กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
2 กันยายน 2014, 23:38:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Application » หัวข้อ:
|-+ แจกโปรแกรมส่งข้อความในแลน ฟรี!!! ตอบแทนสมาชิก TA ครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกโปรแกรมส่งข้อความในแลน ฟรี!!! ตอบแทนสมาชิก TA ครับ  (อ่าน 16702 ครั้ง)
avalance
Thaiadmin Staff

จิตพิสัย: 22

สมาชิกลำดับที่ 37572

Posting Frequency

เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น

สมบูรณ์ 100%

« เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 14:29:36 »

แจกครับ แจก!!!

ServServ 1.1 โหลดได้ที่นี่ครับ

Fix Bug : แก้ไขข้อผิดพลาดเมื่อไม่เจอโปรแกรมฝั่ง Client แล้วเกิด Error

โปรแกรมสำหรับส่งข้อความภายในเครือข่ายเดียวกัน หรือภายในแลนนั่นเอง

โปรแกรมตัวนี้ เป็นโปรแกรมเล็กๆ ซึ่งผมใช้เวลาเขียนราวๆ 6 ชั่วโมง เริ่มทำตั้งแต่วันพฤหัสที่ 23.04.09

ทีแรก ผมกะว่าจะทำให้เสร็จแล้วแจกในวันที่ 24.04.09 ซึ่งเป็นวันเกิดผม แต่จนแล้วจนรอด ก็ดันมีปัญหา Build ไฟล์ไม่ได้ ทำให้ไม่ได้แจกในวันนั้น

จนกระทั่งแก้ปัญหาเสร็จ ก็วันนี้ แฮะๆ  Grin

โปรแกรมนี้ทำอะไรได้บ้างล่ะ ?

เคยไหม ที่ต้องการส่งข้อความถึงผู้ใช้งานภายในแลนเดียวกัน แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร

เคยไหม ที่ใช้ net send แต่ ส่งยาวไปก็ไม่ได้

เคยไหม ที่ใช้ net send ส่งไปแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่า User ได้รับข้อความรึเปล่า

ปัญหาเล็กๆ แบบนี้ จะหมดไป เมื่อท่านใช้ ServServ ส่งข้อความแบบ เซิฟเซิฟ !!

ไปดูหน้าตาโปรแกรมกันเล้ยยยยยยยยยยย.... โย่ว

มาดูหน้าตากันหน่อย

ตัวติดตั้ง สำหรับ Client ซึ่งผมได้ทำเป็นไฟล์ msi ไว้ เผื่อการ Deploy โปรแกรมไปยังเครื่อง Client ผ่าน Group Policy จะได้ไม่ต้องเดินไปติดตั้งทีละเครื่อง

สำหรับฝั่ง Client นั้น เมื่อติดตั้งแล้ว ให้ Restart 1 ครั้ง ซึ่งหลังจากนั้น เมื่อ Client เปิดเครื่องขึ้นมา โปรแกรมทางฝั่ง Client จะถูกรันอัตโนมัติ แต่จะมองไม่เห็นที่ Desktop ซึ่งเป็นการรันแบบ Background และต้องถูกอนุญาติให้ผ่าน Firewall ด้วย ซึ่งควรจะเพิ่ม Exception ในส่วนของ ICMP ในการ Ping ไว้ด้วย

กด Unblock

รันแบบ Background ดังนั้น เพื่อป้องกัน Client หัวใส แอบปิด ก็ควรกำหนด Policy ห้ามเปิด Taskmanager ไว้ด้วยนะครับ

Exception ที่ Firewall

ที่เครื่อง Server เมื่อเปิดขึ้นมาแล้ว ก็จะได้หน้าตาดังนี้ ซึ่งสามารถเลือกได้ว่า จะส่งข้อความแบบ Broadcast หรือ IP Address

ทดลองส่งแบบ Broadcast ไป ตารางด้านล่างจะแสดงสถานะรูปนาฬิกา ซึ่งหมายถึงว่า รอการตอบรับจาก Client

ไหน ไปดู Client ซิ๊

เมื่อ Client กดปุ่ม Accept แสดงว่า ผู้ใช้งาน รับทราบข้อความดังกล่าวแล้ว

กลับไปดูที่ Server จะเห็นว่ามีเครื่องหมาย "ถูก" สีเขียวปรากฏแทน แสดงว่า ได้รับการตอบรับจาก Client เรียบร้อย

หากกดปุ่ม Check Status ก็จะแสดงสถานะของ Client ว่ามีการตอบรับหรือไม่ หาก Client ออนไลน์และโปรแกรมฝั่ง Client เปิดการตอบรับอยู่ ก็จะแสดงรูปคอมพิวเตอร์สีเขียว, แต่ถ้าหากไม่มีการเชื่อมต่อใดๆ ก็จะไม่แสดงรายการของ Client เลย

เลือกบรรทัดของ Client ที่ต้องการแล้วกดปุ่ม Send from selected ก็จะเป็นการส่งไปยัง Client เครื่องนั้นๆ โดยเฉพาะเหมือนกัน

รอการตอบรับจาก Client

หน้าจอ Client อีกที

หาก Client เชื่อมต่อกับเครือข่ายอยู่ แต่โปรแกรมในฝั่ง Client ถูกปิดไป ก็จะแสดงสถานะ Disconnect เป็นรูปคอมพิวเตอร์สีน้ำเงินมืดๆ และมี กากบาท *** เพิ่มเติมในเวอร์ชั่น 1.1

แถมยังมีความสามารถ On Top อีกด้วย ซึ่งไม่ว่า Client จะเปิดโปรแกรมอะไรอยู่มากมาย รับรองได้ว่า Message จะถูกแสดงอยู่ Layer บนสุด ตลอดเวลา

หากส่งข้อความแบบเฉพาะ IP Address แต่ไม่พบ ก็จะแสดง Dialog Box ดังกล่าว

ถือซะว่าเป็นของขวัญวันเกิดสำหรับผมเล็กๆ น้อยๆ ที่แจกให้กับสมาชิกละกันนะครับ เพราะตั้งแต่ผมรู้จักที่นี่มา ก็ให้ความรู้กับผมเยอะมากๆ จนค้นพบความสามารถตัวเองทางด้าน Admin อีกมากมาย

จริงๆ อยากจะพิมพ์ยาวกว่านี้ แต่ลืมหมดแล้ว หิวแล้วด้วย ขอตัวไปทานอาหารก่อนละกัน

ภายในจะมีตัวติดตั้งอยู่ 2 ตัว คือ ServServ สำหรับเครื่อง Server และ ServServ_Client สำหรับเครื่อง Client ครับ

ตั้งใจ Build เป็นไฟล์ .msi มา เพื่อสะดวกในการ Deploy ไปยังเครื่อง client ครับ จะได้ไม่ต้องเดินไป set up ทีละเครื่อง

ข้อมูลทางเทคนิค : ส่งข้อความได้ไม่เกินครั้งละ 200 ตัวอักษร ได้ทั้งไทย และอังกฤษ โดยผ่าน Port UDP 20202

Pass : TAvalance

หากมีอะไรผิดพลาดกรุณาโพสต์ไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณมาก  Smiley

Confirmed by: BoYDaM, -Naked 17-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2009, 21:45:26 โดย avalance » Share topic : บันทึกการเข้า

facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
บทความ Joomla www.pcnott.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์
MCSA+S | MCITP | CCNA | RHCSA
wason555
Thaiadmin Global Staff

จิตพิสัย: 50

สมาชิกลำดับที่ 15820

ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 14:53:22 »

เขียนด้วยอะไรเอ่ย มีโค้ดแถมให้ด้วยไหม เผื่อว่าจะได้ให้โปรแกรมเมอร์มาแก้ไขด้วย เพราะโปรแกรมที่ใช้อยู่ตอนนี้ที่เขียนด้วย FoxPro มักมีปัญหาเรื่องเวลา Explorer ของ Windows มัน hang ไปแล้วมันไม่มีรูปไอค่อนโชว์ตรง System Tray แล้วมักจะขึ้นคำว่า System no Tray เสมอๆ และเป็นทุกครั้ง เผื่อว่าจะได้เปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นที่ไม่มีปัญหาเรื่องแบบนี้ครับ

Smiley

Share topic : บันทึกการเข้า

สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

GilgamasH
Scholar Class 2
**

จิตพิสัย: 3

สมาชิกลำดับที่ 38609

...Newbie in Admin Society...

ระดับถัดไป:
 10% ( 1 / 10 )

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 08:30:51 »

ขอบคุณมากครับ  Afro

ปล.ขอสอบถามหน่อยครับ คือว่าถ้าเราอยากส่งให้เครื่อง user ที่ต้องการ 100 เครื่อง (จากเน็ตเวิร์คทั้งหมด 400 เครื่อง)
จะสามารถทำได้รึเปล่าครับ หรือว่าส่งได้สองอย่างคือ ทั้งหมด กับ ทีละเครื่องอ่ะครับ  Smiley

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
TechToy
Proficient Level 3

จิตพิสัย: 2

สมาชิกลำดับที่ 1855

อยากรู้ ต้องลอง

ระดับถัดไป:
 60% ( 6 / 10 )

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 08:37:18 »

ไม่รู้ว่าจะได้ใช้หรือเปล่า แต่ก็ขอบคุณไว้ก่อนในน้ำใจครับ
แล้วก็ สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังด้วยครับ  Wink

คอมพิวเตอร์ ไม่ได้มีไว้บูชานะเฟ้ย!!!
ชายเดี่ยว
Clever Rank 1
*

จิตพิสัย: 5

สมาชิกลำดับที่ 8958

ชายเดี่ยว <IT Never Die>

ระดับถัดไป:
 56% ( 28 / 50 )

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 08:42:24 »

ขอบคุณครับ
สุขสันต์วันเกิดด้วยคับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
RelaxLive
Intelligent Layer 1
*

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 103

ขออภัยในความโง่เขลาของข้าน้อยด้วย

ระดับถัดไป:
 65% ( 13 / 20 )

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 08:44:15 »

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

the_gthai
Regular Member
**

สมาชิกลำดับที่ 45572

ลูกผู้ชาย ต้องไว้พุง

ระดับถัดไป:
 80% ( 4 / 5 )

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 09:19:52 »

ขอบคุณครับ นึกถึง WinPopup สมัยหนุ่มๆ หุหุ

อดีตไม่ขยัน             ปัจจุบันไม่ขนขวาย
อนาคตไม่ต้องทาย   ได้เลี้ยงควายแน่นอน
Vivid
Intelligent Layer 1
*

จิตพิสัย: 2

สมาชิกลำดับที่ 18060

ระดับถัดไป:
 50% ( 10 / 20 )

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 09:30:10 »

ขอบคุณในความมีน้ำใจครับ
สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับ

>>> แต่ว่า ทำไมผมติดตั้งตัว ServeServ พอรันแล้ว มันขึ้น Run-Time Error 87 เหมือนในรูปครับ

* Error.PNG (6.34 KB, 168x126 - ดู 6866 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เมษายน 2009, 09:36:53 โดย ลี้คิมฮวง » Share topic : บันทึกการเข้า

"ผมอยู่ในโลกนี้มานานพอสมควร และอยู่อย่างสังเกต ร่ำเรียน ศึกษา วิเคราะห์ มันมีสิ่งแปลกใหม่มาให้เราเรียนรู้ไม่มีวันจบสิ้น เพียงแต่เราจะรับเอามันไว้หรือไม่
อย่าปล่อยให้อะไรมันผ่านเราไปเฉย ๆ แม้แต่ความขมขื่นเจ็บปวดทุกข์ยากที่สุด ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นครูสอนเราทั้งนั้น" รพินทร์ ไพรวัลย์
icon
Proficient Level 1
*

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 10208

icondangerous

ระดับถัดไป:
 30% ( 3 / 10 )

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 09:33:18 »

ขอบคุณครับ
สุขสันต์วันเกิดคับ Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink

kanon L
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 09:39:03 »

ขอบคุณมากๆครับ
เดี๋ยวผมลองเอาไปใช้งานดูครับท่าน Afro
และขออวยพรวันเกิดย้อนหลังด้วย
รวยๆเฮงๆ มีความสุขเยอะๆครับ

avalance

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 22:01:14 »

ขอบคุณมากครับ  Afro

ปล.ขอสอบถามหน่อยครับ คือว่าถ้าเราอยากส่งให้เครื่อง user ที่ต้องการ 100 เครื่อง (จากเน็ตเวิร์คทั้งหมด 400 เครื่อง)
จะสามารถทำได้รึเปล่าครับ หรือว่าส่งได้สองอย่างคือ ทั้งหมด กับ ทีละเครื่องอ่ะครับ  Smiley

คือตัวนี้ผมเขียนขึ้นมาแบบรีบๆ มากเลย ก็เลยไม่ได้มีฟังก์ชั่นอะไรมากมาย

ตอนนี้ สามารถส่งได้แบบระบุ IP กับ Broadcast ทั้งหมด  2 อย่างนี้เท่านั้นครับ

แต่คาดว่า น่าจะปรับปรุงข้อผิดพลาดที่ผมอาจจะยังตรวจไม่พบ รวมทั้งออกเวอร์ชั่นที่มีความสามารถเพิ่มขึ้น ออกมาเรื่อยๆ ครับ
เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 21:58:28
ขอบคุณในความมีน้ำใจครับ
สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับ

>>> แต่ว่า ทำไมผมติดตั้งตัว ServeServ พอรันแล้ว มันขึ้น Run-Time Error 87 เหมือนในรูปครับ

ตอนนี้ คาดว่า น่าจะเป็นผลมาจาก การที่ Client ไม่ได้เปิดโปรแกรมไว้ แต่ใช้การส่งข้อความแบบระบุ IP น่ะครับ

หากใช้การส่งข้อความแบบระบุ IP ลงไป และ IP นั้นมีอยู่จริง ใช้ได้จริง แต่ไม่ได้เปิดโปรแกรม Client ไว้ และปิด Windows Firewall ก็คาดว่าน่าจะเกิด error ดังกล่าวครับ

การติดตั้งเบื้องต้นสำหรับ Client นั้น หากเปิด Windows Firewall ไว้ ก็จะไม่มีปัญหา พูดง่ายๆ คือ ติดตั้งตามปกติแแหล่ะครับแล้วก็เปิด Windows Firewall ไว้แบบปกติ

แต่การ Broadcast จะไม่พบปัญหา

ต้องขออภัยด้วยสำหรับข้อผิดพลาดบางอย่าง เอาไว้จะแก้ไขและเพิ่มความสามารถในเวอร์ชั่นต่อไปครับ ...แฮะๆ

ปัจจุบัน แก้ไขปัญหาดังกล่าวเรียบร้อยแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2009, 12:32:54 โดย avalance » Share topic : บันทึกการเข้า

บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์
หนุ่มเมืองน่าน

Thaiadmin Professional
 Thaiadmin Writer

จิตพิสัย: 17

สมาชิกลำดับที่ 1218

อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม

ระดับถัดไป:
 96.67% ( 29 / 30 )

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 23:34:20 »

คล้าย ๆ โปรแกรม News Alert ที่ผมเคยแจกไปเมื่อนานมาแล้วเลย...

ดีครับ ช่วย ๆ กันพัฒนาโปรแกรมไทยดี ๆ เพื่อเพื่อน ๆ ชาว Thai Admin กันครับ...

+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-
sevenup
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 11:27:03 »

Afro  สุขสันต์วันเกิดครับ

w@rlock
Immortal Expert

สมาชิกลำดับที่ 42207

จะเรียนรู้ต่อไป

ระดับถัดไป:
 40% ( 4 / 10 )

« ตอบ #13 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2009, 10:50:02 »

มีแลน 2 วง เชื่มต่อกันโดยใช้ VPN site to site เพราะอยู่คนละสาขา อยากทราบว่าเราจะส่งข้อความผ่านแลน โดยจากเครื่องลูกของวงแลนที่ 1 ไปยังเครื่องลูกของวงแลนที่ 2 ได้หรือไม่ ถ้าได้ด้วยวิธีไหนบ้างครับ ปกติใช้ ipmsg ในวงแลนเดียวกันได้ไม่ทราบว่าถ้าต่างวงแลนแต่เชื่อมต่อกันด้วยเราเตอร์ vpn แล้วจะทำได้มั้ย

avalance

« ตอบ #14 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2009, 11:15:47 »

มีแลน 2 วง เชื่มต่อกันโดยใช้ VPN site to site เพราะอยู่คนละสาขา อยากทราบว่าเราจะส่งข้อความผ่านแลน โดยจากเครื่องลูกของวงแลนที่ 1 ไปยังเครื่องลูกของวงแลนที่ 2 ได้หรือไม่ ถ้าได้ด้วยวิธีไหนบ้างครับ ปกติใช้ ipmsg ในวงแลนเดียวกันได้ไม่ทราบว่าถ้าต่างวงแลนแต่เชื่อมต่อกันด้วยเราเตอร์ vpn แล้วจะทำได้มั้ย

ถ้า vpn แล้วปิงกันเจอ ก็คิดว่าน่าจะได้นะครับ ลองดูก่อน ผมไม่เคยเทสแบบ site to site ด้วยล่ะสิ ทำมาเพื่อ network เล็กๆ เองครับ

ยังไงก็ลองดูก่อน เด้อ...

chayto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2009, 13:12:15 »

:Smiley Shocked เจ๋งเป๋ง มากค๊าฟ  ยากทำได้อย่างนี้จัง

ขอบคุณนะคร๊าฟ

DEVF10

สมาชิกลำดับที่ 23483

ระดับถัดไป:
 20% ( 2 / 10 )

« ตอบ #16 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2009, 13:53:26 »

Source Code หาได้จากที่นี่เลยครับ [ VB6 ]
http://www.g2gnet.com/Forum/forum_posts.asp?TID=113

ข้าทาส "จิ๋วระทวย - Microsoft"
hi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 4 มิถุนายน 2009, 12:00:57 »

รบกวนหน่อยนะครับผมอยากได้ที่ไม่ต้องลง Client สามารถส่งข้อความได้เลยมีหรือเปล่าครับ  สุขสันวันเกิดนะคร๊าบขอให้มีความสุขที่สุดในทุกๆวัน Smiley

avalance

« ตอบ #18 เมื่อ: 4 มิถุนายน 2009, 13:13:17 »

Source Code หาได้จากที่นี่เลยครับ [ VB6 ]
http://www.g2gnet.com/Forum/forum_posts.asp?TID=113

ถ้าจะเผยแพร่ความรู้นอกเหนือจากนี้ ก็ขอบคุณครับ ผมจะได้ลองเอามาดูเหมือนกัน

แต่ถ้าจะหาว่าผมไปลอกเค้ามาล่ะก็ คงไม่ใช่แล้วล่ะครับ เพราะลิ้งค์ที่คุณให้มา ผมก็เพิ่งเคยเห็น

แล้วก็ Code ทั้งหมดนี้ ผมก็เขียนเอง เพราะมันไม่ได้ยากอะไรมากครับ

DEVF10

สมาชิกลำดับที่ 23483

ระดับถัดไป:

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009, 10:45:12 »

ถ้าจะเผยแพร่ความรู้นอกเหนือจากนี้ ก็ขอบคุณครับ ผมจะได้ลองเอามาดูเหมือนกัน
Thaiadmin คือ สังคมแห่งการแบ่งปัน อยากให้ประเทศชาติเจริญรุ่งเรืองเหมือนชาติอื่นๆเค้าก็เท่านั้นแหละครับ

แต่ถ้าจะหาว่าผมไปลอกเค้ามาล่ะก็ คงไม่ใช่แล้วล่ะครับ เพราะลิ้งค์ที่คุณให้มา ผมก็เพิ่งเคยเห็น
แล้วก็ Code ทั้งหมดนี้ ผมก็เขียนเอง เพราะมันไม่ได้ยากอะไรมากครับ
ตรงนี้ยังไม่มีใครว่าคุณลอกเค้ามาสักคนเลยครับ  อย่าเพิ่งเดือดร้อนครับ

ข้าทาส "จิ๋วระทวย - Microsoft"
ฃนม
Supreme Participant

สมาชิกลำดับที่ 43614

ระดับถัดไป:

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009, 16:58:48 »

ขอบคุณครับ Grin

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
maksomboon
Savant Grade 4

สมาชิกลำดับที่ 42906

มือใหม่หัดคุม (network)

ระดับถัดไป:
 45% ( 9 / 20 )

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 15:52:49 »

โปรแกรมไม่มีรหัสแตกไฟล์ครับขอหน่อยได้ไหมครับ Afro

Confirmed by:

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
maksomboon
Savant Grade 4

สมาชิกลำดับที่ 42906

มือใหม่หัดคุม (network)

ระดับถัดไป:
 45% ( 9 / 20 )

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 16:07:55 »

แตกไฟล์ได้แล้วครับสุดยอดครับ Afro

H@ckGirL
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 16:46:40 »

เก่งจังเลยค่ะ    Cheesy

pyapao
Naive Member

สมาชิกลำดับที่ 35992

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 17:57:40 »

สุขสรรวันเกิดย้อนหลัง ครับ
พชร

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Application » หัวข้อ:
|-+ แจกโปรแกรมส่งข้อความในแลน ฟรี!!! ตอบแทนสมาชิก TA ครับ