กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
21 สิงหาคม 2014, 17:10:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Network Hardware » หัวข้อ:
|-+ ครีมที่ใช้เข้าหัว RJ-45 ตัวเมีย ที่ลงกล่องติดผนังใช้ยังไงครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครีมที่ใช้เข้าหัว RJ-45 ตัวเมีย ที่ลงกล่องติดผนังใช้ยังไงครับ  (อ่าน 4952 ครั้ง)
javavm
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 28 ธันวาคม 2006, 17:48:31 »

ครีมที่ใช้เข้าหัว RJ-45 ตัวเมีย ที่ลงกล่องติดผนังใช้ยังไงครับ ช่วยบอกขั้นตอนการใช้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

Share topic : บันทึกการเข้า
javavm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2006, 17:58:43 »

ดัง ในรูปนี้ครับ

* A0000463_1.jpg (2.38 KB, 160x160 - ดู 2793 ครั้ง.)
Sm!Le
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2006, 18:41:22 »

จะอธิบายยังไงดีน๊า จะถ่ายรูปวิธีการทำให้ดู ตอนนี้ก็ไม่มีอุปกรณ์ค่ะ

บอกขั้นตอนคร่าวๆละกันค่ะ

คือเอาหัว RJ 45 ตัวเมียมา แล้วก็เอาสาย UTP มาปอกสายออกยาวพอประมาณ

เอาสาย UTP วางในหัว RJ 45

แล้วก็เรียงแต่ละขาให้ถูกมาตรฐาน ที่มีสีบอกไว้ด้านข้าวหัว RJ 45

ใช้คีมในรูปช่วยกดขาให้ลงตามล๊อคค่ะ

พอกดลงมันจะตัดปลายสายให้เลยค่ะ

อธิบายไม่ค่อยเป็นค่ะ รอท่านอื่นมาช่วยตอบดีกว่า

* RJ-45Jack.jpg (13.6 KB, 241x158 - ดู 487 ครั้ง.)
sumana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2006, 12:14:02 »

หัวตัวเมียติดผนังขอ AMP มีแบบที่เป็น tool less นะครับ ไม่ต้องใช้เครื่องมืออะไรเลย

product ของ amp ดูได้จาก
http://www.g-net.co.th/new/gproduct/product_amp_cabling.aspx

raaon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 8 มกราคม 2007, 03:55:42 »

แนะนำ ว่าเวลา พันซ์ ให้วางหัวราบกันพื้น และตั้งพันซ์เชอร์ เป็นมุม 90 องศา แล้วใช้มือจับแบบกำท้ายจะมีแรงกดมากกว่า และที่สำคัญ ดูด้านดีดี เอาปลายคมออกด้านนอกนะ ครับ
 Smiley

Devman
Thaiadmin Senator

Thaiadmin Cooperate
 Thaiadmin Developer
 Thaiadmin Leader
 Thaiadmin Management
 Thaiadmin Professional
 Thaiadmin Writer

จิตพิสัย: 84

สมาชิกลำดับที่ 24

Posting Frequency

กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า

สมบูรณ์ 100%

« ตอบ #5 เมื่อ: 8 มกราคม 2007, 08:10:24 »

สำหรับ ท่านที่ไม่มีคีมนี้ ผมเคยใช้ cutter ด้านสัน กดเอาครับ แต่ระวังหน่อย พลาดมา เลือด นะครับ :Smiley

..กาแฟ..หอมกรุ่น

☺คนหลังเขา☻
Intelligent Layer 4

จิตพิสัย: 10

สมาชิกลำดับที่ 12298

Posting Frequency

สักวันจะเก่งกว่าให้ดู

ระดับถัดไป:
 35% ( 7 / 20 )

« ตอบ #6 เมื่อ: 8 มกราคม 2007, 08:53:58 »

สำหรับ ท่านที่ไม่มีคีมนี้ ผมเคยใช้ cutter ด้านสัน กดเอาครับ แต่ระวังหน่อย พลาดมา เลือด นะครับ :Smiley

ทำเหมือนกันเลย แบบว่า นาน ๆ ทำที ไม่ได้ทำทุกวันเลยไม่ซื้อคีมมาใช้อ่ะ ใช้คัตเตอร์แทน ประหยัดดี  Smiley Smiley Smiley

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Network Hardware » หัวข้อ:
|-+ ครีมที่ใช้เข้าหัว RJ-45 ตัวเมีย ที่ลงกล่องติดผนังใช้ยังไงครับ