Thaiadmin

ประกาศ : เชิญสมาชิกร่วมกิจกรรมในโครงการสานฝันปันน้ำใจครั้งที่ 3

ออฟไลน์ NuShY

• 124
  • 5
  • จงยิ้มเข้าไว้ แม้ยังมีน้ำตา
ทำไมไม่ตรงวันหยุดอ่ะ ไปตรงวันหยุดเป๊ะๆ  หยุดยาวด้วย ลางานวันเดียวเอง

ก็บางบริษัท เขาไม่หยุด นี่พี่  อีกอย่างบางที่ก็ทำถึงวันเสาร์
+++ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ+++

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.

ดูไปดูมาแล้ว เลื่อนวันไม่ได้ล่ะครับ
เพราะวันอืนไม่มีวันหยุดยาว  อีกอย่าง  พอไกล้ปีไหม่ คนก็จะกลับบ้านกัน
บ้างก็ไปเที่ยว   ไม่มีคนไปแน่นอน ถ้าเลื่อนวัน

คงต้องวันเดิมแหละครับ 10-13 Dec 2009
พยายามทำตัวกันไห้ว่างแล้วกัน  ผมเองก็ใช้วันลาพักร้อนเพื่อไปทำบุญครั้งนี้

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
ถ้าได้ วันที่ 5-6-7-8 ละก็ดีเลย ผมว่าง 4 วัน แต่ก็เข้าใจว่าทุกคนอยากกลับบ้านไปหา คุณพ่อ บ้างเพราะเป็นวันพ่อ
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ tongsamit

• 3
  • 0
    • ภาษาไทย
เป็นโครงการที่ดีมากครับ

ขอเอาใจช่วยนะครับ

ผมยังเรียน คงไปไม่ได้อะครับ

ออฟไลน์ c_yuttapong

• 127
  • 4
  • TH@min Membership
    • http://www.inokk.com
ขออนุญาติเอาข้อมูลไปโพสที่เวปหน่อยนะครับ 
อ้างถึง
http://www.fvac.in.th

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ โรงสุรา

• 190
  • 2
  • -:- รักสงบ...แต่ถึงรบมิขลาด -:-

เอกสารสามารถโหลด ได้จากที่นี่เลยค่ะ
หน้าที่พี่หญิงประกาศเลยค่ะ มีเอกสารดครงงานแนบให้อยู่แล้วค่ะ

คือต้องขอโทษทีครับ ผมอธิบาย ไม่กระจ่างเอง

คือผมหมายถึง เอกสารสำหรับการหักภาษี อ่ะครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

• 3,790
  • 88
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
คือต้องขอโทษทีครับ ผมอธิบาย ไม่กระจ่างเอง

คือผมหมายถึง เอกสารสำหรับการหักภาษี อ่ะครับ

เอกสารตอบรับเพื่อลดหย่อนภาษีไม่สามารถทำได้ครับ เนื่องจากเราไม่ใช่องค์กรที่จดทะเบียนถูกต้องถามกฏหมาย
แต่การบริจาคครั้งนี้ เจตนาเพื่อสรางบุญกุศล  ครับ   

ออฟไลน์ joelamtan

• 53
  • 0
ว่าแล้วก้อขอจองก่อน 2 ที่ พร้อมรถ 1 คัน ของคุณ พี่เอ กับ พี่เจ๊ค ส่วนของผมเดี้ยวดูก่อน แล้วจะแจ้งอีกทีครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ songpat

• 23
  • 0
  • ไอ้ตัวเล็ก
กำลังรวบรวมสิ่งของอยู่ จ้า
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Konfang

• 607
  • 5
ผมขอไปทำบุญด้วยคนครับ ว่าง 10 - 13 ได้ไม่มีปัญหา  ;)

ออฟไลน์ pwizard

• 939
  • 6
อยากจะบริจาค จอ คอมพิวเตอร์ , UPS , Printer มีอยู่ประมาณ 15 จอ เป็นของ บริษัท
แต่สภาพจอ เบลอๆ สี ไม่ครบ บ้าง.......ก็คงต้องเอาไปซ่อม

สนใจหรือเปล่าครับ อยู่ อยุธยาครับ

ขอบคุณครับ

Job Freelance
-- Implement Endian Firewall ทุกระบบ
-- Upgrade Windows Server 2003 to 2008
-- รับถ่ายรูป http://www.konayutthaya.com/peephoto/
-- ติดต่อ 083-1888434/086-4107430 Pee

ออฟไลน์ Caramel Macchiato

• 738
  • 25
  • My style - www.karnake.com
    • www.karnake.com
พี่ที่ office จะบริจาค ข้าวสารกับทูน่ากระป๋อง ไม่ทราบว่ารับด้วยไหมครับ  8)
ขอต้อนรับเข้าสู่ www.karnake.com

• 3,790
  • 88
อยากจะบริจาค จอ คอมพิวเตอร์ , UPS , Printer มีอยู่ประมาณ 15 จอ เป็นของ บริษัท
แต่สภาพจอ เบลอๆ สี ไม่ครบ บ้าง.......ก็คงต้องเอาไปซ่อม

สนใจหรือเปล่าครับ อยู่ อยุธยาครับ

ขอบคุณครับ

รับครับ

• 3,790
  • 88
พี่ที่ office จะบริจาค ข้าวสารกับทูน่ากระป๋อง ไม่ทราบว่ารับด้วยไหมครับ  8)

รับครับ

ออฟไลน์ Chay_SA

• 77
  • 0
  • ??? +-+เรียนรู้ ฝึกฝน พัฒนา+-+???

กำลังรวบรวมสิ่งของต่างๆ จากเพื่อนพนักงานที่บริษัท และ เพื่อนๆใจดี  อยู่ครับ

ร่วมด้วยช่วยกันครับ

รวบร่วมเสร็จแล้ว จะให้ติดต่อใครดีง่า...   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ noisey

• 30
  • 0
 ลาดพร้าว บ้านคุณ Bugfly
---------------- - - - - -
อยู่ซอยไหนครับ จะได้เอาหนังสือไปฝากด้วยนะครับ
ผมไม่ได้หยุดเลยครับ น่าเสียดายจัง...
ผมอยู่รังสิต (ใกล้กับฟิวเจอร์)
<b>ความรู้คือแสงสว่าง นำทางแห่งการพัฒนาชีวิต</b>

ออฟไลน์ jibbiez

• 9
  • 1
  • ^^คำพูดไม่สำคัญเท่ากับการกระทำ^^
เดี๋ยวจิ๊บจะพยายามเก็บรวบรวมของให้นะคะ
พวกพี่ๆที่โรงเรียนเผื่อเค้าจะมีหนังสือกับของเด็กๆเล่นให้บ้าง
ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่านะแต่ก็บอกพี่ๆเค้าไว้แล้วจ้า  แล้วจะไปฝากบ้านไหนดีหละ ^^
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

สุกัญญา

อยากไปด้วยจังไม่รู้ว่างหรือเปล่าถ้าว่างคงไม่พลาด ;) :D[bgcolor=#007fff][/bgcolor]

nimda123

สภาพถนนไปถึงโรงเรียนลำบากมากมั้ยครับ?

รถผมเป็นเก๋งปี 93 ไม่ค่อยจะมีแรง เอาไปไหวมั้ย?
ถ้าไม่ได้จริงๆ อาจติดสอยห้อยตามไปกันคนอื่น (ยังไม่รู้จักใครเลย)

ออฟไลน์ เด็กแว้นT@M

• 37
  • 0
  • การให้ที่ยิ่งใหญ่คือ การให้ต่อไปไม่รู้จบ
ของจองที่ไปด้วยคนได้ป่ะครับ
มีอุปกรณ์คอมฯบางส่วนจะนำไปด้วยครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

• 3,790
  • 88
เดี๋ยวจิ๊บจะพยายามเก็บรวบรวมของให้นะคะ
พวกพี่ๆที่โรงเรียนเผื่อเค้าจะมีหนังสือกับของเด็กๆเล่นให้บ้าง
ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่านะแต่ก็บอกพี่ๆเค้าไว้แล้วจ้า  แล้วจะไปฝากบ้านไหนดีหละ ^^

ไว้บ้านจิ๊บก่อนได้ไหมงับ ถึงเวลาเด๋วไปขน
ถ้าเยอะ ไว้ห้องพี่ได้บ้าง

• 3,790
  • 88
สภาพถนนไปถึงโรงเรียนลำบากมากมั้ยครับ?

รถผมเป็นเก๋งปี 93 ไม่ค่อยจะมีแรง เอาไปไหวมั้ย?
ถ้าไม่ได้จริงๆ อาจติดสอยห้อยตามไปกันคนอื่น (ยังไม่รู้จักใครเลย)

เราไปหน้าหนาว สภาบทาง เก๋งเข้าได้ครับ  แค่ลำบากนิดหน่อย

• 3,790
  • 88
ของจองที่ไปด้วยคนได้ป่ะครับ
มีอุปกรณ์คอมฯบางส่วนจะนำไปด้วยครับ

ถ้ารถพอจะจัดลงไห้ครับ เป็นไปได้ชวนเพื่อนที่มี pickup ไปสักคันก็ดีครับ

ออฟไลน์ pscnop

• 4
  • 0
ขอปรบมือให้ค่ะ เห็นแล้วอยากไปด้วยค่ะ แต่พอดีวันที่ 12 ธค. มีนัดบริจาคเลือดกับกลุ่มเพื่อน ก้เลยไปไม่ได้
แล้วถ้าจะบริจาคเป็นสิ่งของ ต้องให้ก่อนวันที่เท่าไหร่ เพราะน่าจะส่งให้ได้เพราะบ้านอยู่แถวมีนบุรี ไม่ไกลหนองจอกเท่าไหร่ค่ะ

อยากไปมั่งจัง เด๋วผมสะสมของเก่า แล้วเรียนให้ดีขึ้นก่อน เด๋วคราวหน้า(นู้นน) ผมคิดว่าถ้าผมมีโอกาสผมจะไปครับ (อยู่ พิษณุโลก :D )

pb-pac

สมาชิกใหม่ขอชื่นชมสมาชิกเก่า  มีเสื้อใหม่ๆเลย อย่างน้อย 2 กล่อง =150ตัวจะเตรียมไว้บริจาค อยู่แถว ถ.กรุงธนบุรี
ไพบูลย์ 089 8149919

EcstracyFly

สมาชิกใหม่ขอชื่นชมสมาชิกเก่า  มีเสื้อใหม่ๆเลย อย่างน้อย 2 กล่อง =150ตัวจะเตรียมไว้บริจาค อยู่แถว ถ.กรุงธนบุรี
ไพบูลย์ 089 8149919

ผมไปรับได้ครับ แล้วยังไงจะติดต่อไปครับ....

ออฟไลน์ jibbiez

• 9
  • 1
  • ^^คำพูดไม่สำคัญเท่ากับการกระทำ^^
ok ไว้บ้านจิ๊บก่อนได้เลยจ้าไม่เยอะหรอก อิอิ

ไม่เข้ามานานมากแล้ว พอดีมาเจอ เมลย์ เลยสนใจ อยากจะไปด้วยอ่ะครับแต่ไม่รู้จักใครเลย แต่อ่านๆแล้ว ก็บอกพวกพี่ๆน้องแล้วว่า ให้เตรียมของไว้เดี๋ยวจะเอาไป ช่วยด้วยครับ แล้วเรื่องของค่าใช้จ่ายนี่ยังไงครับ คือแบบ ว่าไม่มีรถเหมือนกันอ่ะครับ    Golfkung09

ออฟไลน์ NuShY

• 124
  • 5
  • จงยิ้มเข้าไว้ แม้ยังมีน้ำตา
ไม่เข้ามานานมากแล้ว พอดีมาเจอ เมลย์ เลยสนใจ อยากจะไปด้วยอ่ะครับแต่ไม่รู้จักใครเลย แต่อ่านๆแล้ว ก็บอกพวกพี่ๆน้องแล้วว่า ให้เตรียมของไว้เดี๋ยวจะเอาไป ช่วยด้วยครับ แล้วเรื่องของค่าใช้จ่ายนี่ยังไงครับ คือแบบ ว่าไม่มีรถเหมือนกันอ่ะครับ    Golfkung09

ไม่รู้จักใครก้อมาได้ค่ะ มาทำความรู้จักกันตอนทำกิจกรรมร่วมกันก้อได้ค่ะ  ส่วนค่าใช้จ่ายก้อแชร์ๆกันค่ะ ค่ารถไปคันไหนก้อช่วยหารค่าน้ำมันคันนั้นค่ะ
ส่วนค่าอาหารก้อคงจะหากันทั้งหมดค่ะ ยังไงก้อชวนเพื่อนๆ มาเยอะๆนะค่ะ ชวนเพื่อนที่มีรถด้วยก้อจะดีมากค่ะ เอาไว้มาช่วยกันขนของนะค่ะ

แล้วเจอกันนะค่ะ
+++ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ+++