กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
25 ตุลาคม 2014, 11:12:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Windows Platform » หัวข้อ:
|-+ ลง appserv แล้วเข้าที่ localhost หรือ (127.0.01) ไม่ได้ครับ (ยากจริง)

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลง appserv แล้วเข้าที่ localhost หรือ (127.0.01) ไม่ได้ครับ (ยากจริง)  (อ่าน 5742 ครั้ง)
pyayam
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2007, 23:02:44 »

ลง appserv แล้วเข้าที่ localhost หรือ (127.0.01)  ไม่ได้ครับ แนะนำหน่อยครับ

คือ ผมเขียนระบบ PHP+MYSQL ระบบรับสมัครงานของ บ.แห่งหนึ่ง ของไทย
พอทดสอบระบบที่เครื่องผมทุกอย่างก็ ok 
พอ test ที่ office หรือที่เครืองอื่น ๆ ก็ได้

แต่ว่าพอไปลงที่ บ.ของลูกค้า ( ผมเข้าไปที่ localhost ไม่ได้) ทั้ง ๆ ที่ลง appserv ได้สมบูรณ์
service ของ apache ก็เปิดใช้งานเรียบร้อยแล้ว

โดยเครื่องที่ผมติดตั้งคือเครื่อง server
ผม run จาก server ก็เข้า localhost ไม่ได้

ตรงเครื่องลูกข่ายผมไม่แน่ใจว่าผมเข้าถูก ไหม (แนะนำการเข้าให้ผมด้วยนะครับ หากว่าผมเข้าผิด)
และมาลอง เข้าที่เครื่องลูกค้าข่าย โดยลองเข้าแบบ ip ของเครื่อง server:8080/path ของระบบที่เขียน

**โดย ip นั้นผม check โดยการเข้าที่ run พิมพ์ว่า cmd และพิมพ์ ipconfig

หมายเหตุ
1. ผมได้ลอง restart และเข้าที่ localhost ก็เข้าไม่ได้ครับ
2. เครื่องนั้นไม่ได้มีการติดตั้ง IIS ไว้ในก่อนหน้านี้

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าอาจจะเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ

Share topic : บันทึกการเข้า
eth0
Stager Tier 1
*

จิตพิสัย: 10

สมาชิกลำดับที่ 7870

Posting Frequency

ระดับถัดไป:
 4.29% ( 3 / 70 )

« ตอบ #1 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2007, 23:21:47 »

โดย default ของ apache ของ appserv มัน listen ที่ port 80 นี่ครับ ทำไมถึงเรียก เข้า แบบนั้นล่ะครับ(server:8080/path )
ลอง server/path ดุก่อนสิครับ อ้อ แล้ว server ต้องปลด firewall ให้สามารถ เข้า มาใช้บริการ ด้วยนะครับ (ถ้าจะเรียกจาก เครื่องอื่นในเครือข่าย)
ดังรูปครับ

* fw.JPG (46.67 KB, 468x526 - ดู 279 ครั้ง.)
Share topic : บันทึกการเข้า

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Windows Platform » หัวข้อ:
|-+ ลง appserv แล้วเข้าที่ localhost หรือ (127.0.01) ไม่ได้ครับ (ยากจริง)