กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
26 ตุลาคม 2014, 06:32:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Networking & Internet » หัวข้อ:
|-+ ด่วน!!! เข้า google ไม่ได้

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!!! เข้า google ไม่ได้  (อ่าน 3168 ครั้ง)
inoomudon
Intelligent Layer 3

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 42514

Posting Frequency

ระดับถัดไป:
 75% ( 15 / 20 )

« เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 10:35:51 »

เข้า เวป google ไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าติดไวรัสหรือป่าว

เป็นทั้งระบบ เข้าไม่ได้สักเครื่อง ช่วยที

Share topic : บันทึกการเข้า

เมื่อครั้งกาลก่อน ยังเคยอ่อนด้อย
ณ เพลานี้ ก็ยังอ่อนด้อยอยู่ดี -  -*
montanue
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 10:44:06 »

เราก็เป็นเหมือนกันscanไวรัสแล้วก็ยังเข้าไม้ได้

ชายเดี่ยว
Clever Rank 1
*

จิตพิสัย: 5

สมาชิกลำดับที่ 8958

ชายเดี่ยว <IT Never Die>

ระดับถัดไป:
 56% ( 28 / 50 )

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 11:09:46 »

เราก็เป็นเหมือนกันscanไวรัสแล้วก็ยังเข้าไม้ได้

ผมก็เพิ่งเป็นเมื่อเช้านี้เองครับ ทั้ง บริษัทเลย
ผมไป delete cookies,and temp file ทิ้งให้หมด
แล้วลองใช้ Anivai หรือเจ้าล่มแดงอะครับมา scan ดูแต่ไม่เจอไวรัสนะ
ตอนนี้เข้าได้แล้วครับ

เพิ่มเติมนะครับคือผมได้ติดต่อไปถาม noc teams ของ pacnet มาเข้าบอกผมว่า
ไม่ต้องตกใจ เพราะว่าทาง google เขาจะมีการป้องกันการถูก attack และตรวจเช็คบาง IP เท่านั้นครับ
ประมาณนี้ครับ เด๋วสักพักก็หาย

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
inoomudon

ระดับถัดไป:

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 11:45:00 »

ผมก็เพิ่งเป็นเมื่อเช้านี้เองครับ ทั้ง บริษัทเลย
ผมไป delete cookies,and temp file ทิ้งให้หมด
แล้วลองใช้ Anivai หรือเจ้าล่มแดงอะครับมา scan ดูแต่ไม่เจอไวรัสนะ
ตอนนี้เข้าได้แล้วครับ

เพิ่มเติมนะครับคือผมได้ติดต่อไปถาม noc teams ของ pacnet มาเข้าบอกผมว่า
ไม่ต้องตกใจ เพราะว่าทาง google เขาจะมีการป้องกันการถูก attack และตรวจเช็คบาง IP เท่านั้นครับ
ประมาณนี้ครับ เด๋วสักพักก็หาย

ยังเข้าไม่ได้ ต้องรอไปก่อนใช่ไหมครับ รอออออออออ Cry Cry Cry Cry

เมื่อครั้งกาลก่อน ยังเคยอ่อนด้อย
ณ เพลานี้ ก็ยังอ่อนด้อยอยู่ดี -  -*
montanue
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 13:11:36 »

ตกลงว่าต้องรอใช่ป่ะ แล้วตรงช่องข้างล่างที่ให้ใส่ตัวเลขที่ปรากฎ แต่พอใส่แล้วก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี เป็นเพราะอะไรอ่ะ

ชายเดี่ยว
*

ระดับถัดไป:

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 13:59:11 »

ครับต้องรออีกสักพักครับ เท่าที่จำได้ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 2 ครับ ที่ผมเจออาการอย่างนี้
เมื่อปีก่อนก็เจอครั้งหนึ่ง ผมไม่ได้ไปทำอะไร สักพักหนึ่งก็ปรกติ
ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
ชายเดี่ยว
*

ระดับถัดไป:

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 14:00:53 »

ตกลงว่าต้องรอใช่ป่ะ แล้วตรงช่องข้างล่างที่ให้ใส่ตัวเลขที่ปรากฎ แต่พอใส่แล้วก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี เป็นเพราะอะไรอ่ะ

ต้องพิมพ์ตัวอักษรที่เข้าให้มา ให้ถูกต้องนะ ถึงจะได้ครับ

montanue
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 14:21:54 »

ต้องพิมพ์ตัวอักษรที่เข้าให้มา ให้ถูกต้องนะ ถึงจะได้ครับ
เราก็พิมพ์ถูกแล้วนะ ให้คนอื่นดูตอนพิมพ์ด้วย มันก็ถูกแล้วนะ

avalance
Thaiadmin Staff

จิตพิสัย: 22

สมาชิกลำดับที่ 37572

เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น

สมบูรณ์ 100%

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 14:59:11 »

แต่ผมก็มีอาการแปลกๆ เมื่อวานเหมือนกัน

เข้าเว็บบริษัทตัวเองไม่ได้ และก็เข้าเว็บโฮสติ้งที่จดทะเบียนไว้ ไม่ได้เหมือนกัน

ทีแรก สงสัยนึกว่า บริษัทโฮสติ้งที่ฝากเว็บไว้อยู่ จะปิดปรับปรุงอะไรซะอีก

แต่ที่ไหนได้ ไม่ได้ปิด

เอาเครื่องอื่นๆ ก็เข้าไม่ได้

แต่ msn ไปบอกเพื่อนให้ลองเข้าดู กลับเข้าได้

พอตกเย็นๆ หน่อย ก็เข้าได้หมดเลย เออ แปลกดี

facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
บทความ Joomla www.pcnott.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์
MCSA+S | MCITP | CCNA | RHCSA
LittleChit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 15:05:31 »

ของผมตอนแรกก็เข้าไม่ได้นะ สแกนไวรัสก็แล้ว แต่พอกรอกตัวเลขที่ให้มาก็เข้าได้เลย

ชายเดี่ยว
*

ระดับถัดไป:

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 16:22:08 »

แต่ผมก็มีอาการแปลกๆ เมื่อวานเหมือนกัน

เข้าเว็บบริษัทตัวเองไม่ได้ และก็เข้าเว็บโฮสติ้งที่จดทะเบียนไว้ ไม่ได้เหมือนกัน

ทีแรก สงสัยนึกว่า บริษัทโฮสติ้งที่ฝากเว็บไว้อยู่ จะปิดปรับปรุงอะไรซะอีก

แต่ที่ไหนได้ ไม่ได้ปิด

เอาเครื่องอื่นๆ ก็เข้าไม่ได้

แต่ msn ไปบอกเพื่อนให้ลองเข้าดู กลับเข้าได้

พอตกเย็นๆ หน่อย ก็เข้าได้หมดเลย เออ แปลกดี

อาการนี้ผมก็เคยเจอครับที่บริษัทผม คือเข้าเวปของบริษัทไม่ได้ ดันเข้าเวปอื่น ๆ ข้างนอกได้
สุดท้ายรู้ว่าทาง ISP ที่เราฝาก Hosting ไว้ครับ เข้าได้ทำการย้าย Server โดยไม่ได้แจ้งเรา แล้วไม่ได้ปรับค่าคอนฟิกให้เหมือนเดิม
ต้องโทรไปหาทาง ISP ให้มันเช็คให้ สุดท้าย ปัญหาไม่เกิดจากเราเอง

inoomudon

ระดับถัดไป:

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 กันยายน 2008, 08:13:32 »

ยังไม่ได้เลยครับ ทำงัยดี

* google.JPG (117.26 KB, 1024x768 - ดู 157 ครั้ง.)

Begin Ad_min
Thaiadmin Assistant

จิตพิสัย: 17

สมาชิกลำดับที่ 10557

หยาดเหงื่อ

ระดับถัดไป:
 20% ( 10 / 50 )

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 กันยายน 2008, 11:34:26 »

ผมไม่เคยเจอครับ

รอดูคำตอบต่อไปครับ

เอ็งกินเหล้าเมายา ไม่ว่าดอก แต่อย่าออก นอกทางไป ให้เสียผล เอ็งอย่ากินสินบาท คาดสินบท เรามันคนชั้นปัญญา ตุลาการ<br /><br />ยินดีให้ปรึกษาปัญหากฎหมายสำหรับ ท่านThaiadmin Guestครับ จะ PM หรือจะตั้งกระทู้ก็ตามสดวกครับ<br /><br />ไม่มีตั๋ว ไม่ได้เน แต่คิดว่าอาจไขข้อข้องใจได้ ยินดีช่วยครับ<br />อยากให้คนไทยทุกคนรู้กฎหมาย...<br /><br />และแล้วในวันนี้  ได้เริ่มแทนคุณ Thaiadmin....  แล้ว และจะแทนคุณต่อไปจน
inoomudon

ระดับถัดไป:

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 09:42:57 »

ได้แล้วครับพี่น้อง มันเป็นบ้าอะไร เป็นตั้ง 3-4 วัน

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Networking & Internet » หัวข้อ:
|-+ ด่วน!!! เข้า google ไม่ได้