กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
16 กันยายน 2014, 18:25:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Windows Platform » หัวข้อ:
|-+ แก้วินโดว์ปลอมทำไงครับ (ขอเป็นวิทยาทานหน่อยครับ)

หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้วินโดว์ปลอมทำไงครับ (ขอเป็นวิทยาทานหน่อยครับ)  (อ่าน 1694 ครั้ง)
Back | Track
Intelligent Layer 5

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 60483

Posting Frequency

เบื่อ !!!!! ครับ

ระดับถัดไป:
 54.17% ( 65 / 120 )

« เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 14:27:57 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

คือแบบนี้ครับ เครื่องโน๊ตบุคของเพื่อนซื้อมาเป็นวินโดว์ 7 Untimate(ของปลอมร้านลงมาให้) ครับ ทีนี้เพื่อนผมก็ดันไปต่อเน็ตและอัพเดท ตอนแรกมันก็ฟ้องว่าเป็นวินโดว์ปลอม และไม่ยอมแก้เพราะเพื่อนผมไม่มีความรู้พอใช้ไปสักพักมันก็บูตมาถึงตอนที่จะเข้าหน้า Desktop มันมืดไปหมดเห็นแต่เม้าอย่างเดียว กด Ctrl+Alt +Del ได้แต่ไมีมีหัวข้อ Task manager  ครับ  เลยอยากถามว่าจะแก้ได้อย่างไร ครับคือผมไม่อยากฟอร์แมตอยากลองแก้ดูครับ เคยโหลดตัวแก้มาเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะรันอย่างไรเพราะเปิดอะไรไม่ได้เลยครับ Task manage ก็ไม่มีให้เลือกครับ ท่านใดเคยแก้ขอความรู้หน่อยครับ และพอเปิดปิดบ่อย(หลายครั้องมาก)เข้ามันก็จะขึ้นมาให้ Activate Window ครับ

Share topic : บันทึกการเข้า

อย่ามัวแต่บอกว่าไม่ได้ สิ่งที่คุณบอกว่าไม่ได้ คุณได้ลองทำแล้วหรือยัง
ibluesba
Clever Rank 5

จิตพิสัย: 3

สมาชิกลำดับที่ 55365

ถามจัง!!! ตรูจะเป็นได้ใงฟร๊ะ ถ้าไม่เคยทำมาก่อน

ระดับถัดไป:
 78% ( 39 / 50 )

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 14:41:34 »

ultimate มันมีปัญหากะ  ครับคุณน้อง  ( ช่างเกรียนๆ มักชอบลง  ระวังให้ดีมีปัญหาก็เยอะ )  ผมเเก้โดยใช้ Activate AIO 2010 ครับ ตัว
extrem loader 3.5 กะ loader 1.8  ครับ หากยังเเก้ไม่ได้ก็ต้องใช้ remove WAT2.5 เเละก็ลงChew WGA9  ลงเเก้ไปเเล้วเเคร๊กซ้ำ  เเต่วิธีนี้ไม่เเนะนำเนื่องจาก service บางตัวจะเน่า  หรืออาจเปิดไม่ติดเลย 555 Grin เเนะนำง่ายสุด  ไปโหลด w7 profestional  จาก web microsoft มาเลยครับ  เหมือนกันกลับเเผ่นเเท้ที่ขายๆกันเเหละครับ  เเละก็ใช้ 3.5 เเคร๊กซะ  จบครับ

โค๊ะ!!!!!!   IT คนเมียงลำปาง  หยังมามักเหล้าเถื่อน เเต๊ว่าเนาะ   เอ้าาาา กรึ๊บบบบ
Back | Track
Intelligent Layer 5

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 60483

เบื่อ !!!!! ครับ

ระดับถัดไป:
 54.17% ( 65 / 120 )

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 14:51:02 »

ultimate มันมีปัญหากะ แก้ไขโปรแกรม=ผิดลิขสิทธิ์ ครับคุณน้อง  ( ช่างเกรียนๆ มักชอบลง  ระวังให้ดีมีปัญหาก็เยอะ )  ผมเเก้โดยใช้ Activate AIO 2010 ครับ ตัว
extrem loader 3.5 กะ loader 1.8  ครับ หากยังเเก้ไม่ได้ก็ต้องใช้ remove WAT2.5 เเละก็ลงChew WGA9  ลงเเก้ไปเเล้วเเคร๊กซ้ำ  เเต่วิธีนี้ไม่เเนะนำเนื่องจาก service บางตัวจะเน่า  หรืออาจเปิดไม่ติดเลย 555 Grin เเนะนำง่ายสุด  ไปโหลด w7 profestional  จาก web microsoft มาเลยครับ  เหมือนกันกลับเเผ่นเเท้ที่ขายๆกันเเหละครับ  เเละก็ใช้ 3.5 เเคร๊กซะ  จบครับ
ปัญหาที่ผมเจอตอนนี้คือทำอะไรไม่ได้เข้า Safe mode ไม่ได้ด้วยเหมือนกัน มีแต่หน้าดำๆกับเม้า ครับ ผมคงลงใหม่ครับแต่แค่อยากรู้เพื่อกรณีฉุกเฉินนะครับที่ต้องการใช้ข้อมูลครับ

อย่ามัวแต่บอกว่าไม่ได้ สิ่งที่คุณบอกว่าไม่ได้ คุณได้ลองทำแล้วหรือยัง
ibluesba
Clever Rank 5

จิตพิสัย: 3

สมาชิกลำดับที่ 55365

ถามจัง!!! ตรูจะเป็นได้ใงฟร๊ะ ถ้าไม่เคยทำมาก่อน

ระดับถัดไป:
 78% ( 39 / 50 )

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 15:02:51 »

หากเป็นอย่างนี้ เกิดจากคุณเอา เเกร๊ก 1.6 หรือต่ำกว่ายัดใส่ไปเเน่ๆเลยครับ วิธีเเก้ ให้ ใส่เเผ่น windows เข้าไปเเล้วก็ repair ครับ ผมทำประมาณ 3 รอบครับ  เเละ repair เเล้วก็ใส่เเผ่นค้างไว้ให้มันบู๊ตเข้าไปด้วยครับ ไม่งั้นมันจะไม่เข้าหน้า welcome เสร็จเเล้วก็ทำตามวิธีของผมตรับ  เเต่ultimate ตัดต่อบางตัว มัน repair ไม่ได้ก็หมดสิทธิ์ครับ  ต้องไม่ตัดต่อเท่านั้นหรือลงใหม่ลูกเดียวครับ

โค๊ะ!!!!!!   IT คนเมียงลำปาง  หยังมามักเหล้าเถื่อน เเต๊ว่าเนาะ   เอ้าาาา กรึ๊บบบบ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Windows Platform » หัวข้อ:
|-+ แก้วินโดว์ปลอมทำไงครับ (ขอเป็นวิทยาทานหน่อยครับ)