Thaiadmin

นี่ผมมองพลาดไป หรือเพิ่งมีเนี่ย MS เปิดให้ DL Cert ทุกใบแล้ว ?

ออฟไลน์ avalance

• 1,441
  • 23
  • เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น
    • www.itsesa.com
เคยจำได้ว่า ตอนนั้น ผมจะโหลด Cert มาเก็บไว้ แต่เค้าบอกว่า ให้โหลดได้เฉพาะ Cert จำพวก MCTS , Speciallist ประมาณนี้ ซึ่งผมยังจำได้เลยว่า โหลดมาได้แค่ 3 ใบ

แต่วันนี้ ลองเข้าไปโหลดดู ปรากฏว่า มีให้เลือกหมดเลยครับ แล้วหน้า Page ก็ไม่คุ้นตาซะด้วยสิ

facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com

คอร์ส Windows Server 2016 https://www.skilllane.com/courses/windows-server-2016
คอร์ส Endian Firewall https://www.skilllane.com/courses/endian-firewall

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
เป็นการปรับปรุงที่ดีขึ้นใช่ไหมล่ะครับ น่าจะโดนคนเข้าไป Comment กันถึงแนวทางแบบนี้เยอะๆ เลยต้องมีการปรับปรุงออกมาบ้างล่ะครับ

อ้างถึง
MCP certificates are now available for download

In accordance with the effort of Microsoft to reduce the company's carbon footprint and impact on the environment, starting June 1, 2009, MCP certificates will transition from paper to digital format. If you would like to order a printed certificate, this option will be available starting in July. You must pay shipping and handling fees for printed certificates.

ผมก็โหลดมาเก็บไว้หมดแล้วเหมือนกันครับ  O0 และเหมือนกับว่าต่อไปจะไม่มี Paper ส่งมาให้แบบฟรีๆ แล้วนะครับ (มีค่าจัดส่งและกระดาษด้วย) โชคดีผมได้ครบหมดแล้วเหมือนกัน  >:D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 มิถุนายน 2009, 11:27:34 โดย ColVlpTeCh »
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ jaipets

• **
  • 15
  • 0
ตอนนี้ทำไมมันโหลดไม่ได้แล้วอ่ะท่าน คลิก Download error ตลอดเลยมีวิธีแก้ไขไหมครับท่าน
เป้าหมายอยู่ไกล แต่จะไม่ไกลถ้าใจเราไม่ท้อซะอย่าง

• 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
ตอนนี้ทำไมมันโหลดไม่ได้แล้วอ่ะท่าน คลิก Download error ตลอดเลยมีวิธีแก้ไขไหมครับท่าน
ข้อมูลนี้ผมได้รับจาก MCP Flash: June 2009

อ้างถึง
Going Green: Announcing MCP Digital Certificates for Download

In accordance with the Microsoft Environmental Initiative, Microsoft Learning's goals are to reduce the environmental impact of our operations and products and to be a leader in environmental responsibility. To reduce the company's carbon footprint, we are transitioning from traditional paper to digital Microsoft Certified Professional (MCP) certificates. Orders for MCP Certification Welcome Kits will discontinue on June 30, 2009. After that, if you require a paper certificate, you may order one beginning July 7, 2009, through the MCP member Web site. There will be a shipping and handling fee associated with your order. Give us your feedback on the Born to Learn blog--a great place for up-to-date information!

แสดงว่าช่วงนี้ยังโชคดีนะครับ ที่ยังสามารถ Request ใบ Cer ได้ไม่เสียเงินนะครับ แต่ถ้าเลยวันที่ 30 มิ.ย. นี้แล้ว ต่อไปก็เสียเงินอย่างเดียวครับ (ถ้าไม่อยากเสียเงินคงต้อง Load Cert เองครับ)
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

• **
  • 15
  • 0
ข้อมูลนี้ผมได้รับจาก MCP Flash: June 2009

แสดงว่าช่วงนี้ยังโชคดีนะครับ ที่ยังสามารถ Request ใบ Cer ได้ไม่เสียเงินนะครับ แต่ถ้าเลยวันที่ 30 มิ.ย. นี้แล้ว ต่อไปก็เสียเงินอย่างเดียวครับ (ถ้าไม่อยากเสียเงินคงต้อง Load Cert เองครับ)

มัน Request ที่ไหนเหรอท่าน
ผม Login ใน member mcp แล้วไม่มีให้ Request อะท่าน
ตอบผมทีนะครับ

ขอบคุณครับท่าน
เป้าหมายอยู่ไกล แต่จะไม่ไกลถ้าใจเราไม่ท้อซะอย่าง

• 7,407
  • 169
มัน Request ที่ไหนเหรอท่าน
ผม Login ใน member mcp แล้วไม่มีให้ Request อะท่าน
ตอบผมทีนะครับ

ขอบคุณครับท่าน
โค๊ด: [Select]
https://mcp.microsoft.com/mcp/tools/WelcomeKitValidateAddress.aspx
หรืออยู่จุดเดียวกันกับ Download Certificates ครับ ลองเลื่อนลงมาดูรายละเอียดด้านล่างนะครับ  O0
^
^
^

• **
  • 15
  • 0
https://mcp.microsoft.com/mcp/tools/WelcomeKitValidateAddress.aspx
หรืออยู่จุดเดียวกันกับ Download Certificates ครับ ลองเลื่อนลงมาดูรายละเอียดด้านล่างนะครับ  O0

error เลยครับท่านทามไงดี

• 7,407
  • 169
เข้าเครื่องอื่นได้ไหมครับ และใช้ Firefox หรือ IE ครับ

อย่างไรลองเช็คว่าเข้าจากเครื่องอื่น Error ไหม และลอง Clear Cache+Cookie ใน IE และ FireFox ดูด้วยนะครับ เผื่อติดปัญหาจากจุดนี้ครับ  O0
^
^
^

ออฟไลน์ 9GRiT

• 316
  • 3
ลองเปลี่ยนจังหวัด ใน Profile ให้เป็น Bangkok ดูใคร ในหน้า MCP อ่ะครับ แล้วมันจะหายไปเองครับ