Thaiadmin

การส่งเมล์ เข้า Hotmail, Yahoo, GMail เยอะๆ

การส่งเมล์ เข้า Hotmail, Yahoo, GMail เยอะๆ
« เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 10:06:56 »
หน่วยงานผมเป็นหน่วยงานของรัฐ ซึ่งมีจดหมายข่าวที่จะส่งให้ผู้ที่สมัครเข้ามารับข่าวสารของที่ทำงานผม
ในเว๊ปได้มีอ๊อปชั่นหนึ่งในการส่งเมล์ ซึ่งจะส่งทั้งหมดประมาณ 10,000+ เมล์
   วิธีการส่ง จะส่งทีละเมล์ จนถึง 10 เมล์ แล้วพัก 3 วินาที แล้วส่งอีก 10 เมล์ วนลูปไปเรื่อยๆ จนส่งเมล์ครบทั้งหมด
   วิธีการส่งแบบนี้จะทำให้ โดเมนของหน่วยงานผม abc@xxxx.go.th จะมีโอกาสไหมที่ทาง Hotmail yahoo จะบล๊อกโดเมนของหน่วยงาน
   จนทำให้เมล์ที่ส่งจากหน่วยงานของผมไม่สามารถส่งเมล์ต่อไปได้

สาเหตุ   
  ผมต้องหาคำตอบให้ Admin ทราบว่าระบบส่งเมล์ที่ทำออกมานี้จะไม่กระทบกับระบบเมล์ของที่ทำงาน
  แล้วกฎของ Spam Mail มันยังไงกันแน่ครับ ผมค้นหาข้อมูลแล้วก็บอกแค่ว่าเป็นการส่งทีละมากๆ(มันยังไงกันครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ wason555

• 4,865
  • 50
  • ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด
Re: การส่งเมล์ เข้า Hotmail, Yahoo, GMail เยอะๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 10:21:05 »
ถ้าจะให้ดีผมว่าให้ส่งทีละ 1 เมล์แล้วเว้นช่วงกันซัก 5-10 นาทีดีกว่าครับ ขืนใช้วิธีแบบนี้มีหวังโดน BlackList จาก hotmail และ yahoo แน่นอนเพราะ Server จะคิดว่าเป็น Server ที่ส่ง Spam

ปล. Server แต่ละที่ไม่เหมือนกันในกฎการบล็อคแต่ที่คล้ายๆ กันก็คือถ้ามี Domain ไหนก็ตามที่มีการส่งเมล์ถี่มาก เป็นจังหวะที่แน่นนอน จะถือว่าเป็น Server ที่ส่ง SpamMail แน่นอนครับ ยิ่งปริมาณเมล์มากถึง 10,000 เมล์ขึ้นไปแบบนี้รับรองได้เลยครับภายใน 1-2 วันพวก Hotmail กับ Yahoo คงขึ้นบัญชีดำแน่นอนครับ
สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

ออฟไลน์ dalorkee

• 52
  • 0
Re: การส่งเมล์ เข้า Hotmail, Yahoo, GMail เยอะๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 1 กันยายน 2009, 17:19:00 »
ในกรณีที่หน่วยงานของท่าน มี IP ADDRESS เหลือเฟือ ก็ให้ admin nat pool ให้ครับ ทีนี้ เมล์ที่ส่ง อาจจะมีการส่งจากหลายไอพี
อาจจะช่วยได้ระดับหนึ่งครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย