กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
22 พฤศจิกายน 2014, 01:43:45 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Hardware » หัวข้อ:
|-+ Canon MP145 ถ้าหมึกหมดนี่จะสแกนไม่ได้เหรอครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Canon MP145 ถ้าหมึกหมดนี่จะสแกนไม่ได้เหรอครับ  (อ่าน 4943 ครั้ง)
singster
Junior Member
*

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 57204

Posting Frequency

ระดับถัดไป:
 60% ( 3 / 5 )

« เมื่อ: 15 ตุลาคม 2009, 23:31:35 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ซื้อมาเกือบปีแล้วครับ แต่ไม่ค่อยได่ใช้พิมพ์เท่าไหร่ แต่ใช้สแกนบ่อยมาก
แต่วันนี้ สแกนไม่ได้เลยครับ ทั้งๆที่เมื่อวานยังสแกนได้อยู่
ใช้ Scan Wizard ครับ เนื่องจากทำแผ่น Driver MPNavigator หาย จึงต้องโหลด Driver มาติดตั้งแทน

สแกนไม่ได้เลยครับ ขึ้นแบบนี้ตลอด

ลองเช็คหมึกดู พบว่า (น่าจะแห้ง)หมดทั้งคู่ครับ

ลองลบDriverลงใหม่ ก็เหมือนเดิม

สรุปว่า Canon MP145 นี่ ถ้าหมึกหมด จะสแกนไม่ได้ใช่ไหมครับ

Share topic : บันทึกการเข้า
Eagle Eye
Thaiadmin Meeting

สมาชิกลำดับที่ 46016

ระดับถัดไป:
 10% ( 1 / 10 )

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 07:35:38 »

ลองถามทางศูนย์ Canon หรือยังครับว่าใช่หรือเปล่า

แหะๆ เวลามีไรผมก็โทรถามศูนย์ทุกที (ไม่ค่อยรู้อะไรกะชาวบ้านเขา)

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

Champion@Thaiadmin นะจ๊ะ

เด็กเอ๋ยเด็กน้อย                                     ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา
เมื่อเติบใหญ่เราจะได้มีวิชา                     เป็นเครื่องหาเลี้ยงชีพสำหรับตน
ได้ประโยชน์หลายสถานเพราะการเรียน    จงพากเพียรไปเถิดจะเกิดผล
ถึงลำบากตรากตรำต้องจำทน                  เกิดเป็นคนควรหมั่นขยันเอย
มิสสะเตอร์ ปะยิ๊
Intelligent Layer 5

จิตพิสัย: 7

สมาชิกลำดับที่ 7541

ระดับถัดไป:
 10% ( 12 / 120 )

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 10:43:08 »

ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ เครื่องของผมตอนนี้ตลับหมึกพังไปแล้ว ผมก็เอามาทำเป็น Scaner อย่างเดียว ใช้งานได้ปกติครับ  Shocked

ปิยะ ตระกูลกิจเจริญ
LOVE THAIADMIN
ไทยแอดมินจงเจริญ
singster
Junior Member
*

สมาชิกลำดับที่ 57204

ระดับถัดไป:
 60% ( 3 / 5 )

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 12:50:50 »

ยังไม่ได้หาหมึกมาเปลี่ยน
แต่ว่าใช้งานได้แล้วครับ

ตอนสแกนไม่ไดจะขึ้นไฟ 4 กับ E สลับไฟมา

กดปุ่ม Reset ค้างไว้5 วินาที ให้ E หาย

ก็จะสแกนได้แล้วครับ  Undecided

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Hardware » หัวข้อ:
|-+ Canon MP145 ถ้าหมึกหมดนี่จะสแกนไม่ได้เหรอครับ