Thaiadmin

มีวิธีกำจัดขยะ พวกชิ้นส่วนคอมพิวเตอร์ยังไงกันบ้างครับ

ออฟไลน์ cookiesx

• 164
  • 1
เช่นพวก การ์ดแลนที่เสียแล้ว หรือแรมที่เสีย  ไม่ทราบว่าจะเอาไปทิ้งหรือทำลายยังไงดีครับ  โดยที่ไม่กระทบกับสิ่งแวดล้อม   (เผื่ออนาคตจะทำ iso)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ INFi

• *
  • 573
  • 8
  • ._.
ทีมผมเก็บอย่างเดียว จะทิ้งก็เสียดาย เก็บทั้งๆที่รู้ว่ามันใช้ไม่ได้  ;D  พอได้เยอะๆรวมกับพวกของที่ไม่ใช้แล้วพวก crt pc เก่าๆก็เอาไปบริจาควัดสวนแก้ว  เผื่อเค้าจะถอดอะไรออกมาเป็นอะไหล่ได้
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ teenoie

• **
  • 18
  • 0
 ผมเก็บแล้วก็บริจาควัดสวนแก้วครับ โทรไปเลยครับ ทางวัดจะจัดเจ้าหน้าที่มารับถึงที่เลยด้วย แถมได้บุญอีกต่างหาก  ;D O0 O0

ออฟไลน์ mrchanan

• 26
  • 0
  • เทพบอท
อยู่ต่างจังหวัดครับ โทรไปวัดสวนแก้วคงไม่มา ผมขายร้านของเก่าครับ อิอิ ;>D

ออฟไลน์ SnoopyZ

• 477
  • 1
  • TH@min Membership
ถ้าทำพวก ISO14001 ลองติดต่อ GENCO นะครับ
หรือ ที่อื่นมีหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ

อืม ถ้าเอาไปบริจาค ผมไม่ guarantee ว่า CB เขาจะ ok ไหม

ออฟไลน์ warrio

• 54
  • 0
ผมเก็บแล้วก็บริจาควัดสวนแก้วครับ โทรไปเลยครับ ทางวัดจะจัดเจ้าหน้าที่มารับถึงที่เลยด้วย แถมได้บุญอีกต่างหาก  ;D O0 O0

ผมอยู่แถววัดสวนแก้ว ผมว่าอย่าเอามาบริจาคเลยครับ เขาทำเป็นธุรกิจกันเสียแล้ว ซุปเปอร์มาเก็ตคนจนที่เขียนไว้อะคนจนจริงๆไม่ได้ใช้หรอกครับ
ไม่เชื่อลองมาถามราคาดูได้นะครับ ผมว่ารวมของที่ใช้ได้มารวมให้ได้เป็นเเครื่อง แล้วเอาไปบริจาคให้เด็กๆน่าจะดีหว่าเนอะ

• 164
  • 1
เดี๋ยวจะหากล่องใหญ่ๆ มาใส่ไว้ก่อน   รวบรวมแล้วเอาไปชั่งกิโล ;D (ไม่รู้จะทำไง)

ออฟไลน์ ubonzone

• **
  • 16
  • 0
แล้วส่วนที่วัดสวนแก้วซ่อมไม่ได้เค้าเอาไปทำอะไรต่อ อ่ะ วัดก็ไม่ไได้ iso อ่ะดิ  ;D

ออฟไลน์ Narin Nil

• 1,056
  • 5
เคยเห็นบริษัทพวก scrap city อไรนี่แหละครับ ในหนังสือไมโครคอมพิวเตอร์นานแล้ว รับซื้อซากอุปกรณ์ IT

• 164
  • 1
เคยเห็นบริษัทพวก scrap city อไรนี่แหละครับ ในหนังสือไมโครคอมพิวเตอร์นานแล้ว รับซื้อซากอุปกรณ์ IT
มันไม่ได้เยอะอาไรมากมาย กลัวเขาจะไม่มาสิครับ ที่สำคัญอยู่ต่างจังหวัด จะได้ไม่คุ้มเสีย  แต่ถ้าเขารับซื้อก็ดี เพราะมีเสียอยู่เรื่อยๆ ::)

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
ร้านวงค์พาณิชย์ รับซื้อครับ เพราะ อุปกรณ์ IT ส่วนที่เป็นขา  การ์ด หรือ RAM มีส่วนผสมจากทองคำ 100% เขาก็ละลายเอาทองไปขายครับ ตามที่ดูข่าวนะ

ส่วน IC อื่น ๆ ที่ยังใช้ได้ เข้าก็ยังเอาไปขายได้
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

phochuntr

ไช่ครับ มีร้านรับซื้อของเก่าพวกนี้ด้วยครับ ข้อสำคัญช่วยโลกด้วย เพราะเค้าเอาไปรีไซเคิลต่อน่ะ

ออฟไลน์ SnoopyZ

• 477
  • 1
  • TH@min Membership
มันไม่ได้เยอะอาไรมากมาย กลัวเขาจะไม่มาสิครับ ที่สำคัญอยู่ต่างจังหวัด จะได้ไม่คุ้มเสีย  แต่ถ้าเขารับซื้อก็ดี เพราะมีเสียอยู่เรื่อยๆ ::)

เขารับครับ บริษัทฯ พวกนี้เขาต้องทำยอดส่งรัฐฯ
เล็กๆ น้อยๆ เขาก็รับ

ถ้าไม่มีสิ มันแสดงถึงความไม่เอาใจใส่ในการกำจัดขยะสารพิษของไทย