กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
23 ตุลาคม 2014, 05:22:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Unix & Linux Platform » Linux,Unix Firewall ,Gateway » หัวข้อ:
|-+ มีเรื่องรบกวนเกี่ยวกับ Endian มาให้ช่วยเกี่ยวกับการ Block Game บน Facebook ครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนเกี่ยวกับ Endian มาให้ช่วยเกี่ยวกับการ Block Game บน Facebook ครับ  (อ่าน 2997 ครั้ง)
Blackstar
Junior Member
*

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 93300

Posting Frequency

ระดับถัดไป:
 80% ( 4 / 5 )

« เมื่อ: 7 เมษายน 2012, 19:04:38 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เนื่องจากว่าตอนนี้ผมได้เซ็ตให้ User เน็ต Facebook ได้เฉพาะเวลาเบรคเท่านั้น ซึ่งตอนแรกก็ราบรื่นดี User บ่นกันระงมว่าเล่น Facebook ไม่ได้
แต่ปัญหามันเกิดต่อจากนี้ครับ เนื่องจากว่ามี User หัวหมอบางคนเล่นเกมส์บน Facebook แล้วเปิดหน้าเกมส์ทิ้งไว้ทั้งวัน ผลปรากฎว่า สามารถเล่น
เกมส์บน Facebook ได้ปกติทั้ง ๆ ที่มันควรจะเล่นไม่ได้เพราะหมดเวลาที่เปิด แต่ว่าถ้ามีการออกจาก Facebook หรือว่ามีการ Refresh แล้วกลับเข้า
มาใหม่จะเข้าเล่นไม่ได้ ทำให้ตอนนี้มีการกระจายข่าวกันออกไปว่าทำแบบนี้จะสามารถเล่นเกมส์ได้ตอนนี้เลยกลายว่าเป็นว่าใช้วิธีนี้กันทั้ง Office เลย
มีวิธีไหนที่พอจะตัดการเชื่อมต่อของเกมส์พวกนี้ได้รึเปล่าครับ รบกวนด้วยนะครับ 

Share topic : บันทึกการเข้า
G*e*o*r*g*e*
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 4

สมาชิกลำดับที่ 3280

งบประจำปีผ่านแล้ว เป็นล้าน วางแผนใช้ทำวีเอ็ม

สมบูรณ์ 100%

« ตอบ #1 เมื่อ: 7 เมษายน 2012, 22:34:25 »

เนื่องจากว่าตอนนี้ผมได้เซ็ตให้ User เน็ต Facebook ได้เฉพาะเวลาเบรคเท่านั้น ซึ่งตอนแรกก็ราบรื่นดี User บ่นกันระงมว่าเล่น Facebook ไม่ได้
แต่ปัญหามันเกิดต่อจากนี้ครับ เนื่องจากว่ามี User หัวหมอบางคนเล่นเกมส์บน Facebook แล้วเปิดหน้าเกมส์ทิ้งไว้ทั้งวัน ผลปรากฎว่า สามารถเล่น
เกมส์บน Facebook ได้ปกติทั้ง ๆ ที่มันควรจะเล่นไม่ได้เพราะหมดเวลาที่เปิด แต่ว่าถ้ามีการออกจาก Facebook หรือว่ามีการ Refresh แล้วกลับเข้า
มาใหม่จะเข้าเล่นไม่ได้ ทำให้ตอนนี้มีการกระจายข่าวกันออกไปว่าทำแบบนี้จะสามารถเล่นเกมส์ได้ตอนนี้เลยกลายว่าเป็นว่าใช้วิธีนี้กันทั้ง Office เลย
มีวิธีไหนที่พอจะตัดการเชื่อมต่อของเกมส์พวกนี้ได้รึเปล่าครับ รบกวนด้วยนะครับ 

เช็ค hiport block โลด

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
Blackstar
*

ระดับถัดไป:

« ตอบ #2 เมื่อ: 8 เมษายน 2012, 16:46:25 »

เช็ค hiport block โลด

แล้วต้องเข้าไปทำตรงไหนยังงัย มีภาพประกอบมั้ยครับ

G*e*o*r*g*e*
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 4

สมาชิกลำดับที่ 3280

งบประจำปีผ่านแล้ว เป็นล้าน วางแผนใช้ทำวีเอ็ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 8 เมษายน 2012, 21:14:42 »

แล้วต้องเข้าไปทำตรงไหนยังงัย มีภาพประกอบมั้ยครับ

ออกตัวก่อนครับ ไม่ได้ใข้นานมาก
ดูที่นี้ครับ ลืมยูสเซอร์พาร์สเวิร์ดซะแล้ว  Wink
http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=27747.0

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
Blackstar
*

ระดับถัดไป:

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2012, 10:28:47 »

ออกตัวก่อนครับ ไม่ได้ใข้นานมาก
ดูที่นี้ครับ ลืมยูสเซอร์พาร์สเวิร์ดซะแล้ว  Wink
http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=27747.0

ผมลองทำตามดูแล้วนะคับ แต่ทีนี้มันมีปัญหาว่าผมมีแบ่งกลุ่มการเล่นเน็ตไว้นะครับ คือเล่นแบบเต็มเวลา และแบบระบุช่วงเวลา นะครับ
พอทำตามแล้วปรากฎว่า เน็ตเล่นได้ทั้งหมดเลยครับ พวกที่ผมให้เล่นแบบระบุเวลา กลับเล่นได้ตลอดเลยครับ

Blackstar
*

ระดับถัดไป:

« ตอบ #5 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2013, 10:10:26 »

ตอนนี้เจอปัญหาหนักกว่าเดิมครับ เค้าเล่นเปิดหน้าจอค้างไว้กันทุกเครื่องเลยครับ ขนาดตั้งเวลาเล่นแล้วก็ยังแก้ไขไม่ได้ ใครพอจะมีวิธีแก้อย่างอื่นมั้ยครับ

wason555
Thaiadmin Global Staff

จิตพิสัย: 50

สมาชิกลำดับที่ 15820

ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด

« ตอบ #6 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2013, 10:21:31 »

ลองหันมาลงทุนดีกว่าครับ ลองหาพวก Fortigate มาจะดีกว่าครับ บล็อคได้ทีเดียวเอาอยู่ทั้ง Facebook และ Game ได้เลยครับ ลองดูตามจำนวนคนที่ใช้แล้วหารุ่นที่เหมาะสมดูครับของผมเมื่อก่อนใช้ Fortigate 60 แค่ใส่คำว่า facebook หรือแม้แต่ใส่คำว่า game ก็โดนหมดแล้วครับแม้จะเข้าด้วย https ก็โดนเหมือนกัน ส่วนพวกเว็บอื่นๆ ที่มีพวกปุ่ม Facebook ไม่มีปัญหาเข้าได้ปกติ ลองเสนอดูครับ ผมเชียร์ Fortigate เพราะใช้งานง่ายสุดการตั้งค่าการบล็อคอะไรต่างๆนาๆ ตั้งง่ายมากเลยครับ เคยลองใช้พวก Cyberoam มาแล้วการบล็อคค่อนข้างจะซับซ้อนพอสมควรต้องไปตั้งค่าหลายที่ ส่วน Astaro ฟรีตัวนี้ก็ใช้งานได้แค่ 50 User เท่านั้นครับ แต่ก็ถือว่าบล็อคได้ระดับนึงครับแต่โดนผลกระทบกับเว็บอื่นๆ ด้วยตอนนี้ก็เลยเอนเอียงกลับมาทาง Fortigate เหมือนเดิม

Afro

สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

tkaek99
Regular Member
**

สมาชิกลำดับที่ 103517

ระดับถัดไป:
 40% ( 2 / 5 )

« ตอบ #7 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2013, 10:55:37 »

ลองใช้ iptables block string ดู ครับ

หรือลองดูที่นี่ครับว่าได้ไหม
http://workinghistory.blogspot.com/2012/02/block-appgame-facebook-linux-centos.html

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Unix & Linux Platform » Linux,Unix Firewall ,Gateway » หัวข้อ:
|-+ มีเรื่องรบกวนเกี่ยวกับ Endian มาให้ช่วยเกี่ยวกับการ Block Game บน Facebook ครับ