Thaiadmin

UPDATE!! สรุปตารางกิจกรรมและการเดินทาง Thai@dmin Charity 2009

ออฟไลน์ anginblack

• 740
  • 10
  • โอกาสไม่ได้มีเสมอไปจงไขว้คว้า
    • www.jstnet.com
Re: UPDATE!! สรุปตารางกิจกรรมและการเดินทาง Thai@dmin Charity 2009
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2009, 09:17:47 »

วันนี้ ผมจะไปซื้อ สายLan ของยี่ห้อ Link 2 กล่อง 1980 x 2= 3960
ซือ Switch ยี้ห้อ TP-Link 1 ตัว 1980x1 = 1980
กล่อง RJ45 ของเทียบเท่า 1 กล่อง 200บาท
กล่องและปลั๊กไฟ เดี๋ยวถามร้านประจำว่าเอาของไปก่อนและรางไปก่อนแล้วเหลือ เอามาคืนได้แล้วจ่ายคืนที่หลัง แต่จะมาแจ้งราคาของอีกทีครับ

รบกวนคุณหญิงโอนค่าตามนี้มาก่อนน่ะครับ เข้าบัญชีหนึ่งไว้ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
ขายอุปกรณ์ Router Loadbaland และ VPN ---> http://www.jstnet.com

ออฟไลน์ max2you

• 596
  • 1
Re: UPDATE!! สรุปตารางกิจกรรมและการเดินทาง Thai@dmin Charity 2009
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2009, 09:28:26 »
ตั้งใจว่าจะไปแล้วเชียว แต่โชคชะตาให้ดันตกงานแล้วได้งานใหม่พอดีตรงช่วงเป้ะๆเลยๆ เศร้าจิต :'(
แต่ยังไงก็ขอให้กิจกรรมที่ไปในครั้งนี้ทำราบรื่นไม่มีอุปสรรคไดๆทั้งสิ้น เดินทางปลอดภัยกันทุกคน ขอพระคุ้มครองครับ
HP Thailand (Enterprise Division) ..

EcstracyFly

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2009, 09:53:26 »
ตั้งใจว่าจะไปแล้วเชียว แต่โชคชะตาให้ดันตกงานแล้วได้งานใหม่พอดีตรงช่วงเป้ะๆเลยๆ เศร้าจิต :'(
แต่ยังไงก็ขอให้กิจกรรมที่ไปในครั้งนี้ทำราบรื่นไม่มีอุปสรรคไดๆทั้งสิ้น เดินทางปลอดภัยกันทุกคน ขอพระคุ้มครองครับ

งอน !!!

ออฟไลน์ max2you

• 596
  • 1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2009, 09:59:56 »
งอน !!!
อ่ะน่ะ กลับมาคงเหนื่อยๆ สัญญาเดี๋ยวจะพาไปเลี้ยงน้ำ(รึจะมินิมีตติ้งอีกทีดีหว่า)....ตอนนี้ต้องมาเริ่มต้นใหม่กับอะไรใหม่อีกหลายอย่างเลยหัวหมุนมากมายจริงๆครับ
HP Thailand (Enterprise Division) ..

EcstracyFly

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2009, 10:12:40 »
^
^
^
^
อะรับทราบพี่แม๊ก.....ปีใหม่ มีอะไรใหม่ๆเข้ามา ดีๆ ก็ ok แล้ว

ปล. เอ็มก็มีกัน ทำไมไม่คุยกันหว่า เหอๆ

• 740
  • 10
  • โอกาสไม่ได้มีเสมอไปจงไขว้คว้า
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2009, 10:53:33 »
Update ราคา ปลั๊กไฟและรางครับ

ชุด1 เเจ้ง ปลั๊กไฟ เพิ่มเติม กล่องพร้อมฝา ชุดละ 25 บาทครับ

ชุด2 ตัวปลั๊กไฟ ตัวละ 30 บาท (ใช้กล่องละ 2ตัว)= 60 บาท

ชุด 3 สายไฟ 1.5 มม. ม้วนละ 1200 ได้100 เมตร ผมจะเตรียมไป3 ม้วน(ถ้าแกะแล้วไม่สามารถคืนได้ครับอันนี้)

ชุด 4 สายไฟ 2.5 มม. ใช้ 15 เมตร ๆละ 18 บาท (ใช้กับต่อตรงคัตเอ้าท์เพื่อกระจายไฟจ่ายเครื่องลูก)
ชุด 5 คัตเอ้าท ไฟ  1 ตัว  180 บาท
ชุด 6 ราง 3T อันละ 27 บาท ห่อละ10 อัน (ผมจะเตรียมไป 4 ห่อ)  ถ้าใช้ไม่หมดคืนได้ครับ

ชุดที่1-5 เห็นว่าใช้แค่ 20 ชุด จะนำไปเผื่อ  ถ้าไม่ได้ใช้สามารถคืนได้ครับ
ขายอุปกรณ์ Router Loadbaland และ VPN ---> http://www.jstnet.com

EcstracyFly

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2009, 12:42:18 »
สรุป เต๊นที่ผมสามารถแบ่งได้...
1. เต๊น 2 หลัง รวม 5 ที่นอน ไม่มีผ้ายางปูรอง ต้องเอาผ้าปูก่อนถึงนะนอนได้ (กางกันเองนะครับ) -_-"
2. เก้าอี้นายพราน เหลือ 3 ตัว
3. เตาปิ้ง 1 เตา (ใช้ถ่าน)
4. ไฟฉาย
   - เสียบที่จุดบุหรี่ 2 อัน
   - ใส่ถ่าน ก้อนใหญ่ 2 อัน
   - กระบอก 1 อัน
---------------------------------------------------------------------
เอวัง

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2009, 22:19:02 »
อย่าบอกนะครับว่า จะพาตัวเล็กๆ ไปด้วย  :o :o :o :o แหมพาลูกตะลุยแต่น้อยเลยนะครับ

ไม่หรอกพี่ ผมคงไปคนเดียว+สมาชิกบางท่าน

อาหารจะเตรียมไปเผื่อด้วย ยังวุ่นๆอยู่เลย ทั้งงานและรถ

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2009, 22:30:52 »
ข่าวดี ผมเอาเนื้อไปไม่ได้แล้ว เพราะมันอาจเน่า ไม่ได้กินกัน
เด่วผมไปหาเนื้อที่สังขละ มาปรุงเนื้อย่างสะเด็ด 7 ย่านน้ำ  ให้ทานละกัน
อาจไม่อร่อยเหมือนเนื้อแถวนี้ แต่มันก็คงอร่อยเหมือนเดิมแหละนะ แค่เหนียวกว่าสักหน่อย  :-\

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2009, 08:04:37 »
พี่กิต bkkmax ครับ

จะให้ผมไปรับของตรงไหนอ่ะครับ
รบกวนโทรหาผมจิ๊กนึง
08-6834-4234 ครับ

น้องปุ้ย เคนจิคุงครับ

เรื่องของรางวัลส่วนกิจกรรม
อยากได้อะไร List มาโลด
โพสต์ไว้ห้องเจ้าหน้าที่
ถ้าซื้อมาก่อนได้ ซื้อมาโลด
แด๋วเบิกตังค์ออกไปจ่ายให้ครับ
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2009, 09:11:49 »
Update รายการของครับ
http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=116165.msg486518#msg486518
ไปรับมาเมื่อวานจาก Konfang ครับ ปัญหาคือตอนนี้เมื่อรวบรวมของทั้งหมด ( รวมกับที่จะไปรับวันนี้ ที่ นิด้า + หมู่บ้านนักกีฬา ) ด้วย รถผมไม่สามารถที่จะขนไปได้ทั้งหมดครับ เฉพาะของเมื่อวานก็เต็มรถแล้วครับ ใครพอจะมาถ่ายของได้บ้าง และอีกอย่าง ผมอาจจะคัดของที่เกินความต้องการออกก่อนนะครับ เอาไว้ไปปีหน้าบ้างบางส่วนครับ  O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ mean

• 76
  • 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2009, 10:00:11 »
งอน !!!

สาวๆ งอนรักน่ะจ้ะ   
[

ออฟไลน์ เคนชิคุง

• 749
  • 49
  • เมื่อจะก้าวจงดูทาง เมื่อจะวางจงดูระดับ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2009, 11:24:47 »
พี่กิต bkkmax ครับ

จะให้ผมไปรับของตรงไหนอ่ะครับ
รบกวนโทรหาผมจิ๊กนึง
08-6834-4234 ครับ

น้องปุ้ย เคนจิคุงครับ

เรื่องของรางวัลส่วนกิจกรรม
อยากได้อะไร List มาโลด
โพสต์ไว้ห้องเจ้าหน้าที่
ถ้าซื้อมาก่อนได้ ซื้อมาโลด
แด๋วเบิกตังค์ออกไปจ่ายให้ครับ

http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=116342.msg487521#new

ตามนี้เลยครับพี่
:-เคนชิคุง-:

• 740
  • 10
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2009, 12:19:12 »
เเจ้งความคืบหน้าการสั่งซื้อของที่ดังนี้ครับ[/size]

สาย Lan Link 2 กล่อง---------------->ซื้อแล้วครับ

Switch 24 port ---------------------->ซื้อแล้วครับ

กล่องพร้อมฝาปลั๊กไฟ ,ตัวปลั๊กไฟ, สายไฟ ,คัดเอ้าทไฟ , รางเก็บสาย ------------->ซื้อแล้วครับ

หัว RJ45 AMP 1 กล่อง -------------------> ซื้อแล้วครับ

ออฟไลน์ mean

• 76
  • 0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2009, 13:13:50 »
ให้เดินทางโดยสวัสดิภาพทั้งไปและกลับ
[

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2009, 22:38:41 »
ขอไปด้วยคนซิครับ มีรถคันไหนว่างมั่งอ่ะ (คงต้องไปวันที่ 10 แล้ว) ครับเรื่องจอ CRT เช็คแล้วพร้อมใช้ 2 เครื่องครับ เป็น 14" แล้วก็ 15"+จอกรองแสง+ที่หนีบกระดาษ ขออภัยทีหายไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2009, 12:38:52 โดย HuD_BaH (หัดบ้า) »

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 08:30:17 »
ปีนี้ ก็ยังไปด้วยไม่ได้  แต่ปีหน้า จะเก็บ พักร้อนไว้ให้ ถ้าไม่เปลี่ยนงานซะก่อนครับ

ขอให้ทุกคนที่ไป เดินทางปลอดภัย และขอบุญกุศลที่ได้ทำจงส่งผลให้เกิดความสำเร็จในหน้าที่การงาน สุขภาพร่างกายแข็งแรง
และมีความสุข ครับ

สาธุ
 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0

อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

• 740
  • 10
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 08:55:18 »
เรียนเพื่อน ทุกท่าน ช่วงตี 4 ทื่เจอปั๋มบางจากผมรบกวนรถใครว่างช่วงแบ่งของด้วยงะครับ ของเยอะมาก รถผมรับไม่ไหวน่ะครับ

• 2,706
  • 47
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 09:12:25 »
เรียนเพื่อน ทุกท่าน ช่วงตี 4 ทื่เจอปั๋มบางจากผมรบกวนรถใครว่างช่วงแบ่งของด้วยงะครับ ของเยอะมาก รถผมรับไม่ไหวน่ะครับ
เช่นกันครับคุณเลิศ อาจจะต้องมาถ่ายของกันที่ปั้มก่อนออกเดินทางอีกรอบครับ รถผมก็เต็มครับ ผมคุยกับทัวร์ไว้แล้วว่าอาจจะต้องคัดของออกบ้างครับ เพราะบางอย่างเกินความจำเป็นครับ ยกยอดไปปีหน้าครับ
Update ของ : เมื่อวานไปรับยาที่ นิด้ามาแล้วนะครับ ประมาณ สองลังเบียร์กับอีก 1 ถุงใหญ่ครับ ประเภทยาก็คละๆกันครับ
Update : เมื่อคืน ประมาณ ตี 3 เอายาไปให้ทัวร์ ( 1 ลัง ) ครับ ทัวร์ออกเดินทางไปแล้วครับ และได้รับ วอแดงมา 3 เครื่องครับ ถ้าใครมีอีกรบกวนติดมาด้วยก็ดีนะครับ เพราะวอไม่พอครับ  O0
วันนี้จะไปรับเครื่อง scanner ที่กรุงเทพกรีฑาครับ เมื่อวานไปไม่ได้  :-X
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ เอสซีพี

• 31
  • 0
  • เจอปัญหาหนักๆ ก็ เออ ดีไปอีกอย่าง ชีวิตจะได้มีรส
    • scpservice.com
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 09:55:50 »
ขออภัย ตอบผิดที่  จะบอก คุณหญิง ว่า เอสซีพี โอนตังไปแล้วเมื่อวาน ครับ 1,000  เหลือไปสองคนครับ
คนโอนชื่อ สุภิศัก
<b>SCPTEAM</b>

ออฟไลน์ NuShY

• 124
  • 5
  • จงยิ้มเข้าไว้ แม้ยังมีน้ำตา
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 10:15:30 »
ขอไปด้วยคนซิครับ มีรถคันไหนว่างมั่งอ่ะ (คงต้องไปวันที่ 10 แล้ว) ครับเรื่องจอ CRT เช็คแล้วพร้อมใช้ 2 เครื่องครับ เป็น 14" แล้วก็ 15"+จอกรองแสง+ที่หนีบกระดาษ ขออภัยทีหายไปครับ

ผมอยู่ลาดพร้าวครับ  087-076-2528 ครับ

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนของลาดพร้าวค่ะ เพราะโทรติดต่อไปแล้วไม่มีคนรับสายค่ะ จะได้จัดรถให้ถูกค่ะ

รบกวนติดต่อกลับด้วยค่ะ
+++ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ+++

• 2,706
  • 47
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 10:20:00 »
Update : ตอนนี้ผมยืมวอแดงที่บริษัทมา 2 เครื่องครับ เท่ากับว่าผมมี ว. ของผม 2 ตัว ของที่ทัวร์เอามาให้ 3 ตัว ร่วมเป็น 5 ตัวแล้วครับ  O0

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 10:50:25 »

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนของลาดพร้าวค่ะ เพราะโทรติดต่อไปแล้วไม่มีคนรับสายค่ะ จะได้จัดรถให้ถูกค่ะ

รบกวนติดต่อกลับด้วยค่ะ

ขอบคุณครับ ติดต่อไปที่พี่เสิรฐเรียบร้อยแล้วครับ

• 124
  • 5
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 11:35:59 »
Update : ตอนนี้ผมยืมวอแดงที่บริษัทมา 2 เครื่องครับ เท่ากับว่าผมมี ว. ของผม 2 ตัว ของที่ทัวร์เอามาให้ 3 ตัว ร่วมเป็น 5 ตัวแล้วครับ  O0

update นิว !..Athena..! แจ้งมาเพิ่มว่ามี ว. แดง อีก1 ตัว

รวมทั้งหมดกับของพี่โหน่งก็เป็น 6 ตัวแล้วค่ะ
+++ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ+++

ออฟไลน์ Konfang

• 607
  • 5
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 11:43:29 »

update นิว !..Athena..! แจ้งมาเพิ่มว่ามี ว. แดง อีก1 ตัว

รวมทั้งหมดกับของพี่โหน่งก็เป็น 6 ตัวแล้วค่ะ

ต้องใช้ทั้งหมดกี่ตัวครับ หรือว่าครบแล้ว

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 11:46:00 »

ของคันผม มีไป 2 ตัวครับ (ไม่ให้ยืมด้วย อิอิ)
หนุ่ม SA พเนจร

EcstracyFly

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 11:52:03 »
Update : ตอนนี้ผมยืมวอแดงที่บริษัทมา 2 เครื่องครับ เท่ากับว่าผมมี ว. ของผม 2 ตัว ของที่ทัวร์เอามาให้ 3 ตัว ร่วมเป็น 5 ตัวแล้วครับ  O0
ผมก็ได้จากพี่ทัว มาสามตัว+ที่ช๊าต แล้วก็ ของ บ.นิวอีก 1ตัว รวมเป็น 4 ครับ แต่จะเก็บไว้ที่ผมตัวนึง แล้วคืนนี้ผมจะเอาให้พี่เลิศไป 3 ครับ

พี่ต้องเจอกับผมก่อนนะ ตอนตี สาม

ขออภัย ตอบผิดที่  จะบอก คุณหญิง ว่า เอสซีพี โอนตังไปแล้วเมื่อวาน ครับ 1,000  เหลือไปสองคนครับ
คนโอนชื่อ สุภิศัก

พี่หญิงรับโทรสับไม่ได้แล้วครับ....ยังไง ตีสี่ เจอกันที่ ปั๋มบางจาก บรมราชชนนี นะครับ

UPDATE งานเข้า !!!

Freelock เพลา แตก ต้องเปลี่ยน ไม่รู้ว่ารถจะเสร็จทันหรือเปล่า

EcstracyFly

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 11:56:49 »
ต้องใช้ทั้งหมดกี่ตัวครับ หรือว่าครบแล้ว

น่าจะครบแล้วนะ

• 124
  • 5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 11:58:26 »

ถ้ามีก้อเอามาเผื่อด้วยก้อได้ค่ะ เกินดีกว่าขาดนะค่ะ

• 2,706
  • 47
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 12:01:13 »
Update : เพิ่งไปรับเครื่อง Server มาครับ มี Scanner 1 ตัว และเสื้อผ้าอีก 1 ลังครับ
ปล. รถผมเอาของไปไม่หมดแน่ๆครับ ใครอยู่แถวๆนี่ ขอกำลังเสริมด้วยครับ หรือไม่ก็จะไปถ่ายของกัยที่ ปั้มบางจากครับ ยังไงขอที่ไว้ด้วยนะครับ  O0