กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
24 กรกฎาคม 2014, 01:03:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว: อาลัยการจากไปของ Sandbox หนึ่งใน Staff Thaiadmin.org รายละเอียด
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Miscellaneous Zone » Public Relations » หัวข้อ:
|-+ แจกจริงๆ ตัวเต็ม! Authent!cation + คู่มือ + ใช้งานจริง + ฟรี!

หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกจริงๆ ตัวเต็ม! Authent!cation + คู่มือ + ใช้งานจริง + ฟรี!  (อ่าน 7703 ครั้ง)
portspro

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 92308

Posting Frequency

PortsProgrammer

สมบูรณ์ 100%

« เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 22:00:24 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

Shocked ตัว Authen PHPwifi
http://www.mediafire.com/?k2d6a2dkmkejdts

Shocked คู่มือ
http://www.mediafire.com/?l34pa62p8i1l2cr

Smiley Shocked
 Cool
การเริ่มต้นที่ดี ผมขอแนะนำให้ติดตั้งทำตามคู่มือไปก่อน อย่าพึ่ง แวก แนว มันจะทำให้คุณเจอปัญหา แล้วหาคำตอบไม่ได้ ลงตามคู่มือให้เสร็จสมบูรณ์ใช้งานได้จริงก่อน เพื่อให้เรามองภาพการทำงานของมันได้ก่อน แล้วค่อยไปปรับแต่งใส่ใน OS ที่เราชอบ !

Shocked
ส่วน PHPwifi.tar V1.5 จะเป็นเรื่องการ print แบบจำกัดนับแผ่น + user + คู่ป๋อง และที่จะทำต่อก็ไม่ขึ้นกับ OS Server ตัวไหน เพราะจะเป็น Package มาตรฐาน เช่น Samba ,CUPs ,Quota และดูแลระบบผ่าน PHPwifi ตัวนี้ จะแยกหน้าเว็บ ออกไปอีกในโซนใหม่ แค่เราต้องแก้ Config ไฟล์ให้ได้กับ OS Server ทั่วไปคับ

Final Version 

และ PHPwifi V2.0 ฉบับ Final ของผม
จะเป็น Version ออกมาฆ่า Diskless เลยคับ boot dhcp server ให้เครื่องลูกข่าย boot แบบไม่มี HDD
กระบวนการทำงานของมันก็เหมือนกับการ boot แผ่น Img จาก CD รอม ที่ใช้ตัวบูตของ Linux ตัวอย่างเช่นแผ่นบูต CD HirenBoot และแผ่นที่บูตเป็น windows
แค่ให้เครื่องลูกข่ายมันมารับ DHCP จาก Server เพื่อมาเอาตัว Img ให้มันใช้งานผ่านสายแลน หรือ fiber optic ตอนเข้า Bios boot DHCP.........X
....เดียวได้เจอแน่ ..อ่ำลา Authen กับ PHPwifi V2.0 จะได้ไปทำ Robot ต่อ ..อิอิ

สำหรับท่านใดที่ยังไม่เข้าใจระบบ PHPwifi ไปอ่านความเข้าใจตรงกระทู้หน้า 12 น่ะคับ จะได้เข้าใจระบบ

ขาดเหลือสังสั้ยรั้ย PM มาถามได้ตลอดคับ ...ยิ้นดีคับ

Share topic : บันทึกการเข้า

testing123
MD5 = 7f2ababa423061c509f4923dd04b6cf1
avalance
Thaiadmin Staff

จิตพิสัย: 22

สมาชิกลำดับที่ 37572

เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:07:54 »

http://www.mediafire.com/?k2d6a2dkmkejdts

http://www.mediafire.com/?l34pa62p8i1l2cr

Cool
การเริ่มต้นที่ดี ผมขอแนะนำให้ติดตั้งทำตามคู่มือไปก่อน อย่าพึ่ง แวก แนว มันจะทำให้คุณเจอปัญหา แล้วหาคำตอบไม่ได้ ลงตามคู่มือให้เสร็จสมบูรณ์ใช้งานได้จริงก่อน เพื่อให้เรามองภาพการทำงานของมันได้ก่อน แล้วค่อยไปปรับแต่งใส่ใน OS ที่เราชอบ !

Shocked
ส่วน PHPwifi.tar V1.5 จะเป็นเรื่องการ print แบบจำกัดนับแผ่น + user + คู่ป๋อง และที่จะทำต่อก็ไม่ขึ้นกับ OS Server ตัวไหน เพราะจะเป็น Package มาตรฐาน เช่น Samba ,CUPs ,Quota และดูแลระบบผ่าน PHPwifi ตัวนี้ จะแยกหน้าเว็บ ออกไปอีกในโซนใหม่ แค่เราต้องแก้ Config ไฟล์ให้ได้กับ OS Server ทั่วไปคับ

และ PHPwifi V2.0 ฉบับ Final ของผม
จะเป็น Version ออกมาฆ่า Diskless เลยคับ boot dhcp server ให้เครื่องลูกข่าย boot แบบไม่มี HDD
กระบวนการทำงานของมันก็เหมือนกับการ boot แผ่น Img จาก CD รอม ที่ใช้ตัวบูตของ Linux ตัวอย่างเช่นแผ่นบูต CD HirenBoot และแผ่นที่บูตเป็น windows
แค่ให้เครื่องลูกข่ายมันมารับ DHCP จาก Server เพื่อมาเอาตัว Img ให้มันใช้งานผ่านสายแลน หรือ fiber optic ตอนเข้า Bios boot DHCP.........X
....เดียวได้เจอแน่ ..อ่ำลา Authen กับ PHPwifi V2.0 จะได้ไปทำ Robot ต่อ ..อิอิ

สำหรับท่านใดที่ยังไม่เข้าใจระบบ PHPwifi ไปอ่านความเข้าใจตรงกระทู้หน้า 12 น่ะคับ จะได้เข้าใจระบบ

ขาดเหลือสังสั้ยรั้ย PM มาถามได้ตลอดคับ ...ยิ้นดีคับ

Copy อยากให้คน Thk หรืออะไรไม่รู้

Copy มาก็มาแบบผิดๆ

Copy มาก็ไม่ให้เครดิตของคนทำ คำพูดเป็นของตัวเองซะหมด เค้าโพสต์ไว้ที่ไหน อย่าคิดว่าไม่รู้

Confirmed by: portspro

facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
บทความ Joomla www.pcnott.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์
MCSA+S | MCITP | CCNA | RHCSA
portspro

สมาชิกลำดับที่ 92308

PortsProgrammer

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 13:22:56 »

http://www.upload-thai.com/download.php?id=e7ff5a0ef1d146da7d23891ff33bafd2

แหล่ง Download และ ที่มา
http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=19739.msg152120#msg152120
 Cool

Shocked

เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 19:38:20
Afro
Link ของผมเองครับ ..ไม่ได้เอาของใครมาด้วย ...และเป็นคนที่ พิมพ์ ตก ภาษาไทยครับ

http://thaiadmin.org/board/index.php?action=post;topic=139366.0;num_replies=2

Azn

เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 13:20:27
http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=19739.0
 Afro

testing123
MD5 = 7f2ababa423061c509f4923dd04b6cf1
mcusys
Novice Member

สมาชิกลำดับที่ 91585

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 10:08:18 »

ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน
แต่ว่าคู่มือโหลดไม่ได้แล้วนะครับ
ช่วยอัพโหลดให้ใหม่ด้วยนะครับ
เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 10:03:20
ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน
แต่ว่าคู่มือโหลดไม่ได้แล้วนะครับ
ช่วยอัพโหลดให้ใหม่ด้วยนะครับ

upload thai ยัง load ได้อยู่
ขอโทษทีครับ ดูไม่หมด

ramang

สมาชิกลำดับที่ 104713

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 04:36:50 »

ขอบคุณครับ Grin

Akatsukii
Standard Member

สมาชิกลำดับที่ 78362

ระดับถัดไป:
 40% ( 2 / 5 )

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 09:17:00 »

ผมได้ติดตั้งแล้ว....ตอนใช้งาน
มีปัญหา...ครับถามหน่อยครับ

ตอนนี้...ผมทำแล้ว เครื่องลูก แจก ip 10.0.0.13
ไม่เข้าหน้าลอคอินครับ แต่เข้าเน็ตได้เลย

แต่ พอผม ใช้คำสั่ง  /etc/init.d/networking force-reload   ทาง putty
ปรากฏว่าเครื่องลูกเข้าหน้าให้ login ให้ใส่พาสปกติ   ต้องทำแบบนี้ทุกครั้ง เมื่อมีการ restart server

เป็นเพราะบรรทัดนี้ หรือป่าว
# nano +59 /etc/chilli.conf
แก้
dns1 172.16.0.5 …
dns2 172.16.0.5 …
domain key.chillispot.org
เป็น
dns1 192.168.1.250 --->Lan Card eth0 ที่รับเน็ตมาจาก ADSL ไม่ใช่การ์ดที่แจกให้ลูกข่ายน่ะคับ …
dns2 192.168.1.1 --->IP gateway ของ ADSL Router ไม่ใช่การ์ดที่แจกให้ลูกข่ายน่ะคับ …
domain 127.0.0.1 --> เป็น domain name ของ Server เรา

หรือเป็นที่อื่นครับ...
สมมุติ  ถ้าเราจะให้ server  ตอนบูตขึ้นมาแล้วให้ไปทำคำสั่ง  /etc/init.d/networking force-reload  นี้
ผมจึงนำคำสั่งนี้ ไปไว้ที่  nano /etc/rc.local

พิมพ์บรรทัดนี้ลง /etc/init.d/networking force-reload   มันก็ยังไม่ได้ผล
หรือผมทำผิดวิธีไป.....หรือต้องไปไว้ที่ไฟล์อื่น  เพื่อนๆๆ คนไหน..มีคำแนะนำบ้างครับ...รบกวนหน่อย..ครับ

....ขอบคุณมากๆๆ ครับ

sapthawee
Junior Member
*

สมาชิกลำดับที่ 98307

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2013, 09:46:08 »

ปรึกษาหน่อยครับ
ของผมลงแล้ว มันต้องใส่ Https ตลอดถึงจะเข้าได้
ถ้า web ที่เป็น http เข้าไม่ได้ครับ
ตัว webmin ลงแล้วก็เข้าไม่ได้ครับ 10.0.0.1:10000 set ตามคู่มือทุกอย่าง
รบกวนด้วยครับ
sapthawee@yahoo.com

bestmaster
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2014, 11:24:32 »

ขอบคุณมากๆเด้อ   Grin

คนตัวดำ ทำตัวดี

สมาชิกลำดับที่ 108933

« ตอบ #8 เมื่อ: 5 มีนาคม 2014, 15:51:29 »

ขอบคุณมากๆเด้อ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Miscellaneous Zone » Public Relations » หัวข้อ:
|-+ แจกจริงๆ ตัวเต็ม! Authent!cation + คู่มือ + ใช้งานจริง + ฟรี!