Thaiadmin

[ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม Training for the Trainer

TrainingNews

[ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม Training for the Trainer
« เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010, 21:29:56 »
เปิดอบรมคอร์ส Training for the Trainer

เนื่องจากในปัจจุบัน เจ้าหน้าที่หลักของ Thaiadmin ฝ่ายฝึกอบรมได้พยายามช่วยกัน setup training course ให้กับสมาชิก แต่ติดที่ว่าจำนวน ผู้ฝึกอบรมยังมีจำกัดอยู่เพียงไม่กี่คน ทำให้การจัดอบรมทำได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่ ดังนั้นเจ้าหน้าที่ฝ่ายอบรมจึงได้จัดคอร์สอบรมนี้ขึ้นมา เพื่อช่วยพัฒนาศักยภาพและเทคนิคการสอน เพื่อช่วยสร้างผู้ฝึกอบรมอาสาให้กับเว็บไทยแอดมินมีมากขึ้นครับ

คอร์สนี้จัดเป็น Soft skill training course ที่เหมาะกับคนที่อยากจะฝึกตัวเองให้เป็นคนที่สอนคนอื่นเข้าใจ หรือคนที่ต้องการฝึกตัวเองให้สามารถ present งานแล้วคนฟังเข้าใจที่เราพูด โดยเฉพาะเหมาะกับคนที่คิดว่า เวลาตัวเอง present งาน หรือเป็นคนที่ต้องสอนลูกน้อง แต่ไม่สามารถพูดแล้วให้คนอื่นเข้าใจได้

โครงร่างหลักของการอบรม
ผู้ฝึกอบรม คุณ Fordot
ประสบการณ์ด้านการอบรม
   - ผ่านการฝึกอบรม Training for the trainer เป็นระยะเวลาสามเดือน โดยคอร์สและผู้สอนต่างประเทศ
   - เคยเป็นอาจารย์สอน Network ในวิทยาลัยแห่งหนึ่งในกรุงเทพ
   - เป็น Trainer สอนทั้งด้านเทคนิค และการจัดการ
   - มีประสบการณ์เป็น trainer ทั้งในเมืองไทย และต่างประเทศ
   - เป็นเจ้าหน้าที่หลักด้านการฝึกอบรมของ thai admin

เนื้อหาจะเป็นทฤษฎี 20% และปฎิบัติอีก 80%
โดยจะแบ่งคนเข้ารับการอบรมเป็น2 กลุ่ม (เรียนพร้อมกัน ห้องรับได้ 20 คน) คือ
   1. กลุ่มที่ต้องการถูกฝึกภาคปฏิบัติ โดยจะมีการปรับให้เป็นรายตัวไป จะจำกัดรับได้เพียง 8 คน
   2. กลุ่มที่เข้าฟังการอบรมอย่างเดียว คือไม่ได้ฝึกปฏิบัติในชั้น(นั่งดูและฟังอย่างเดียว) รับ 12 คน
เรียนวันที่ 12-13 มิถุนายน เวลา 8:30-17:00
สถานที่ อาคารวิทยบริการ ม.เกษตรศาสตร์ (ประตูทางเข้าอยู่บนเส้นงามวงศ์วาน ใกล้ๆอุโมงค์ลอดทางแยกเกษตร)
ค่าใช้จ่าย (รวมอาหารเที่ยงและเบรค)
   1. สมัครกลุ่ม 1 ค่าสมัคร 850 บาท กลุ่มนี้จะต้องเตรียม Presentation เรื่องอะไรก็ได้มา 2 เรื่อง เรื่องละ 15 นาที
   2. สมัครกลุ่ม 2 ค่าสมัคร 750 บาท กลุ่มนี้ไม่ต้องเตรียมอะไรมา
***ทั้ง2กลุ่มเรียนวันเดียวกันพร้อมกัน
การชำระเงินให้โอนเงินมาที่
บัญชี ออมทรัพย์ 352-239738-9
ชื่อนายวาริน เล้าสกุล
ธนาคารไทยพาณิชย์ SCB สาขาบางบัวทอง

วิธีการสมัคร จะเปลี่ยนไปใช้ระบบใหม่คือ
- ไม่มีการจองที่นั่ง (ที่ผ่านมามีปัญหาเรื่องการจองเยอะจึงตัดการจองออก)
- ให้ดูที่นั่งในกระทู้นี้ได้เลย เพราะจะมีการ Update ที่นั่งให้เมื่อมีการโอนเงิน ดังนั้น หากพบว่ายังมีที่นั่งเหลืออยู่ ก็ให้โอนเงิน และส่ง email มาแจ้งที่ trainingnews@thaiadmin.org พร้อมแจ้งยอดเงินและวันเวลาที่โอน (จะมีเจ้าหน้าที่คอยเช็คเมล์เรื่อยๆและ update ที่นั่งให้)
- เวลาโอนเงินให้โอนเป็นเศษสตางค์ด้วย เช่นโอน 850.54 จะได้ตรวจสอบได้ง่าย
- หลังจากโอนเงินให้เมล์แจ้ง ยอดเงิน(รวมเศษสตางค์) วัน เวลาที่โอน ถ้ามี slip ด้วยก็ดี ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรจะดูจากยอดเงินและเวลาโอนเป็นหลักครับ รบกวนขอเบอร์โทรที่ติดต่อได้ด้วยนะครับ เผื่อมีกรณีฉุกเฉินจะได้ติดต่อได้ทันที
- หากมีข้อสงสัยสามารถถามที่กระทู้นี้ได้เลยครับ

หมายเหตุ
  สำหรับคนลงกลุ่ม 1 เรื่องที่จะต้องเตรียม Present จะเป็นเรื่องอะไรก็ได้ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่อง IT เช่น วิธีการทำขนม วิธีการไปเที่ยวภูกระดึง วิธีถ่ายรูปพลุ สรุปอะไรก็ได้ที่ไม่เกี่ยวกับ IT ถ้าจะดี เอาเรื่องที่คิดว่าคนในห้องไม่เคยรู้เรื่องนี้มาก่อนแน่ๆ มีเราคนเดียวที่รู้

ทีมงานด้านฝึกอบรม Thaiadmin.Org

รายชื่อผู้ลงทะเบียนเรียน (Update ล่าสุด 9-Jun-2010 Time 15:55)
กลุ่ม 1
  1. ได้รับเงินโอน 850.17 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ อุดมศักดิ์
  2. ได้รับเงินโอน 850.09 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ นรินทร์
  3. ได้รับเงินโอน 850.06 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ วิศรุต
  4. ได้รับเงินโอน 850.21 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ ธีรชิต ชิตตระกูล
  5. ได้รับเงินโอน 850.01 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ อภิวัฒน์
  6. ได้รับเงินโอน 850.01 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ จันทร์จิรา
  7. ได้รับเงินโอน 850.02 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ จิรวัฒน์ หาญศิริวัฒนกิจ
  8. ได้รับเงินโอน 850.00 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ ชยาดา ศิริมงคลวิชย์
  9. ได้รับเงินโอน 850.00 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ ธนาวรรธน์ ติรรักธรรมกิจ
กลุ่ม 2
  1. ได้รับเงินโอน 750.04 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ ณัฐชัย ตั้งอารีย์มิตร
  2. ได้รับเงินโอน 751.00 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ มานะ
  3. ได้รับเงินโอน 750.19 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ ณัฐวัฒน์
  4. ได้รับเงินโอน 750.33 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ ภูเบศวร์
  5. ได้รับเงินโอน 750.11 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ ธนพงษ์
  6. ได้รับเงินโอน 750.11 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ อำนาจ
  7. ได้รับเงินโอน 750.30 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ พูนศักดิ์
  8. ได้รับเงินโอน 750.07 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ เตชธรรม
  9. ได้รับเงินโอน 750.25 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ นครินทร์  นาคอินทร์
 10. ได้รับเงินโอน 750.07 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ ฉัตรชัย กมลพนัส
 11. ได้รับเงินโอน 750.00 แล้ว ยืนยันการเข้ารับการอบรม คุณ เอื้ออนงค์ พลชนะ

ขอปิดการลงทะเบียน (9 Jun 2010: 15:55)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 มิถุนายน 2010, 15:56:14 โดย fordot »

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
Re: [ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม Training for the Trainer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 20:17:34 »
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
คอร์สนี้ นอกจากจะเหมาะกับคนที่ต้องการเป็น trainer แล้ว ยังเหมาะกับคนที่ต้องการ Present งานให้คนอื่นฟังแล้วรู้เรื่อง ประมาณว่า รู้วิธีที่จะสื่อสารให้คนเข้าใจ และโดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่ทำงานด้านเทคนิคที่มักจะโดนฝ่ายอื่นๆบ่นอยู่เสมอว่า พวกคนไอทีเป็นพวกที่คุยไม่ค่อยรู้เรื่องครับ อีกอย่างปรกติ คอร์สที่สอนนี้ในต่างประเทศที่สอยกันจะราคาประมาณ 1,400 USD นะครับ

หากใครมีข้อคำถามเพิ่มเติมในรายละเอียดของคอร์ส สามารถถามได้เลยนะครับ จะได้ตอบรายละเอียดให้ทราบก่อนตัดสินใจสมัครเรียน
Fordot
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ nalanda

• 125
  • 0
Re: [ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม Training for the Trainer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 00:16:51 »
อยากลงกลุ่ม 1 มากครับ แต่ไม่กล้าออกไป Present 2 เรื่องที่ไห้เตรียมไป แล้วก็ไม้รู้ว่าจะเตรืยมเรื่องและเตรียมตัวยังไงดี  :'(
  มีสติในกาย  กายนี้ไม่ลำบาก
  มีสติในวาจา  วาจานี้ไม่ลำบาก
  มีสติในใจ  ใจนี้ไม่ลำบาก
                    "พุทธอิสระ"

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 08:55:43 »
อยากไป กลุ่มหนึ่งเหมือนกันครับ ยังไม่เคยมีประสบการณ์การ Present งานแบบต่อหน้าผู้บริหารหรือนำเสนองานสักที เคยแต่อบรมโปรแำกรมให้กับ User
อีกอย่าง ยังไม่รู้ว่าจะใช้เรื่องอะไรในการ Present ด้วย ถ้ามองการนำเสนองานในองค์การ หรือไป Present ให้กับลูกค้าหรือหน่วยงานภายนอกละ ผมว่า
Course  น่าสนใจมาก ๆ ยิ่ง คุณ Fordot สอนเองด้วยแล้ว ไม่แน่อาจจะลงกลุ่มสองไปก่อนครับ ไปนั่งฟัง ก่อน รอบหน้าค่อย ไปกลุ่ม 1
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 17:33:48 »
ยิ่งถ้าบอกว่าไม่กล้า present ก็ยิ่งต้องลงกลุ่ม 1 เลยครับ เพราะที่นี่เป็นที่เดียวที่จะมีคนช่วยแก้ไขจุดบกพร่องให้รายตัวเลยครับ

เพิ่มเติมสำหรับคนลงกลุ่ม 1 เรื่องที่จะต้องเตรียม Present จะเป็นเรื่องอะไรก็ได้ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่อง IT เช่น วิธีการทำขนม วิธีการไปเที่ยวภูกระดึง วิธีถ่ายรูปพลุ สรุปอะไรก็ได้ที่ไม่เกี่ยวกับ IT ถ้าจะดี เอาเรื่องที่คิดว่าคนในห้องไม่เคยรู้เรื่องนี้มาก่อนแน่ๆ มีเราคนเดียวที่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2010, 17:46:33 โดย fordot »
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ลองสักครั้ง

• 57
  • 0
  • ถ้าทำได้ ....... ก็ทำดิ!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 16:44:30 »
เห่อๆ  แน่นอนครับ  เรื่องที่ผมจะเตรียมไปไม่เกี่ยวกับเรื่อง IT เลน - - "  เพราะเหมือนเอามะพร้าวห้าวไปขายสวน  ดีไม่ดี เรื่องที่ผมเอาไปเสนอ อาจจะรู้กันอยู่แล้ว  อิอิ  แล้วเจอกันครับ :D

ออฟไลน์ อ่อนด๋อย

• 186
  • 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 12:46:27 »
สมัครกลุ่ม 1 ด้วยคนนะครับ ส่วนเรื่องโอนเงินขอต้นเดือนนะครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ zenze

• *
  • 61
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 13:28:49 »
สมัครด้วยคนครับ กลุ่มหนึ่ง ครับผม
โอนเงินปลายเดือนนะครับ :'(

ออฟไลน์ spin

• 28
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 14:47:35 »
สมัครด้วยคนครับ
กลุ่มที่ 2 ครับ โอนเงินสิ้นเดือนนะครับ
เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 13:38:12
ที่จริงผมก็อยากอยุ่กลุ่ม 1 นะครับ
แต่กลัวว่าจะทำ Present ไม่ทันนะครับเพราะว่าช่วงนี้หลังจากกลับมาทำงานอีกรอบหลังจากเหตุการณ์สงบ
งานก็ยุ่งไม่หยุดเลยครับและทำให้ต้องเลื่อนตรวจรับและเอกสารตรวจรับก็ยังไม่ได้ทำเลย  ถ้าเกิดว่าผมทำ Present ทัน
ผมสามารถเปลี่ยนกลุ่มได้หรือป่าวครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 15:02:40 »
ที่จริงผมก็อยากอยุ่กลุ่ม 1 นะครับ
แต่กลัวว่าจะทำ Present ไม่ทันนะครับเพราะว่าช่วงนี้หลังจากกลับมาทำงานอีกรอบหลังจากเหตุการณ์สงบ
งานก็ยุ่งไม่หยุดเลยครับและทำให้ต้องเลื่อนตรวจรับและเอกสารตรวจรับก็ยังไม่ได้ทำเลย  ถ้าเกิดว่าผมทำ Present ทัน
ผมสามารถเปลี่ยนกลุ่มได้หรือป่าวครับ

ถ้าทำ Present ทัน ก็สามารถเปลี่ยนกลุ่มได้ครับ แต่ว่าต้องดูก่อนนะครับว่าโควต้าของกลุ่ม 1 เต็มหรือยังณ เวลานั้น

ออฟไลน์ NineNarin

• 40
  • 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 06:13:13 »
ลงกลุ่ม 1 ครับ โอนเงินไปเรียบร้อยแล้วครับ  8)

ออฟไลน์ |3athory

• 1,754
  • 12
  • Work smart | Better life
    • www.Snoc.co.th
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 10:59:28 »
กลุ่ม 1 ครับ
โอนแล้วก็เมลไปแล้วนะครับ รบกวนตรวจสอบด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2010, 11:22:08 โดย |3athory »
RMUTT CPE#7
CCNP CEH ITILv3 FCNSP
DDoS protection Service | บริการป้องกัน DDoS Attack สำหรับ Website
Secure Network Operation Center (Snoc)
http://www.snoc.co.th

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 13:40:58 »
กลุ่ม 2 ครับ โอนเรียบร้อย ส่งเมลให้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2010, 13:59:49 โดย KajivaGiant »
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ PresidentYO!

• 210
  • 0
  • ประธานโหยว๋
    • http://chetsakservice.hi5.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 13:03:45 »
ดันไปครับเข้ามาดูอยู่นึกว่าคอรส์ไอทีจะรีบไปเลยหึหึหึ ::)
Modurator  http://www.wave.ipbfree.com
รถซื้อแกงจะแรงได้ไง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 17:15:50 »
ผม ธีรชิต ชิตตระกูลครับ

จองเทรนนิ่ง กลุ่มที่ 1 ครับ

โอนเงิน ไปให้ แล้วครับ 850.21 (โอนผ่าน iBanking ครับ)

รบกวนตรวจสอบด้วยครับ

ออฟไลน์ Debian CM

• *
  • 194
  • 0
  • รับทำระบบ Network ทุกรูปแบบ (iLog)
    • iLog  Website
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 22:26:04 »
จะลงกลุ่ม 1 ครับ

แต่ต้องรอ วันจันทร์ จะโอนไปให้ ครับ
ชีวิตต้องสู้  -> จงอย่ากลัวในสิ่งที่ทำ และจงศรัทธาในสิ่งที่ทำอยู่

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 07:38:04 »
กลุ่ม 2 คับ
โอนไปแล้วนะคับ รบกวนตรวจสอบด้วย
แต่ผมเมล์ไปไม่ได้อ่ะคับ :'(
อ้างถึง
Delivery to the following recipient failed permanently:
trainingnews@thaiadmin.org
Technical details of permanent failure:
Account disabled
ปลาวาฬทราย
RMUTT CPE IX

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 18:16:44 »
กลุ่ม 2 คับ
โอนไปแล้วนะคับ รบกวนตรวจสอบด้วย
แต่ผมเมล์ไปไม่ได้อ่ะคับ :'(

ได้รับเงินโอน 751.xx แล้ว ได้รับการโอนเวลาประมาณ 7:28AM 30 May 2010

รบกวนยืนยัน 715.xx ด้วยครับว่า xx คืออะไรครับ ถ้าตรงกันก็ยืนยันชื่อได้เลยครับ ไม่ต้อง email ก็ได้

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 22:28:46 »
07:30 อ่ะคับพี่ :)
ปลาวาฬทราย

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 22:40:16 »
07:30 อ่ะคับพี่ :)

ยืนยันยอดตรงกันครับ Update รายชื่อให้แล้วนะครับ ถ้าต้องการให้ใส่ชื่อจริงให้แจ้งด้วยนะครับ ลองเช็ค email อีกครั้งดู เพราะว่าแก้ไขและทดลองใช้ได้แล้วครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 22:46:29 »
ขอบคุณคับพี่ เกินมาบาทนึงนะคับ แล้วถ้าใช้ชื่อ user แบบนี้แล้วผมจะเอาอะไรไปยืนยันหน้างานอ่ะคับ ???
ปลาวาฬทราย

• 57
  • 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 09:38:40 »
ขอถามเพิ่มหน่อยครับ  พอดีผมที่ลทะเบียนไว้ (อุดมศักดิ์)  อจจะติดงานไปไมได้แล้วอะครับ  ผมสามารถให้แฟนผมไปแทนได้มั้ยครับ  พอดีเค้าก็สนใจเหมือนกันครับ

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 11:12:54 »
ขอถามเพิ่มหน่อยครับ  พอดีผมที่ลทะเบียนไว้ (อุดมศักดิ์)  อจจะติดงานไปไมได้แล้วอะครับ  ผมสามารถให้แฟนผมไปแทนได้มั้ยครับ  พอดีเค้าก็สนใจเหมือนกันครับ

ได้ครับไม่มีปัญหา ฝากให้เตรียม presentation มาด้วยนะครับ

• 57
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 19:54:10 »
ได้ครับไม่มีปัญหา ฝากให้เตรียม presentation มาด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับพี่

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2010, 10:18:22 »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ ใครที่ต้องการสมัครรับ email ข่าวประกาศคอร์สอบรม ให้ส่ง email ไปที่ thaiadmintrainingnews+subscribe@googlegroups.com นี้นะครับ
แล้ว email ของท่านที่ใช้ส่งเมล์มาหากลุ่มก็จะถูกjoin เข้าไปใน group เอง

แล้วท่านก็จะได้รู้ข่าวการเปิดคอร์สในทันทีจาก thaiadmin

เรื่อง spam ไม่ต้องห่วงนะครับ เพราะจะได้รับเมล์เฉพาะตอนมีคอร์สใหม่เปิดเท่านั้น

Fordot

ออฟไลน์ mean

• 76
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2010, 20:02:41 »
เข้ามาเจอพอดี  สนใจอยากจะมาบ้างแต่คราวนี้คงไม่ทันแล้วมัง สนใจกลุ่ม 1  ไว้คราวหน้าจะคอยติดตามข่าว ความรู้ด้านIT น้อยมากเลย
[

ออฟไลน์ Debian CM

• *
  • 194
  • 0
  • รับทำระบบ Network ทุกรูปแบบ (iLog)
    • iLog  Website
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2010, 23:17:59 »
ของผม โอนไปตอน วันที่ 1/6/2553 เวลา 12:48 น. จำนวนเงิน 1,701 บาทครับ (โอนผ่าน ATM จากธนาคาร กรุงเทพ)  ชื่อ อภิวัฒน์ กับ จันทร์จิรา

แล้วเจอกันนะครับ จาก เชียงใหม่ สู่ กทม (อีกแล้วครับท่าน)  O0
ชีวิตต้องสู้  -> จงอย่ากลัวในสิ่งที่ทำ และจงศรัทธาในสิ่งที่ทำอยู่

ออฟไลน์ spin

• 28
  • 0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2010, 18:54:51 »
ยอด 1500.11        2/6/2553  เวลา 17:41   ชื่อ ธนพงษ์  กับ อำนาจ  ครับ   

ออฟไลน์ black hawk

• 35
  • 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2010, 16:00:16 »
สมัครกลุ่ม 2  ครับ ส่งเมล์ไปให้แล้วครับ

นครินทร์

ออฟไลน์ khanclub

• *
  • 587
  • 0
  • รอยยิ้มไม่กินน้ำมัน
    • http://auto4t.spaces.live.com/
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 8 มิถุนายน 2010, 17:55:29 »
ปิดรับสมัคร หรือ ยัง ครับ เพราะไกล้ถึงวันแล้ว ครับ

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 8 มิถุนายน 2010, 20:28:49 »
ปิดรับสมัคร หรือ ยัง ครับ เพราะไกล้ถึงวันแล้ว ครับ

ยังครับ ยังรับได้อีก 3 ที่ครับ

• 1,136
  • 1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 8 มิถุนายน 2010, 21:06:20 »
ได้โทรไปถามเพื่อนที่ทำงานใน ม.เกษตร แล้วครับ ว่าวันที่ 12-13 มีการปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่  ใครไปอบรมอย่ามอง นักศึกษาใหม่เพลินนะครับ ;>D ;>D ;>D ;>D

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2010, 16:01:24 »
ตอนนี้ที่นั่งเต็มครบ 20 ที่แล้วนะครับ ขอปิดการลงทะเบียน (9 Jun 2010: 15:55)

ใครอยู่กลุ่ม 1 อย่าลืมเตรียม presentation มาด้วยนะครับ 2 เรื่อง เรื่องละ 10-15 นาที
แล้วเจอกัน เสาร์-อาทิตย์นี้ครับ

Fordot

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010, 21:09:59 »
วันนี้ก็สอนจบคอร์สเป็นที่เรียบร้อยแล้ว  :)
ทุกคนที่มาเรียนพยายามกันได้ดีมากๆเลยครับ   O0

หวังว่าทุกคนจะได้นำความรู้เหล่านี้ไปต่อยอดต่อไป อย่าลืมประโยคนี้นะครับ " More practice, More professional you are"

Fotdot

ออฟไลน์ the_kop

• 31
  • 0
  • You'll never walk alone
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010, 21:51:59 »
กำ เพิ่งเห็น ทั้งๆ อยู่ห้อง chat เกือบทู๊กกกวันนนน   :'( :'( :'( :'( :'(   :'( :'( :'(

• 1,136
  • 1
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2010, 00:33:56 »
ขอขอบคุณ อาจารย์ มากครับ ที่ เปิด คอร์สอบรมนี้ขึ้นมา ซึ่งมีประโยชน์มาก ๆ 

อยากให้ มีคอร์สแบบนี้อีกครับ

ปล.. ถ้าเป็น Advance Troubleshooting  จะขอบคุณมากเลยครับ