Thaiadmin

ประกาศ : เชิญสมาชิกร่วมกิจกรรมในโครงการสานฝันปันน้ำใจครั้งที่ 3

ออฟไลน์ NuShY

• 124
  • 5
  • จงยิ้มเข้าไว้ แม้ยังมีน้ำตา
ไม่มีครับ แต่ว่าก็มีแต่ windows ที่ใช้ทั่วไปอ่ะ งั้นผมลง
Windows XP
Office 2003
NOD32

แค่นั้นก่อนนะครับ อย่างอื่นค่อยไปว่ากันครับ

กลัวทำแล้วจะมีปัญหา เรื่องใช้ไม่ได้กับทุก mainboard นะค่ะ ถ้ายังไงรบกวนขอ HDD มาทำทีเดียวดีกว่าค่ะ

ท่านที่จะ บริจาค HDD ทุกท่านหรือไปรับ HDD มารับกวนขอภายใน เสาร์ - อาทิตย์นี้นะค่ะ เพราะคนทำจะไม่ว่างค่ะ
+++ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ+++

ออฟไลน์ Konfang

• 607
  • 5

กลัวทำแล้วจะมีปัญหา เรื่องใช้ไม่ได้กับทุก mainboard นะค่ะ ถ้ายังไงรบกวนขอ HDD มาทำทีเดียวดีกว่าค่ะ

ท่านที่จะ บริจาค HDD ทุกท่านหรือไปรับ HDD มารับกวนขอภายใน เสาร์ - อาทิตย์นี้นะค่ะ เพราะคนทำจะไม่ว่างค่ะ

อื่มยังไงอ่ะ มันก็ RUN ได้นะครับ พอดีว่าเครื่องที่ office ผมเป็นเครื่อง Dell อ่ะมันมี License windows อยู่แล้วอ่ะ ผมก็เลยใช้ตัวนั้น
ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ ออหรือว่าสำหรับคนที่บริจาคเฉพาะ HD หรือป่าวครับ พอดีของผมมันทั้งเครื่องเลยอ่ะ แต่ว่าแค่ไม่มี Monitor อ่ะ

ออฟไลน์ Konfang

• 607
  • 5
update ของ

1. เสื้อผ้ามือสอง 2 กล่องใหญ่
2. วิตามินซี 2 กล่อง
3. Computer 2 เครื่อง (มีแต่ CPU กับ Keyboard) แต่ว่า Harddisk พังอ่ะ ตอนนี้หา HD มาแทนได้ 1 เครื่องแล้วครับ ยังเหลืออีก 1 เครื่อง
4. ไม้แบต FBT สองอัน + กับลูกขนไก่มือสอง
5. เงินบริจาค จำนวน 500 บาท รายการนี้โอนให้พี่หญิงไปแล้วนะครับ
6. เงินบริจาค จาก SWUMBA#11(มศว) จำนวน 1100 บาท

อัปเดจรายการที่ 6 ครับ

ออฟไลน์ NuShY

• 124
  • 5
  • จงยิ้มเข้าไว้ แม้ยังมีน้ำตา
อื่มยังไงอ่ะ มันก็ RUN ได้นะครับ พอดีว่าเครื่องที่ office ผมเป็นเครื่อง Dell อ่ะมันมี License windows อยู่แล้วอ่ะ ผมก็เลยใช้ตัวนั้น
ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ ออหรือว่าสำหรับคนที่บริจาคเฉพาะ HD หรือป่าวครับ พอดีของผมมันทั้งเครื่องเลยอ่ะ แต่ว่าแค่ไม่มี Monitor อ่ะ

ถ้าอย่างนั้นก้อได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
+++ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ+++

ออฟไลน์ Chay_SA

• 77
  • 0
  • ??? +-+เรียนรู้ ฝึกฝน พัฒนา+-+???

Update สิ่งของครับ

1. ไวไว บะหมี่สำเร็จรูป 1 ลัง
2. ผ้าห่ม  1 ผืน
3. แป้ง Babi Mild 2 กระป๋อง
4. สบู่เหลว นกแก้ว 2 ขวด
5. ดินสอ 12 แท่ง  4 กล่อง
6. ดินสอ 50 แท่ง  1 กล่อง
7. สมุดลายไทย 12 เล่ม  4 ห่อ
8. ปากกาสี 10 เล่ม  1ห่อ
9. ดินสอพะโล 12 เล่ม 2 ห่อ
10. ปากกา 4 สี 3 เล่ม 2ห่อ
11. ปากกาสี 8 สี 1 ห่อ
12. ชุดใส่เครื่องเขียนครบชุด  4 ชุด
13. ชุด ดินสอ ปากกา ไม้บันทัด กบเหลาดินสอ กระเป๋า   2 ชุด
14. แปรงสีฟัน 3 ด้าม  1 ชุด
15.  เงินสดจำนวนนึง  แต่ผมจะนำไปซื้อของ ที่จำเป็น แทนการมอบเป็นเงินสด ครับ

ยังมีของที่บริจาคที่ผม ไม่ได้รับมอบอีก 
อย่างไรผมจะรวบรวมให้เสร็จก่อนวันที่ 4 เย็น ครับ

::) ::) ::)

สิ่งของเพิ่มเติม ครับ

1. Power Supply (TSUNAMI 450W)    3  ชิ้น
2. รองเท้าผ้าใบ  2 คู่
3. ไม้แบดมินตัน  1 คู่
4. วอลเลย์บอล  5 ลูก
5. ฟุตบอล   5 ลูก
6. ตะกร้อ   5 ลูก
7. ปากกา 50 แท่ง // 2 กล่อง
8. กบเหลาดินสอ  72 ชิ้น  // 2 กล่อง   24 ชิ้น  // 1 กล่อง
9. มีดคัตเตอร์ 12 อัน
10. กรรไกร  3  เล่ม
11. ดินสอสี  12 ชิ้น  // 49 กล่อง
12. เม็ค 1 ชุด
13. ดินสอ 12 ชิ้น  // 20 กล่อง
14. ไม้บรรทัด 30 ซม. // 29 อัน
15. ไม้บรรทัด 20 ซม // 48 อัน
16. ยางลบดินสอ  48 ก้อน // 4 กล่อง
17. ดินสอสี  24 ชิ้น  // 2 กล่อง
18. ของเล่นเด็ก 2 ชิ้น
19. กาว 1 หลอด
20. ดินสอ 50 แท่ง // 13 กล่อง
21. ถุงเท้า 4 คู่ // 2 แพ็ค
22. สมุดลาบไทย  12 เล่ม  // 28 แพ็ค
23. สมุวาดเขียน  10 เล่ม
24. ไม้บรรทัด 15 ซม // 4 อัน

มีเงินสดอีก 1300 บาท  จะนำไปซื้อของเพิ่มเติมครับ
พี่ๆ ทีมงานต้องการให้ผมซื้ออะไรเพิ่มเดิม สามารถบอกได้เลยนะครับ

ส่วนการรับมอบของนั้น ผมได้โทรคุยกับพี่ ...
จะเข้ามารับของที่ฟอร์จูน วันจันทร์ ที่ 7 ธันวาคม

ออฟไลน์ jeedz

• 6
  • 0
  • โอ๊ะ โอ๊ะ โอว ว แล้วฉานจะหนีไปหนาย ย ย ย ยย !!!!
    • Online Network Co.,Ltd
ต้องการ ว. อีกกี่ตัว จะไปปล้นเพื่อนๆมาให้
Tel 089-4272257 jeedz @ os.in.th  Online Network Co.,Ltd.
http://www.opel.in.th  <<<  Web คนใช้ รถ Opel ในไทย

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
ต้องการ ว. อีกกี่ตัว จะไปปล้นเพื่อนๆมาให้

ขอ 4 เป็นอย่างต่ำได้ไหมครับ จี๊ด 
แล้วมาได้มะเนี่ย  มาไห้ได้นะ   O0

ขอบคุณสำหรับการช่วยเหลือมากมาย

ออฟไลน์ jeedz

• 6
  • 0
  • โอ๊ะ โอ๊ะ โอว ว แล้วฉานจะหนีไปหนาย ย ย ย ยย !!!!
    • Online Network Co.,Ltd
ขอ 4 เป็นอย่างต่ำได้ไหมครับ จี๊ด 
แล้วมาได้มะเนี่ย  มาไห้ได้นะ   O0

ขอบคุณสำหรับการช่วยเหลือมากมาย

confirm ว่าไปครับ เนื่องจากลอยอังคาร วันจันทร์นี้แล้ว ว่างแล้ว    และจะนำ hp server แบบ tower ไปร่วม บริจาคด้วย 1 ตัว

spec

P4 2.53 Ghz Ram 512 ddr1 ecc ide 40 GB
hp5x150 
hp server TC2120

มันกองอยยู่ที่บ้านมาหลายเดือนแล้ว  เอาไปให้ทางนั้นน่าจะได้ประโยชน์มากกว่า
Tel 089-4272257 jeedz @ os.in.th  Online Network Co.,Ltd.
http://www.opel.in.th  <<<  Web คนใช้ รถ Opel ในไทย

ออฟไลน์ anginblack

• 740
  • 10
  • โอกาสไม่ได้มีเสมอไปจงไขว้คว้า
    • www.jstnet.com
เรียนเพื่อนทุกท่าน HDD ที่ส่งมา 6 ลูกเมื่อวาน ได้นำมาตรวชเชค มี 2ลูกเกิดความเสียหาย ใช้ไม่ได้ครับ ตอนนี้เหลือ 4 ลูกที่ใช้ได้และผมได้ทำการ Ghost ไว้แล้วครับ ส่วนเพื่อนที่จะบริจาค hdd รบกวนเร่งหน่อยน่ะครับเพราะผมจะไม่ว่างในGhost น่ะครับ ??? รีบติดต่อด่วนน่ะคับ
ขายอุปกรณ์ Router Loadbaland และ VPN ---> http://www.jstnet.com

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
เรียนเพื่อนทุกท่าน HDD ที่ส่งมา 6 ลูกเมื่อวาน ได้นำมาตรวชเชค มี 2ลูกเกิดความเสียหาย ใช้ไม่ได้ครับ ตอนนี้เหลือ 4 ลูกที่ใช้ได้และผมได้ทำการ Ghost ไว้แล้วครับ ส่วนเพื่อนที่จะบริจาค hdd รบกวนเร่งหน่อยน่ะครับเพราะผมจะไม่ว่างในGhost น่ะครับ ??? รีบติดต่อด่วนน่ะคับ

มีที่พี่กิจ bkkmax อีกครับ    ยังไงเลิศลองประสานงานให้ท่าน ghost ไห้ดูครับ

BimmZaa

ทั้งนี้จะมีโต๊ะคอมพิวเตอร์และชั้นวางของจากคุณอารักษ์ สุขสวัสดิ์ อุปนายกสมาคมอุตสาหกรรมเครื่องเรือนไทย

และของใช้อีกมากมายจากอาจารย์และนักศึกษาคณะเศรษศาสตร์ ม.รามคำแหง

และนักศึกษาคณะสัตวแพทย์ศาสตร์ ม.เทคโนโลยีมหานครค่ะ

ทั้งนี้ทั้งนั้นคือ หนูมีรถคันเดียวขนของทั้งหมดไม่ได้ค่ะ ช่วยจัดสรรให้ด้วยนะคะ

หนูเอาของมาไว้ที่บ้านแล้วค่ะ

แล้วตกตงว่าคนที่ไปกับหนูแค่ 3 คนอ่ะค่ะ :) :)

BimmZaa

หนูเอาของมาไว้ที่บ้านแล้วค่ะ

แล้วตกตงว่าคนที่ไปกับหนูแค่ 3 คนอ่ะค่ะ :) :)

ลืมบอกว่าโดดเรียนกลับพร้อมกันวันที่ 13 เลยค่ะ O0

ออฟไลน์ mean

• 76
  • 0
เพิ่งมาใหม่ อยากไปด้วย  แต่ติดอยู่เวร ที่ศูนย์บริการการประชาชน  วันที่ 10  ธันวาคม  และวันที่  11 ทำงาน  อด   ฝากของมาแทนตัวแล้วค่ะ  อยู่ที่ คุณ  นิน 
[

ออฟไลน์ Chay_SA

• 77
  • 0
  • ??? +-+เรียนรู้ ฝึกฝน พัฒนา+-+???

สิ่งของเพิ่มเติม ครับ

1. Power Supply (TSUNAMI 450W)    3  ชิ้น
2. รองเท้าผ้าใบ  2 คู่
3. ไม้แบดมินตัน  1 คู่
4. วอลเลย์บอล  5 ลูก
5. ฟุตบอล   5 ลูก
6. ตะกร้อ   5 ลูก
7. ปากกา 50 แท่ง // 2 กล่อง
8. กบเหลาดินสอ  72 ชิ้น  // 2 กล่อง   24 ชิ้น  // 1 กล่อง
9. มีดคัตเตอร์ 12 อัน
10. กรรไกร  3  เล่ม
11. ดินสอสี  12 ชิ้น  // 49 กล่อง
12. เม็ค 1 ชุด
13. ดินสอ 12 ชิ้น  // 20 กล่อง
14. ไม้บรรทัด 30 ซม. // 29 อัน
15. ไม้บรรทัด 20 ซม // 48 อัน
16. ยางลบดินสอ  48 ก้อน // 4 กล่อง
17. ดินสอสี  24 ชิ้น  // 2 กล่อง
18. ของเล่นเด็ก 2 ชิ้น
19. กาว 1 หลอด
20. ดินสอ 50 แท่ง // 13 กล่อง
21. ถุงเท้า 4 คู่ // 2 แพ็ค
22. สมุดลาบไทย  12 เล่ม  // 28 แพ็ค
23. สมุวาดเขียน  10 เล่ม
24. ไม้บรรทัด 15 ซม // 4 อัน

มีเงินสดอีก 1300 บาท  จะนำไปซื้อของเพิ่มเติมครับ
พี่ๆ ทีมงานต้องการให้ผมซื้ออะไรเพิ่มเดิม สามารถบอกได้เลยนะครับ

ส่วนการรับมอบของนั้น ผมได้โทรคุยกับพี่ ...
จะเข้ามารับของที่ฟอร์จูน วันจันทร์ ที่ 7 ธันวาคม

เรียนพี่ๆ ทีมงาน

ผมได้ส่งมอบของบริจาค เรียบร้อยแล้ว นะครับ

โอกาศหน้าคงได้ไปบริจาคด้วยตัวเองครับ

:) :) :)