Thaiadmin

[Pre-announce] เปิดคอร์ส Pre-CCNA

TrainingNews

[Pre-announce] เปิดคอร์ส Pre-CCNA
« เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 21:43:41 »

สวัสดีครับ
   ฝ่ายจัดฝึกอบรมมีข่าวดีจะแจ้งให้ทราบ ขณะนี้เรามีโครงการจะเปิดคอร์สอบรม Pre-ccna สำหรับผู้สนใจในระดับต้น เพื่อให้มีความรู้สามารถก้าวเดินต่อและทำงานในสายงาน network ได้ง่ายขึ้น และยังสามารถนำไปต่อยอดเป็นความรู้ในการเรียนคอร์ส ccna ในอนาคตได้

โดยในครั้งนี้เราได้รับเกียรติจากผู้สอนอาสาสมัครมาจากเว็บเพื่อนบ้านของเราคือ www.Siamnetworker.com มาเป็นผู้สอนให้ กำหนดการสอนจะเป็นวันที่ 24-25 กรกฎาคม

แต่เนื่องจากว่าตอนนี้ยังยืนยันสถานที่ไม่แล้วเสร็จ โดยมีตัวเลือกระหว่าง เกษตร หรือ รามคำแหง จึงยังไม่ได้กำหนดเป็นตัวเงินของค่าเรียนออกมาเพราะยังไม่รู้ต้นทุนที่แน่ชัด ดังนั้นในตอนนี้จะยังไม่เปิดรับการลงทะเบียนแต่จะรอให้ทุกอย่างลงตัวหมดก่อนจึงจะเปิดรับ โดยคาดว่าการเปิดรับสมัครเรียน จะเริ่มเปิดรับได้ประมาณต้นเดือน กรกฎาคม นะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบโดยทันที

หมายเหตุ
   1. เรามีโครงการจัดคอร์ส CCNA ในวันที่ 7-8, 21-22 สิงหาคม ตอนนี้กำลังเตรียมรายละเอียดอยู่ หากคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบครับ
   2. หากใครต้องการรับทราบข่าวการเปิดคอร์สอบรมแบบทันทีโดยการส่งแจ้งทางอีเมล์ ขอให้ join google groups นี้โดยการใช้ email ของท่านส่งข้อความมาที่ thaiadmintrainingnews+subscribe@googlegroups.com แล้วระบบจะเพิ่มชื่อemail ท่านไว้ในกลุ่มเองครับ

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
Re: [Pre-announce] เปิดคอร์ส Pre-CCNA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 08:34:47 »
กำลังรออยู่เลยครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ RedSnow

• *
  • 10
  • 0
Re: [Pre-announce] เปิดคอร์ส Pre-CCNA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 10:16:06 »
รอเวลานี้มานานนแล้ว ครับ   :D

ออฟไลน์ xman2548

• *
  • 143
  • 0
    • http://dekcomp.cixx6.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 11:27:53 »
รอมานาน มากมายครับเพ่น้อง  O0
http://dekcomp.cixx6.com/ ทดสอบแบบเรียน "สอนเขียนโปรแกรม"

ออฟไลน์ Idea

• 110
  • 0
  • Idea
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 13:00:51 »
กำลังสนใจอยู่เลยครับ.... ;D

ออฟไลน์ gorufu

• **
  • 41
  • 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 14:15:49 »
แล้วต้อง มีความรู้เบื้องต้นอะไรบ้างเหรอครับ แนะนำหน่อยครับอยากเรียนเหมือนกัน กลัวความรู้เบื้องต้นไม่พอแล้วเดียวตามไม่ทัน :o :o :o

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 15:36:09 »
แล้วต้อง มีความรู้เบื้องต้นอะไรบ้างเหรอครับ แนะนำหน่อยครับอยากเรียนเหมือนกัน กลัวความรู้เบื้องต้นไม่พอแล้วเดียวตามไม่ทัน :o :o :o

คอร์สนี้เป็นคล้าย ๆ  Basic ครับ เอาไว้ไปต่อยอด สำหรับ CCNA  คล้าย ๆ เป็นพื้นฐานของสาย Network เลยครับ
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 15:49:04 »
เดี๋ยวส่งน้องที่ Office มาเรียนดีกว่า  ;)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ avalance

• 1,441
  • 23
  • เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น
    • www.itsesa.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 11:56:12 »
ไปๆๆ

ปูความรู้ขึ้นอีก
 facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
บทความ Joomla www.pcnott.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์
MCSA+S | MCITP | CCNA | RHCSA

• 1,136
  • 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 12:05:26 »
ขอราคาค่าเรียนด้วยครับ จะได้ แคะกระปุกถูก (กระปุกส่วนตัว);>D ;>D ;>D ;>D ;>D

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 13:28:34 »
ขอราคาค่าเรียนด้วยครับ จะได้ แคะกระปุกถูก (กระปุกส่วนตัว);>D ;>D ;>D ;>D ;>D

นี่ท่านจะเรียนทุกคอร์สที่เปิดหรือไง อิอิ แฟนพันธ์แท้ตัวจริงอีกคน คราวที่แล้วเรียน ccna ไปแล้วมิใช่เหรอ (ใช่ปะหรือหญิงจำผิด)
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

• 1,136
  • 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 15:42:31 »
นี่ท่านจะเรียนทุกคอร์สที่เปิดหรือไง อิอิ แฟนพันธ์แท้ตัวจริงอีกคน คราวที่แล้วเรียน ccna ไปแล้วมิใช่เหรอ (ใช่ปะหรือหญิงจำผิด)

คอร์ส ดี ๆ ถูก ๆ อย่างนี้หาที่ไหนได้ละครับ   
กะจะทบทวนความรู้ที่เรียนมาอีกรอบ  รอบหลัง ๆ ค่อยสมัครเป็นผู้ช่วยยยย ;D ;D ;D

ปล. (ไอ้ตัวใหญ่ ๆ ที่นั่งรถไปกินร้านหลบมุมด้วยนั่นแหละ) :D :D :D :D

ออฟไลน์ cafe

• 118
  • 4
    • Siam Networker dot Com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 16:18:46 »
น่าสนๆ เรียนด้วยๆ เดี๋ยวเก็บตังก่อนนะ

8)
Network Community : www.siamnetworker.com

• 1,136
  • 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 16:47:59 »
น่าสนๆ เรียนด้วยๆ เดี๋ยวเก็บตังก่อนนะ

8)

ใครเนี้ืย ตาบอลเปล่า  คุ้น ๆ เดี๋ยวไปเรียนด้วยอีกรอบ  ;D ;D ;D 

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 18:40:54 »

8)

ง่ะ เมื่อไหร่ท่านจะได้กลับมาไทยละเนี่ย กลับมาอย่าลืมของฝากนะ  ;>D ;>D
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 09:10:58 »
สรุปสถานที่หรือยังครับ รออยู่  ;D เดี๋ยวทำเรื่องไม่ทันต้องควักตังค์เองอีกอ่ะ  ;>D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Room8

• 335
  • 3
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 11:56:19 »
 :) มาติดตามกระทู้ครับ ขอบคุณในการจัดหลักสูตรอบรมครับ  O0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• *
  • 143
  • 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 17:33:08 »
ติดตามอย่างใกล้ชิดเลยครับ ..........  >:(

ขอบคุณทาง Thaiadmin.org มากๆๆ เลยครับ
http://dekcomp.cixx6.com/ ทดสอบแบบเรียน "สอนเขียนโปรแกรม"

ออฟไลน์ krose

• 329
  • 0
  • เจ้าหน้าที่หน่วยข่าวกรองและทำลาย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 01:22:02 »
ใครเนี้ืย ตาบอลเปล่า  คุ้น ๆ เดี๋ยวไปเรียนด้วยอีกรอบ  ;D ;D ;D 
เทพแล้ว ... จะเรียนอะไรอีกพี่มานะ อิอิ มาช่วยสอนซะดีๆ  ;>D

ออฟไลน์ Idea

• 110
  • 0
  • Idea
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 09:56:42 »
Simulation ใช้ตัวไหนครับ
GNS3-0.7.2-win32-all-in-one
Packet Tracer 4.1
Boson
จะได้ฝึกก่อนไปอบรม :D

• 1,136
  • 1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 11:27:28 »
เทพแล้ว ... จะเรียนอะไรอีกพี่มานะ อิอิ มาช่วยสอนซะดีๆ  ;>D

ถ้าเทพคงไปสอบ Cert นานแล้ว แฟร้ง  เออ งานนี้จะได้เอาเสื้อไปให้ด้วย เหอๆๆๆๆ ;>D ;>D

• 329
  • 0
  • เจ้าหน้าที่หน่วยข่าวกรองและทำลาย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 11:54:30 »
Simulation ใช้ตัวไหนครับ
GNS3-0.7.2-win32-all-in-one
Packet Tracer 4.1
Boson
จะได้ฝึกก่อนไปอบรม :D
สำหรับการอบรบในครั้งนี้ จะเน้นที่การให้ความรู้ ความเข้าใจในระบบคอมพิวเตอร์ในระดับเบื่องต้นเท่านั้นครับ แต่จะไม่ลงทฤษฎีเชิงลึกมากนัก

ส่วนการใช้โปรแกรม Simulate นิ เราจะเพีียงแค่แนะนำการใช้งานเบื่องต้นให้เท่านั้นครับ ^^

• *
  • 143
  • 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 22:53:06 »
สำหรับการอบรบในครั้งนี้ จะเน้นที่การให้ความรู้ ความเข้าใจในระบบคอมพิวเตอร์ในระดับเบื่องต้นเท่านั้นครับ แต่จะไม่ลงทฤษฎีเชิงลึกมากนัก

ส่วนการใช้โปรแกรม Simulate นิ เราจะเพีียงแค่แนะนำการใช้งานเบื่องต้นให้เท่านั้นครับ ^^

ที่ว่านี้ จะเป็นส่วนของ Pre CCNA เท่านั้นใช่ไหม ครับ
แล้วส่วนของ CCNA จะเป็นช่วงหลังจากเสร็จการอบรมนี้ ใช่หรือป่าวาคับ              :-\

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 11:21:04 »
ที่ว่านี้ จะเป็นส่วนของ Pre CCNA เท่านั้นใช่ไหม ครับ
แล้วส่วนของ CCNA จะเป็นช่วงหลังจากเสร็จการอบรมนี้ ใช่หรือป่าวาคับ              :-\

ใช่ค่ะ หลังคอร์สนี้จะมีคอร์ส CCNA อีก เนื่องจากการเทรนครั้งที่ผ่านๆ มา เพื่อนๆ บางคนตามไม่ทัน ครั้งนี้เลยอยากให้ใครที่อยากเรียน CCNA แล้วไม่มั่นใจในพื้นความรู้ของตนเองลงเรียนคอร์สนี้ก่อน เพื่อให้การเรียนการสอนในคอร์ส CCNA มีประสิทธิภาพและผู้เข้าเทรนทุกคนได้รับความรู้ไปอย่างเต็มที่เพราะคนสอนจะได้ไม่ต้องห่วงพะวงคนไม่ทันอยู่ และสามารถแบ่งปันความรู้ของเค้าได้อย่างเต็มที่ค่ะ

หลายๆ คนจะถามตอนเปิดคอร์ส CCNA ว่าต้องรู้เรื่องอะไรไปบ้าง ครั้งนี้ตอบได้เลยว่าลงคอร์สนี้ก่อนได้เลยค่ะ  O0

ขอบคุณทีมงานคุณภาพจาก siamnetworker เห็นคอร์ส outline คร่าวๆ แล้วอยากไปเรียนด้วยจัง แต่ว่าติดเรียนอ่ะ เสียดายๆ

Queen Seon Deok

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 15:42:38 »
.........................................................................
...............แจ่มเลยครับ........................................
...จะความรู้พื้นฐานเพื่อต่อยอด CCNA
ผมอ่านหนังสือยัง..งง..เลย...ครับ
.....ฐาน 2 ฐาน 8 .....
การคำนวน IP Paddress
.......................................................................
..............เรียนมาไม่ตรงสาขา...แต่ใจรัก...........
จองไว้เลย 1 ที่ครับ

ออฟไลน์ tuckung

• 46
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 15:44:41 »
ตั้งตารอ เหมือนรอดูบอลโลก เลยครับ อิอิ  ;) ;)

ออฟไลน์ harubiji

• *
  • 2
  • 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 07:14:33 »
เป็นอีกคนที่สนใจและตั้งตารอครับ  ;)

• 329
  • 0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 18:43:36 »
.........................................................................
...............แจ่มเลยครับ........................................
...จะความรู้พื้นฐานเพื่อต่อยอด CCNA
ผมอ่านหนังสือยัง..งง..เลย...ครับ
.....ฐาน 2 ฐาน 8 .....
การคำนวน IP Paddress
.......................................................................
..............เรียนมาไม่ตรงสาขา...แต่ใจรัก...........
จองไว้เลย 1 ที่ครับ
ยินดีเลยครับ เพราะเรื่องนี้ผมสอนเอง อิอิ รับรองว่ายิ่งเรียนแล้วจะยิ่ง งง .... อิอิ ล้อเล่นหนะครับ รับรองเข้าใจง่ายแน่นอน  ^-^