Thaiadmin

ลง windows ใหม่ ไม่มีเสียง ไปดู diver ขาด pci diver

toy.game

ลง windows ใหม่ ไม่มีเสียง ไปดู diver ขาด pci diver
« เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 16:27:56 »
คือเข้าไปตั้งค่าเสียง ใน control panal  ไม่ได้เลย มันเป็นสีเทาตรง หมวด volume
และตรง วันที่ ก็คลิก ไปแก้ไขไม่ได้ครับ
ผมลง windows ผิดหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ คนจรหมอนหาย

• 395
  • 1
  • ยังอ่อนด้อยน้อยกว่าใครเขาแล้วเราจะได้เป็นแอดมินไหม
Re: ลง windows ใหม่ ไม่มีเสียง ไปดู diver ขาด pci diver
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 18:48:20 »
ไม่น่าผิดหรอกครับ ว่าแต่ว่าลงวินโดวส์อะไรครับ 3.11 ป่าว ถ้าเป็นวินโดวส์ตัวนี้ก็ขอให้เปลี่ยนเป็นวินโดวส์ตัวอื่นนะครับ เพราะวินโดวส์มันอาจจะเก่าไปเลยไม่รู้จักไดร์วเวอร์
จะไม่สูงเยี่ยมเทียมเท่ากับเขาอื่น  จะไม่คืนบ้านเก่าให้เขาหยาม
จะตั้งหน้าตั้งตาพยายาม        สมกับนามนักสู้ผู้ยากจน
ชนะอยู่ที่นิ่ง จริงอยู่ที่ใจ ชนะที่ยิ่งใหญ่คือชนะใจตนเอง จงยอมคนเพื่อชนะกิเลส แต่อย่ายอมแพ้กิเลสเพื่อชนะคน คนก็เหมือนคน แต่เป็นคนไม่เหมือนกัน

toy.game

Re: ลง windows ใหม่ ไม่มีเสียง ไปดู diver ขาด pci diver
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 19:20:01 »
น่าจะเป็น windows xp professional แผ่นจริง ก็หา dowlode diver แล้ว โดยใช้ โปรแกรม เอเวอร์เรส หา เอา ทำการติดตั้ง diver มันก็หาไม่เจอ
ยังไงก็ขอบคุณมากเลย ครับ

ออฟไลน์ คนจรหมอนหาย

• 395
  • 1
  • ยังอ่อนด้อยน้อยกว่าใครเขาแล้วเราจะได้เป็นแอดมินไหม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 19:48:38 »
ลงกับเครื่องที่เป็นแบบตั้งโต๊ะหรือว่าโน๊ตบุ๊คครับ ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊ค ๆ ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ถ้าเป็นเครื่องตั้งโต๊ะจะไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่ๆ จะไม่ค่อยสนับสนุนวินโดวส์เอ็กพี ใช้คำว่าจะไม่ค่อยนะครับ ไม่ใช่ว่าไม่สนับสนุนคือถ้าจะลงก็ลงได้แต่ต้องใช้ความพยายามมากว่าเดิม แต่ถ้าลงวินโดวส์พวกวิสต้า หรือวินโดวส์เซเว่นอันนี้ก็จะง่ายเลย หมายถึงเครื่องโน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่ๆ นะครับ แต่ถ้าเป็นเครื่องพีซีถ้าจะให้ดีเปิดดูเมนบอร์ดข้างในเป็นเมนบอร์ดยี่ห้ออะไร ชิปรุ่นไหน แล้วก็ไปหาดาวน์โหลด แบบนี้ชัวร์ป้าดเลยครับ รับรองแหล่ม  O0
จะไม่สูงเยี่ยมเทียมเท่ากับเขาอื่น  จะไม่คืนบ้านเก่าให้เขาหยาม
จะตั้งหน้าตั้งตาพยายาม        สมกับนามนักสู้ผู้ยากจน
ชนะอยู่ที่นิ่ง จริงอยู่ที่ใจ ชนะที่ยิ่งใหญ่คือชนะใจตนเอง จงยอมคนเพื่อชนะกิเลส แต่อย่ายอมแพ้กิเลสเพื่อชนะคน คนก็เหมือนคน แต่เป็นคนไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ tomatoze

• 81
  • 0
    • Attapon's Blog
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 12:27:44 »
คือเข้าไปตั้งค่าเสียง ใน control panal  ไม่ได้เลย มันเป็นสีเทาตรง หมวด volume
และตรง วันที่ ก็คลิก ไปแก้ไขไม่ได้ครับ
ถามนะ
1.พีซีหรือโน็ตบุ๊คครับ
2.ซื้อมานานเท่าไหร่แล้วครับ
3.ก่อนที่จะลงใหม่ใช้วินโดว์อะไรอยู่ครับ
4.ก่อนที่จะลงใหม่ ระบบทำงานได้ดีไหมครับ

แนะนำ ถ้ายังไม่มีข้อมูลก็ลองลงใหม่ง่ายกว่าครับ โดยหาแผ่นวินโดว์มาหลายๆแผ่น เท่าที่ทำได้แล้วลองดูใหม่ครับ
ถ้าไม่อยากลงก็พยามหาไดร์เวอร์แหละครับ อิอิ
http://tomatoze.multiply.com - ภาพถ่าย
http://www.iphonemod.net - ไอโฟนมด
http://attapon.ptkclub.com - บล็อคส่วนตัว

ออฟไลน์ inoomudon

• 405
  • 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 13:01:02 »
เท่าที่ผมเคยเจอ ส่วนใหญ่จะเป็นกับ notebook acer ครับ ต้องลงไดเวอร์ modem ด้วย ไม่งั้นมันเอ๋อ
เมื่อครั้งกาลก่อน ยังเคยอ่อนด้อย
ณ เพลานี้ ก็ยังอ่อนด้อยอยู่ดี -  -*

ออฟไลน์ xbeat

• **
  • 104
  • 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 13:17:23 »

ถ้าไปที่ Sound Setting แล้ว set up อะไรไม่ได้ ก็ คง ต้องหา Driver มาลงใหม่ ละครับ

เข้าไปตรวจสอบที่  Mycom > Manage > Device Manager  เข้าไปตรวจสอบดูว่า Sound มีการติดตั้ง หรือยัง หรือมีเครื่องหมาย อะไร ขึ้นโชว์ อยู่หรือเปล่า ?
::::: Do Different , Make Difference  :::::

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 13:53:44 »
ปัญหา Driver ฟ้องว่า Pci..... ลองทำตามนี้ดูครับ

ครั้งเมื่อเจอปัญหานี้ครั้งแรก บอร์ดบางรุ่นไม่สนับสนุน XP 3  มันเลยไม่สามารถกำเนิดเสียงได้อ่ะ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

toy.game

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 15:17:32 »
ใช้แล้วครับ เป็นที่ diver ของ pci audio หามาลองหลายรุ่นเลยครับ กว่าจะได้ ต้องรุ่น High Definition audio driver package-kb888111
และทำการอัปเดท diver จะมีโปรแกรมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กด้อยโอกาส

• 186
  • 0
  • เด็กน้อย ด้อยโอกาส
    • http://www.diamondaccounting-boi.com/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 16:09:33 »
หาดาวโหลด driver ของรุ่น ที่ คุณใช้มาอ่ะครับ
รับทำบัญชีชลบุรี,ตรวจสอบบัญชีชลบุรี,จดทะเบียนบริษัทชลบุรี,รับทำBOIชลบุรี 089-543-2716 k.หน่อย 081-3434037 k.ปู
http://www.diamondaccounting-boi.com/