได้ยังไงครับ มีให้โหลดในเว็บเลย หรือว่ากระไรครับ

กำลังกังวลอยู่พอดีครับ เพราะอาจมาเทรนได้ไม่เต็มวัน

เพราะโดน อ. นัดสอบที่ ม. อีกแล้ว  :'(   อุส่าห์ดูวันว่างๆเพื่อจะมาเทรนแล้วเชียว 

แต่ก็จะไปครับ
ติดตามได้ที่ http://class.siamnetworker.net เช่นเดิมครับ  O0

ออฟไลน์ xman2548

• *
  • 143
  • 0
    • http://dekcomp.cixx6.com/
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 09:59:38 »
ติดตามได้ที่ http://class.siamnetworker.net เช่นเดิมครับ  O0

ต้อง ขอบคุณ พี่แฟรงค์ มากเลยคับผม
http://dekcomp.cixx6.com/ ทดสอบแบบเรียน "สอนเขียนโปรแกรม"

ออฟไลน์ avalance

• 1,441
  • 23
  • เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น
    • www.itsesa.com
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 11:45:15 »

อ้าว อยู่ TA ด้วยหรอคับ

:o

อยากสมัครที่บอร์ดโน้นอะ เมื่อไหร่จะเปิดประตู T_T
 facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com

คอร์ส Windows Server 2016 https://www.skilllane.com/courses/windows-server-2016
คอร์ส Endian Firewall https://www.skilllane.com/courses/endian-firewall

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 19:02:40 »
รายงานตัวคับ
 ดูท่าผมจะกะจอก ที่สุดเลยนะนั่น
จะตั้งไจเตมที่คับ    555

ออฟไลน์ NU_newie

• 20
  • 0
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 13:22:56 »
ได้รับ SMS แจ้งเลื่อนการอบรม วันที่ 21-22 สิงหาคม 53 นี้เป็น 4-5 กันยายน 53 งั้นหรอคับ :o
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

• 420
  • 1
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 13:25:07 »
ได้รับ SMS แจ้งเลื่อนการอบรม วันที่ 21-22 สิงหาคม 53 นี้เป็น 4-5 กันยายน 53 งั้นหรอคับ :o

เหมือนกันครับ สตาฟคอนเฟริมหน่อยนะค้าบ   แอบดีใจเพราะตรงสอบพอดี 21 - 22 ฮ่าๆๆ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 16:47:16 »
ได้รับเหมือนกันแล้วก็เค้าบอกให้เช็คเมล์ก็เลยเข้าไปเชคเมล์ก็เลยรู้ว่าเพราะไร
ตกลงน่าจะเปลี่ยนเป็นวันที่ 4-5 เดือนหน้า

• 118
  • 4
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 19:19:17 »
จาไปได้ป่่าวหว่า เหอออ....
ติดงานที่ไหนป่าวฟ่ะ
Network Community : www.siamnetworker.com

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 19:20:33 »

จาติดงานที่ไหนละท่าน ตอนนี้ว่างอยู่ไม่ใช่หรอ ;>D ;>D ;>D ;>D  หิวเหล้าาาาาาาาาาาาาา
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 11:45:48 »
Confirm เปลี่ยนวันเรียนเป็นวันที่ 4-5 กันยายน นะครับ
เนื่องจากเกิดข้อผิดพลาดที่เจ้าหน้าที่จองห้องเรียน เขาดันไปจองให้อาทิตย์ที่แล้ว ส่วนอาทิตย์นี้ เจ้าหน้าที่ทั้งหมดก็ต้องไปสัมนาต่างจังหวัดอีก เร็วที่สุดที่เราจองได้คือ 4-5 กันยายนครับ ยังไงก็ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

Fordot

ออฟไลน์ oaktin

• 49
  • 0
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 12:25:19 »
ต้องได้ซิครับ ไม่งั้นพวกผมก็ขาดครู ไปอีก 1 แน่ๆ

• 118
  • 4
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 13:45:40 »
ต้องได้ซิครับ ไม่งั้นพวกผมก็ขาดครู ไปอีก 1 แน่ๆ

เง่อ ขอเครียร์ตารางก่อนนะคับ

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 13:56:02 »
ขาดครู หรือขาด อับดุล  ;>D ;>D ;>D ;>D ;>D
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

• 49
  • 0
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 12:51:00 »
ขาดครู หรือขาด อับดุล  ;>D ;>D ;>D ;>D ;>D

เหอๆๆ  ;D ;D ;D ;D ;D

• 49
  • 0
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 3 กันยายน 2010, 23:22:27 »
อ่า พี่ตุลย์ครับหนังสือ server 2008 นี่ ลด 50 % หรอครับ สำหรับผู้เข้าอบรม CCNA 2010 ถ้าใช่ จอง 1 เล่ม นะครับ  :D :D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ avalance

• 1,441
  • 23
  • เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น
    • www.itsesa.com
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 3 กันยายน 2010, 23:28:40 »
อ่า พี่ตุลย์ครับหนังสือ server 2008 นี่ ลด 50 % หรอครับ สำหรับผู้เข้าอบรม CCNA 2010 ถ้าใช่ จอง 1 เล่ม นะครับ  :D :D ;D ;D ;D

เล่มนั้นผมซื้อตั้งแต่วางแผงได้ไม่กี่วัน

รู้งี้มาอมในงานดีกว่า T_T
 facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com

คอร์ส Windows Server 2016 https://www.skilllane.com/courses/windows-server-2016
คอร์ส Endian Firewall https://www.skilllane.com/courses/endian-firewall

ออฟไลน์ PaPaAuto

• 53
  • 0
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 6 กันยายน 2010, 08:49:57 »
ขอบคุณวิทยากร และทีมงานทุกท่านมากครับ

ขอบคุณ Thaiadmin ที่จัด Training ดีๆแบบนี้ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมาเยอะเลย

ขอบคุณครับ
เอกวีร์  ;)

• 420
  • 1
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 6 กันยายน 2010, 12:14:32 »
รบกวนหน่อยครับ

ต่อไปถ้าอยากให้มีการ แจ้งข่าวสารทางอีเมล ว่ามี กิจกรรมเทรนนิ่งใหม่ๆ ไม่ทราบว่าต้องไปสมัครอะไรยังไงหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

• 49
  • 0
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 6 กันยายน 2010, 13:06:36 »
รบกวนหน่อยครับ

ต่อไปถ้าอยากให้มีการ แจ้งข่าวสารทางอีเมล ว่ามี กิจกรรมเทรนนิ่งใหม่ๆ ไม่ทราบว่าต้องไปสมัครอะไรยังไงหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

วิธีการอ่านที่หน้าแรกเลยครับ
เสร็จแล้วก็รอ รับเมล์อย่างเดียวครับ หมายถึง ถ้ามีการจัดครั้งต่อไป พี่ๆ staff จะส่งเมล์มาให้ แล้วเราจะได้รับครับ

• 118
  • 4
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 30 กันยายน 2010, 12:54:30 »
ตามที่เคยบอกไว้ในห้องคับ ว่าเดี๋ยวผมจะเปิด "ROUTE (642-902)"
ให้ 4 วันครับ ตอนนี้อยู่ในขั้นคุยกะพี่หญิงคับ คาดว่าคงเปิดพร้อมกับ Windows ของพี่ก้อง
ช่วงเดือน พย. แน่นอนคับ

แต่ Class นี้จะโหดนิดนะคับ จะรับไม่เยอะคับ ไม่เกิน 20 คนเท่านั้นเพราะว่าเน้นที่คุณภาพนิดนึง
เรื่องราคาคงไม่เท่าไหร่ คงแพงกว่า CCNA เล็กน้อยคับ แต่ไม่มากคับ เพราะว่าเอกสารเยอะนิด
แล้วก็คนที่มาเรียนคงจะต้องขอคัดนิดคับ เพราะว่า Course นี้จะไม่ปู BASIC เลย เนื้อๆ อย่างเดียว
เท่านั้น แล้วก็ขอให้เอา Note book ของตัวเองมาด้วยคับ โดยที่ต้องลง GNS3 มาให้เรียบร้อยคับ
แล้วต้อง run router ได้อย่างน้อย 4 ตัวนะครับ

ผมไม่สอนลงนะคับ ลุยได้เลยแล้วก็ course นี้ใช้ภาษาอังกฤษเยอะมากคับ ต้องขอให้เตรียมตัวมา
ดีๆ แล้วกันนะคับ อย่างไงติดตามข่าวกับทางพี่หญิงนะคับ แล้วน้องที่ได้รางวัลเรียนฟรีจากพี่อะ
รบกวนเมลล์มาหาพี่หน่อยนะคับที่ nachanont(at)siamnetworker.com นะคับ